Hé lộ thông tin quảng cáo về Nokia E72

hongbao
15/6/2009 0:53Phản hồi: 51
Hé lộ thông tin quảng cáo về Nokia E72
Nokia E72, lộ diện một phong cách doanh nhân mới

Cho đến nay chiếc Nokia E71 đã được gần 1 tuổi rồi (ít nhất là ở Châu Âu, vì AT&T vừa mới giới thiệu chiếc E71x cách đây khoảng 1 tháng), cho nên giờ đây thế hệ tiếp theo của em nó cũng đã đến lúc xuất hiện đây.

Hôm qua, Nokia Conversations vô tình post 1 đoạn video với chiếc Nokia E72 chưa được công bố này trên YouTube.

Đoạn video sau đó được xóa đi nhanh chóng, nhưng sau đó được post laị trên DailyMotion, nên chúng ta vẫn có thể bắt gặp những hình ảnh của nó đây.

Một vài hình ảnh của chiếc E72 mời các bro cùng xem. Chiếc Eseries smartphone mới này có thiết kế tổng thể giống E71, nhưng trông có vẻ gọn gàng hơn vì bàn phím QWERTY đã được thiết kế lại và có nav-pad mới (có thể có chuộc quang).

Chiếc Nokia E72 này được trang bị camera 5MP camera với flash, cho nên nó có thể là chiếc tin đồn E71i.

Rõ ràng là chiếc E72 có giắc 3,5mm trên cạnh trên, nhưng chúng ta hãy cùng đợi thông tin chính thức nhé và cũng chưa có thông tin về ngày ra mắt của em nó nữa.

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=CZwR_q-WjIs&feature=player_embedded"]YouTube - Nokia E72 Video[/ame]

Quảng cáo

51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko biết có khác về cấu hình nhiều so với e71 ko nhỉ
nhìn kiểu dáng thì vẫn hao hao
Sau hàng loạt thông tin nâng cấp dành cho chiếc smartphone bán chạy nhất của Nokia hiện này là E71, vừa qua trang blog chính thức của Nokia (Nokia Conversations) đã đăng tải lên một đoạn video với nội dung về sản phẩm thế hệ mới của dòng điện thoại văn phòng Nokia E Series. Sản phẩm chính là Nokia E72, phiên bản nâng cấp của Nokia E71, một trợ thủ đắc lực nhất mà Nokia sẽ mang đến trong thời gian tới.

Nokia vận dụng thiết kế của các dòng máy như E52, E55, vào trong sản phẩm E72, thay thế cho thiết kế của E71. Nokia E72 sẽ tiếp tục chạy trên nền hệ điều hành Symbian S60 phiên bản 9.3, hỗ trợ Nokia Email với giao diện tương tự như E75, hỗ trợ các hiệu ứng chuyển động tốt hơn, camera lên đến 5 megapixel. Bên cạnh đó máy cũng thay đổi một số thành phần như phím bấm D-pad, jack tai nghe 3.5 mm thay thế cho 2.5 mm của E71… Chưa rõ E72 sẽ sử dụng chip xử lý xung nhịp là bao nhiêu, tuy nhiên theo dự đoán nó sẽ là hai bộ xử lý 434 MHz (giống N97, N86) hoặc 600 MHz (giống 5630, E52 và E55)

Nguồn: Engadget

[relate]nokia[/relate]
Hic, đúng như dự đoán của mình
Hy vọng nó là con E55 bàn phím của E71 đã thành sự thật...
Phần còn lại là CPU 600 MHz nữa là ok :p

Vẫn là Nó Kìa, không thay đổi gì..Cục mịch, ì ạch..Ghét nhất là Nokia,
ì ạch mà nó chơi đa nhiệm , bàn phím cứng... đơn nhiệm và bàn phím ảo ko có cửa với em này nhé lol ... =))

/ dòng e của nokia thì mình miễn chê nhất là e 71 , e 75 thì lại ko khoái cái trượt ngang cho lắm , e 72 này body nhìn có vẻ hơi mập ra chút nhỉ .... nói chung thay đổi vậy cũng khá đẹp thay nút điều hướng cũng là ý kiến hay đỡ bị bong lớp mạ, nâng cấp camera cũng chuẩn e 71 chụp hình ẹ quá ... chíp mà 600 nữa thì ...:yes4lo:
sao bác này bên palm cũng chê, sang nokia cũng chê :mad: có lẽ chỉ có con iphone của bác là đáng dùng
giống như nhiều người ,bác ấy ko nhìn vào thực tế...
tranduythai
ĐẠI BÀNG
15 năm
Sao nhìn bên hông nó giống E63 thế nhỉ....
vậy là dòng E series bị "N series" hoá với cam 5MP, jack 3,5mm! Chắc có thêm N-gage và các mạng xã hội đính kèm...
Công nhận là tuyệt vời, không biết khi nào xuất hiện đây...
ngày trước cũng thích cái vẻ cục mịch chắc chắn dễ dùng của Nokia nhưng giờ ghét kinh khủng, chả có nhiều cái hay để ngich ngợm khám phá, thế nên chuyển sang dùng BB là quyết định hoàn toàn sáng suốt
em này sử dụng bàn phím của e63, email (hy vọng) của e75 và vẻ ngoài của e 71, thật tuyệt 😃 ai mua e71 giá tốt không 😁
mackiller
TÍCH CỰC
15 năm
UHm đứng dùng phim E63 nhưng hàng phím số được dời vào giữa...
vupham
ĐẠI BÀNG
15 năm
Kiểu dáng có vẻ xấu hơn E71, ngoài camera ra ko biết có cải thiện gì đáng kể hơn....vẫn đang rất hài lòng với E71....hehe....
không có gì đột phá hết zay ta ?
du0wow
ĐẠI BÀNG
15 năm
con này ra thì chắc E71/E63 giảm giá, lúc đó xúc liền E63 😁
không có gì là đặc biệt cả, híc pic 5m cũng phình phường...
Mr.Coffee
TÍCH CỰC
15 năm
Vẫn là mẫu khung của E71 nhỉ. Nokia mình chỉ thích mỗi dòng E, và con E71 này đã làm mình so sánh rất nhiều trước khi rinh Javelin zìa 😁.
gần như là Nseri hóa rồi :laugh8kb: mình vẫn rất thích N95 8gb
camera 5. phím 5 chiều ko dễ trầy như E71 , tốc độ đc nâng cấp , thì ... sướng 😁
Cái vụ vuốt trên phím 5 chiều có vẻ hay nhễ.
ấn tượng nhỉ, nếu thật sự cái phím 5 chiều nào jờ được thay bằng chuột quang giống samsung thì tiện dụng hơn rất nhiều đây 😃
thì phím 5 chiều nó quang học mà, đọc trên gsmarena nó nói rõ vậy mà :shocked7fl:
mà sao trông thấy ko đẹp bằng E71 nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019