Hello anh em, trong tài chính có hạn vừa đủ thì cùng RAM 8GB nên mua MacBook Pro M2 hay Air M2 nhỉ,
2 thángBình luận: 186
Hello anh em, trong tài chính có hạn vừa đủ thì cùng RAM 8GB nên mua MacBook Pro M2 hay Air M2 nhỉ,
Hello anh em, trong tài chính có hạn vừa đủ thì cùng RAM 8GB nên mua MacBook Pro M2 hay Air M2 nhỉ, do nhu cầu của mình k cao nên mấy anh em đừng tư vấn mình M1 Pro nhen 😆 cảm ơn anh em.
186 bình luận
rualg
CAO CẤP
2 tháng
Theo mình thì nên mua cả 2 cái, về trải nghiệm xog thấy cái nào phù hợp vs tài chính của bạn thì dùng. Cái còn lại thì cất đi ạ
@Phụn Zevu Cũng thấy tội họ bác ạ, ko hiểu đc nhưng thôi kệ đi 😁
hoangmk
TÍCH CỰC
2 tháng
@adagioleonard Mình thấy mấy người hay bực mình mới có khả năng làm sếp. Còn làm lính thì lúc nào cũng phải vui vẻ cho dù bị sếp chửi.
Rickc32
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@hoangmk người ta đã bảo "tài chính có hạn" mình còn vào bảo mua 2 cái, xong lại bảo đó là cmt vui :v
rualg
CAO CẤP
2 tháng
@dinh thach Uh hỷ, vậy mình sai, mình xin lỗi bạn nha 😃
Rõ Pro đắt hơn Air mà sao so sánh được mà tư vấn bác 😆
@chavalier Đúng kiểu săn được deal tốt nhờ may mắn. Ko như kiểu deal ảo đẩy hàng tồn như ở xứ Đao Lồng
Cười vô mặt
@StevenLe165 Hehe bestbuy cũng đang có deal ngon nè. Dù k ngon bằng mấy ngày trước sale 400 + lập thẻ của bestbuy đc giảm 10% nữa là giá về cỡ 1500
Screenshot_20221205_173533_Samsung Internet.jpg
Cứ pro mà phang thôi

| Sent from ĐIÊN-DÂM-NHẠT-1981 using TheBoobsBerry HétLa |
Mua con Air ý, tỉ lệ màn hình nó đẹp hơn, với lại có 2 cồng C dư khi đang sạc. Con Pro chỉ thêm 1 nhân GPU còn đâu thua mọi thứ.
Air M2 16GB RAM
cá nhân em nghĩ thì nên cố lên được ram 16Gb ấy . 16Gb thì Mac Air cũng chạy ngon lành 4-5 năm vô tư.
nhu cầu ko cao thì air m2 nhé
Macbook air M2 cũng quá mạnh rồi
@lamtien338 mà lên 8G cho nó đỡ xíu bạn, RAM khoảng 200K/cây
@MauXanhThoiGian sao rẻ vậy. ram cũ à bác. mình tra toàn 800k
@lamtien338 Cũng không hẳn là cũ à bạn, RAM của nhiều thị trường sản xuất khác nhau nên giá cả khác nhau tý
@lamtien338 chủ yếu ít nhất lên 8GB là ok
mautrang13
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mua Air thôi. Mạnh mẽ, nhẹ, code được, chỉnh hình + clip ngon. Nên mua 16G Ram
bigtoe10
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Air M1 16GB nhé bác.
chọn air nhưng 16GB sao phải chọn 8GB
@Phuongkak tại tài chính k đủ :v
@Bắp Xào Bơ Tỏi air 16 cũng gần bằng pro 8 mà
@Phuongkak Ý bác là surface pro 8? Thôi con đó vứt sọt rác. Nói thật lướt web nhẹ cũng thấy nóng rồi. Mình đang xài đây
@chavalier không bác, macbook air 16GB và macbook pro 8GB
vote m1 16GB
Mua pro, rồi nâng cao nhu cầu lên để dùng máy cho đỡ phí
Máy nào cũng được nhưng phải 16gb
Tùy nhu cầu thôi M2 hay M1 vẫn còn quá mạnh cho nhu cầu k quá nặng nề
Chả hiểu sao apple ra máy 8g ram trong khi điện thoại có cả chục G ram rồi. Dùng 8G ram dùng cơ bản chứ nó tù lắm.
bigtoe10
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Phylum_a Uhm. Tao đang kẹt hàng con 8GB.
hô hô, mua ram 16 m1
Bạn xem tác vụ bạn làm hằng ngày là gì? Ưu tiên ram trước, đến ssd sau (vì có thể mua ổ ssd gắn ngoài được). Nếu render nhiều mới cần quạt thì ưu tiên chọn pro. Vậy thôi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019