Hé lộ hình ảnh realme 8 và 8 Pro tại Sài Gòn: thiết kế ấn tượng, nhiều tính năng camera

ND Minh Đức
17/4/2021 6:43Phản hồi: 20
Hé lộ hình ảnh realme 8 và 8 Pro tại Sài Gòn: thiết kế ấn tượng, nhiều tính năng camera
Rất nhanh sau khi chính thức ra mắt, bộ đôi realme 8 Series đã có những bước đi rất cụ thể tiếp cận người dùng Việt Nam. Từ những gì có thể thấy được về thiết kế máy, thông điệp Dare to Leap thể hiện rõ thông qua cách nhà sản xuất thiết kế phần mặt lưng của máy.

Sự khác nhau cơ bản của dòng 8 Pro và dòng 8 chính là phần lưng. 8 Pro chọn thiết kế dạng nhám với điểm nhấn là màu xanh chuyển màu gradient, trong khi đó 8 lại chọn thiết kế trơn bóng và bề mặt bạc như được tráng lên, nhìn rất ấn tượng.

Một trong những điểm nhấn đáng chú ý khác chính là phần cứng hướng tới khả năng chụp ảnh trên realme 8 Pro thông qua camera 108MP cùng loạt những tính năng về mặt phần mềm tích hợp sẵn như chế độ chụp đêm, chụp phơi sáng lâu và cả quay video tilt shift,... những tính năng vốn dĩ chỉ xuất hiện trên các máy cao cấp.

Đối với realme 8, từ cách phân bổ phần cứng có thể thấy chiếc máy này sẽ hướng nhiều hơn tới việc chơi game, sử dụng trong thời gian dài thông qua viên pin dung lượng lớn.

Mình dạo một vòng quanh Group realme trên Facebook lẫn Cộng đồng realme trên Tinhrte, thấy bộ đôi máy realme 8 Pro và realme 8 đang nhận được sự quan tâm rất lớn của anh em fan realme bởi gần như toàn bộ thông tin đã được tiết lộ, cả về thông tin máy, các sự kiện đang diễn ra,... cái mà anh em chúng ta chờ đợi chính là giá bán ra và mình nghĩ sẽ dễ chịu so với những gì mà máy đem lại. Cá nhân mình mong nếu có đủ máy, có khi bọn mình sẽ mượn để rủ anh em offline chụp hình có vẻ vui anh em nhỉ.

20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khi nào offline trả nghiệm nhỉ
“dám mạo hiểm”
Best sài gòn rồi
nhìn thấy máy đẹp,
Hé lộ @@
Nhìn cũng ổn
Realme chìm hẳn
Tôi tin em!
Chưa thích em nó lắm