Hé lộ thông tin về cấu hình phần cứng để chạy Android 3.0 Gingerbread

niky
30/6/2010 17:39Phản hồi: 12
Hé lộ thông tin về cấu hình phần cứng để chạy Android 3.0 Gingerbread

BTV Staska của trang tin UnwiredView vừa cho đăng tải một loạt thông tin liên quan cùng các thông số cấu hình phần cứng tối thiểu của Android 3.0 (Gingerbread
) - phiên bản hệ điều hành được cho là sẽ ra mắt vào cuối năm nay. Phần thông tin này được cô lược dịch lại từ postcast của một BTV người Nga nổi tiếng, làm việc cho trang tin Mobile-Review, anh Eldar Murtazin. Tiếng Nga đã đành, lại còn thêm gốc là file postcast nên BTV Tinhte buộc phải dựa vào những thông tin cô Staska đã đưa để gởi đến các bạn.

Những thông tin mà cô BTV cho biết đều tiên chính là việc Android 3.0 sẽ được phát hành vào giữa tháng 10 tới (ngày 15 hay 16 gì đó!). Chiếc máy đầu tiên chạy trên phiên bản hệ Gingerbread sẽ được bán ra vào khoảng tháng 11 và 12, trùng thời điểm mùa lễ cuối năm. Cấu hình phần cứng tối thiểu của máy chạy Android 3.0 được biết như sau:

• CPU xung nhịp 1GHz.
  • 512MB RAM
  • Màn hình kích thước 3,5" trở lên.
  • Android 3.0 sẽ hỗ trợ màn hình có độ phân giải 1280×760 pixel trên các máy có kích thước màn hình 4" trở lên.
Điểm quan trọng nhất bên cạnh cấu hình tối thiểu như trên mà có lẽ sẽ có nhiều bạn quan tâm hơn chính là 2 vấn đề sau đây:

• Giao diện người dùng của Gingerbread sẽ không thể tùy biến hay cài đặt thêm bởi các đối tác hay phần mềm thứ ba.
  • Phiên bản 3.0 này sẽ được dành riêng cho các thiết bị cao cấp, các thiết bị nằm ở phân khúc trung - thấp cấp sẽ sử dụng 2.1 hoặc 2.2.

Nguồn: UnwiredView
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thông tin này hấp dẫn đây ^^! Nhưng cấu hình máy cao thật :-ss ....!
lạy trời con galaxy s của mình lên đc 3.0 nhé, chip đúng 1ghz, ram đúng 512mb theo như thông số nhà sản xuất, mình thích dùng hệ điều hành mới lém, hi hi!
mình cũng đang galaxy s
nhưng các bạn đừng vội mừng
cấu hình tối thiểu thôi, còn để chạy mượt thì chắc....
dctt1984
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vậy Desire cũng có hi vọng. Nhưng không tùy biến được giao diện người dùng thì buồn chết. Chờ 3.0 ra chắc sẽ có nhiều hàng khủng.
hboyvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
trời vậy hy vọng có thể em acer liquid e sẽ chạy được (ram ok/cpu not so ok 728mhz )
Hix nghe cứ như windowsphone 7 cái này đúng là tin dữ cho anh em Android mà :mad:
Kenny
CAO CẤP
14 năm
tin này có lâu rùi mà ta :| nói chung ko cho tùy biến thì IOS cho rồi
Ôi, hy vọng em galaxy chịu đc nhiệt. Chứ không lại phải chạy đua nữa ah😔(
Ae nhà galaxy đạt tiêu chuẩn hết... Nhưng ko bik có mượt ko
Phù, may quá, hứa với vợ là không "chạy đua vũ trang " nữa, may mà SGS của mình vẫn đủ sức đú đởn dịp cuối năm.
haicm07
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hic. Galaxy của em mới mua lại sắp lỗi thời òi.
one heart
ĐẠI BÀNG
14 năm
mấy bác chạy đua khiếp thật ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019