[Hellp]: S4 tự đồng bộ tài liệu của Dropbox về làm tràn bộ nhớ máy?

virut900
10/5/2013 18:20Phản hồi: 21
Tự nhiên con Galaxy S4 tự đồng bộ tài liệu của Dropbox về làm tràn bộ nhớ máy? Có ai biết cách sửa không?
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Má ơi thì tắt auto sync đi. (chỉ tắt drop box thôi)
virut900
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu tắt thì khi chụp ảnh nó không đồng bộ lên Dropbox được.
Ý mình là nó đồng bộ 2 chiều ấy. Làm sao để nó chỉ đồng bộ lên thôi. Đừng đồng bộ về ấy.

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
@virut900 Mình đang xài dropbox nè làm gì có chuyện tự đồng bộ nhỉ, chỉ khi nào bạn add file vào favourite nó mới syns file đó thôi hoặc dùng dropsync cho folder nào thì nó mới sync. Còn chức năng camera upload thì nó chỉ sync hình lên thôi liên quan gì đến các file khác đâu

virut900
ĐẠI BÀNG
11 năm
Của mình thì trên Dropbox có gì nó tuồn về bộ nhớ hết. Ko như S3 chỉ đồng bộ lên chứ không xuống.

@virut900 Trong bộ sưu tập bạn ấn nút option và xem nó có tích vào ô nội dung trong dropbox không, nếu có chọn thì chọn lại chỉ để hiển thị nội dung trong thiết bị thôi. Chứ bình thường dropbox chỉ đồng bộ lên chứ không tự sync xuống máy. Mình nghĩ có lẽ bạn để hiển thị tất và trót xem nên nó mới load về máy
@virut900 Vào dropbox, cài đặt, turn off camera uploads, vào danh bạ, menu, cd, tk, ss acc, tắt dropbox đi

Đồng bộ làm gì có chuyện làm đầy bộ nhớ. Trừ khi mình tải hết về thì mới ảnh hưởng đến bộ nhớ của máy chứ. Mình đồng bộ Google+, Facebook, Drop...có sao đâu.

virut900
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoanghiep1102.music Cậu chưa biết gì rồi. Hoặc là Dropbox của cậu chả có gì nhiều.
Tất cả dữ liệu nó đồng bộ về thư mục DocumentSync b của bộ nhớ trong ấy.
codochi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@virut900
Dropbox của tôi dung lượng hơn 1GB có thấy đồng bộ về đâu? Chỉ khi nào chụp ảnh mà turn on Upload Camera nó mới đồng bộ lên thôi.
virut900
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vớ vẩn, đó là up lên chứ phải Dow về đâu mà tắt.

@virut900 Mún ko cho down về thì vào cài đặt dropbox, unlink to device. Xoá dữ liệu trên máy, drop ko tự tải về mà nó chỉ tải dạng cache vào cài đặt dropbox, clear cache xem
Trước khi mua S4, mình đã có tài khoản dropbox cho 5G, Hình như khi mua S4, bọn SS nó tặng thêm 50G drop nữa nhỉ, nhưng hiện tại mình kiểm tra cái drop của mình trên S4 vẫn là 5G thui. Làm thế nào để có 50G mà nó cho?
@quangtoan8910 Cứ đăng nhập vào dropbox trên S4 đầu tiên là được. Nếu bạn ko có, rất có khả năng người khác đã đăng nhập trước bạn. Điều này rất dễ xảy ra với những máy ko nguyên seal😁
@laphungtien Mình làm không thiếu bước nào cả. Khi mua, mình tự tay xé tem e ý. Còn không biết trc khi dán tem (seal) e nó có "đã từng" chưa thì không biết. 😔
@quangtoan8910 Chắc em nó đi "vá" rồi. Khi mình bóc tem em của mình, đăng nhập vào là có thêm 50 gb luôn😁
@quangtoan8910 Ko phải đâu, cái này mình đã trả lời 1 lần rồi. Bạn đăng nhập vào dropbox website trên pc nhé rồi vào link này https://www.dropbox.com/gs
Làm theo các bước hướng dẫn trong đó, bạn hoàn thành được hơn 5 bước là coi như được và sẽ nhận được 50GB thưởng nhé. Nhiều người đã làm cái này trước rồi nên khi đăng nhập trên S4 là được ngay. Còn bạn chưa làm nên chưa được, thế nhé 😃
virut900
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm ơn các bạn, mọi giải đáp đều không có kết quả.
Kết thúc topic. Chủ thớt đã tự tìm được lời giải ngon lành,( không liên quan gì đến dropbox cả)
@virut900 Từ đầu mình đã nói ko phải do dropbox rồi 😁
S2 cũng được 55Gb mà! Hi kiếm thêm con S2 cho gấu mới được!Ngặt nổi bây h kiếm S2 nguyên seal ko biết còn nữa ko. Thích thiết kế của S2, S4 chỉ thích cái ... nữ tính...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019