Hệ thống định vị của 9860 hoạt động kém?

tutranv
22/5/2013 2:40Phản hồi: 8
Mình mới chuyển sang xài con Blackberry Torch 9860, hiện đang chạy OS 7.1 nhưng thấy khả năng định vị của nó kém quá. Trong cấu hình đã thấy tính năng dựa vào cellular để định vị rồi nhưng khi khởi động maps lên vẫn không bắt được, kể cả bật wifi lên để mong sử dụng WPS cũng không thấy khả quan hơn. Phải đợi rất lâu (chắc cũng tầm 3-5' hoặc hơn vì không canh giờ) thì mới thấy.

Vậy cho em hỏi đây là vấn đề của riêng máy em (bị lỗi) hay con 9860 nào cũng như vậy ạ?
Nếu ai biết cách nào khắc phục tình trạng này thì chỉ giúp em với.
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wildwolf_kt
ĐẠI BÀNG
11 năm
đây là vấn đề chung của 9860. Máy mình cũng bị tình trạng này, phải để vài phút mới có GPS
long1286
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác úp lại rom, con 9860 của minh lúc đầu mua về còn không chạy GPS up lại rom 7.1 .0.825 lại ngon rồi
tutranv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@long1286 Cám ơn bạn, mình cũng đang xài ROM 7.1.0.825.
GPS hoạt động tốt khi đang đi xe, bật lên 1-2s là có liền. Nhưng ngặt nổi nếu ở trong nhà, không có GPS thì nó không dùng WPS hay Cellular để định vị, mà phải đợi khá lâu 😃
tk9xmen
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác dùng pm nào để vào map thế bác nếu định vị bằng bbmap thì ko dịnh vị dc việt nam thì fai....
tutranv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tk9xmen Dùng Google Maps bạn.

P/S: Tất cả phần mềm bản đồ mình dùng đều định vị được (kể cả Map của Blackberry, định vị được nhưng không có thông tin đường), vấn đề là lâu hay mau thôi.
tk9xmen
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác có bản google map của con 9860 full màn hình ko ak????cho em xin cái file COD vs...em tìm mãi mà ko có bản nào full dc màn hình cả........os 7.1 bạc ợ
tutranv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình hết xài con đó rồi, không để ý cái của mình trước có full màn hình không nữa
tk9xmen
ĐẠI BÀNG
11 năm
tiếc quá....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019