Help! App bị đơ (ko gõ số đt, email được) sau khi update lên 11.2.2

tvu732
18/1/2018 4:40Phản hồi: 11
Help! App bị đơ (ko gõ số đt, email được) sau khi update lên 11.2.2
Các bác ạ. Em điên mất với bọn Apple này. Hồi trước mua của nó vì nghĩ nó ổn định, ai ngờ càng mỗi bản cập nhật càng lắm lỗi. Giờ đến mức nặng rồi em không chịu nổi nữa đành nhờ các bác giúp.

Em dùng iPhone 6s Plus, sau khi cập nhật lên iOS 11.2.2 (bản mới nhất) thì có vấn đề. Đầu tiên, khi viết 1 tin nhắn mới, phải gõ số đt hoặc tên người nhận vào ô người nhận, gõ được vài ký tự thì nó treo luôn. Em chỉ có thể trả lời những chuỗi tin đã có sẵn chứ không tạo mới được.

Tiếp theo em mới phát hiện hoá ra các chương trình Photos, Scanner của em đều bị thế. Muốn gửi ảnh lên email, share file pdf qua email, đều chết đúng ở phần gõ địa chỉ email. Ngay cả app Contacts cũng bị thế, ko gõ tìm kiếm tên người được. Nhục vãi.

Chỉ có đúng app gọi điện thoại là còn chưa bị ảnh hưởng bởi lỗi trên, nnhĩa là vẫn nhập số nhập tên vào được. Nếu cái đó cũng hỏng nữa thì em quẳng điện thoại đi cho rồi.

Các bác có bị thế ko hay có cách giải quyết ko, giúp em nhé. Muôn vàn cảm ơn các bác.
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ve lại 11.1.2 hoặc 11.2 đi ko thi rs lại máy
Reset dòng 2,set new iphone. Nên 6 tháng - 12 tháng làm 1 lần.
tvu732
TÍCH CỰC
6 năm
@tommyact Trước giờ mọi người vẫn bảo iPhone thì không cần reset định kỳ như Android hay Windows vì sau một thời gian nó ko bị chậm hay lỗi như Android đâu. Mình thấy cũng đúng, nhưng từ iOS 11 trở đi thì ko được như vậy nữa. Ưu thế của iPhone mất dần rồi. Chỉ có điều mình gắn với hệ sinh thái iOS quá nên chắc không bỏ được một sớm một chiều.
@tvu732 File tạm,file rác,conflict phần mềm.... loại bỏ hết những nguyên nhân đó xem sao.
lovebb
ĐẠI BÀNG
6 năm
Do máy bác cài bị lỗi chứ có phải lỗi chung của mọi máy IP đâu mà hận Apple? Dùng Itunes restore lại và thiết lập như máy mới xem sao.
tvu732
TÍCH CỰC
6 năm
@lovebb Cảm ơn bác. Bác nói như Steve Jobs: Tại quý khách không biết cầm chứ có phải tại ăng-ten iPhone đâu 😃
Dù gì cũng là lỗi của Apple rồi. Cập nhật cũng sinh lỗi thì còn làm ăn gì nữa. Bây giờ chỉ còn cách backup dữ liệu, tải 11.2.2 về máy tính rồi restore set new, sau đó phục hồi lại dữ liệu may ra hết lỗi.
tvu732
TÍCH CỰC
6 năm
Nói thêm cho bác nào định đổ lỗi cho em: máy em ko có game ghiếc vớ vẩn, toàn phần mềm chính hãng của các hãng tử tế, dùng cho công việc. Dung lượng bộ nhớ còn đủ để không gây vấn đề 😃.
tvu732
TÍCH CỰC
6 năm
Chia sẻ với các bác là lỗi đã được sửa sau khi cập nhật lên bản 11.2.5. Nói chung là tạm hài lòng, tuy nhiên vụ này làm Apple hơi bị mất uy tín với em.
@tvu732 IOS mà. Cho dù firmware ổn định nó vẫn luôn nghiên cứu pt lên. Nên cứ là,luôn luôn và sẽ có câu này "bug fixes and improvements"
@tvu732 Cái chính là nếu bản nào nó ok thì dùng lâu dài còn nếu k ổn thì bác có thể lên bản cao hơn hoặc xài bản betA cũng phải tồi...còn ios thì chắc 1 năm k rs cũng k sao đâu, máy nó đầy bộ nhớ nhiều rác quá thì bác có thể dọn dẹp thủ công bằng cách xoá dòng 2 rồi restore lại dữ liệu hoặc jb và cài app dọn rác là sạch thôi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019