Hệ thống đường sắt tại thành phố TQ tê liệt do Adobe ngừng hỗ trợ Flash, phải cài bản lậu xài đỡ
ndminhduc
một nămBình luận: 176
Hài vãi
lmao
PeterTT
ĐẠI BÀNG
một năm
Nhìn cái này là nhớ Misa Amis, luôn tự hào quản cáo là công nghệ 4.0. Ai đời thời đại này bắt dùng IE hay Chrome hay Firefox phiên bản cổ. Do còn dùng đồ cổ Silverlight, cái mà chính chủ là MS đã ko còn dùng từ lâu. Chắc có vài anh em trong đội ngũ lập trình của Misa ở đây thì tự nhục cái. Hic
@PeterTT Mợ nó chứ phần mềm bên em mua amis hơn trăm triệu cùi bắp ko thể tả lúc quái nào cũng cách mạng 4.0 dùng chrome ver 51 giờ mới ra bản 2.0 còn đang beta, mà ức nhất bọn sang hỗ trợ chỉ muốn vả cho phát
PeterTT
ĐẠI BÀNG
một năm
@cuongnguyen208 Hình như bên đó nhờ ai lập trình xong rùi biến mất. Nên giờ có ai đâu mà sửa. Hic
hocleloi
ĐẠI BÀNG
một năm
@PeterTT Như cty e vậy, pm phải cài java 6 mới chịu nha, chrome thì chrome v3x thôi. Up lên là lỗi k hiển thị đc. Cái pm mua cty ngoài phát triển, h nó éo súp pọt nữa, nên có đồ cổ xài hoài.
PeterTT
ĐẠI BÀNG
một năm
@hocleloi PM mua nước ngoài thì hết nâng cấp thui. Còn cái Amis chỉ chạy nền Web thui đó mới điên chứ. Mua PM mình ko nâng cấp là lỗi của mình, nhưng đây nền Web thì chịu. Hii
Bó tay luôn
Cũng giống như cắt sóng Analog thôi, ko chuẩn bị trc, ko có biện pháp thay thể trước, đến khi bị ngắt rồi mới lo tìm cách các kiểu.
Không bao giờ tin đc China làm chủ công nghệ khi toàn nhái copy Tây. Đây là hậu quả. Nếu làm nắm công nghệ cốt lõi trong tay thì đâu tệ như thế này.
@Đại Việt 2020 thôi dẹp đi bác. hai chuyện nó chả liên quan gì đến nhau.
Flash đã chết, nhưng hậu quả vẫn còn 😁
Hài vl 😂
Nhược điểm của việc không chịu update công nghệ, phần mềm quản lý!
Lâu lâu mod đăng bài xàm để coi trình của mềm tinh tế. Thiệt tinh tế hết sức
Thế bài này là dịch từ fake news à??
Ơi mình cũng bị báo giấy up lên mạng toàn flash 😆) giờ đi hết rồi vẫn thấy up có ai đọc được đâu
Cười vô mặt
sisino1
ĐẠI BÀNG
một năm
Haha!
Không có cái nhọ nào như cái nhọ nào 😂
@_vphlinh_ Thâm thúy quá, đăng bài câu view nhưng kết quả bị ăn chửi mất cả bóng hình.
Thôi cứ dùng tiếp bản lậu đi 🤣
Mấy cái hệ thống vận hành máy móc này thực sự hiếm khi người ta update theo với sự phát triển công nghệ lắm. Không chỉ là vấn đề tiền bạc mà thật sự nó rất rắc rối nhiều thứ. Nếu là 1 hệ thống nhỏ dùng cho vài người, vài chục người thì dễ. Nhưng hệ thống quá lớn vs quy mô, lẫn cả nhân sự thì việc đào tạo lại cho tất cả những người tham gia vận hành là 1 vấn đề lớn. Hơn nữa những hệ thống cũ người ta vận hành đã mấy chục năm, đã fix được hầu như tất cả các lỗi có thể có để nó vận hành được trơn tru, bây giờ cập nhật hệ thống mới sẽ xuất hiện những lỗi mới, nó sẽ ảnh hưởng rất lớn đến kinh tế vs cả mạng sống của con người nữa.
Đoc đến đoạn cài flash lậu là biết mod này ngoài chém ra chẳng có tí hiểu biết gì về công nghệ rồi chán lần sau đã biết lên đoc các bài về công nghệ từ ai rồi
@ndminhduc Viết tắt vô tội vạ. Muốn viết tắt, trước hết phải viết đầy đủ, trong bài này phải ghi là: Trung Quốc (TQ). Ko phải chuyện tớ bênh TQ hay ko, mà vấn đề ở đây là tên địa danh từ đầu tới cuối bài ko 1 lần viết đầy đủ. Mod tinhte giờ viết bài kém quá!!!
Phụ thuộc vào người khác nó vậy, thế này thì Tàu Tập nó càng quyết tâm tự chủ công nghệ.
nge bảo nhân viên IT quản lý phần mềm ngỉ phép nên ko có ai xử lý

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019