[ Help ] Cần tư vấn mua tay cầm để chơi game liên quân mobile ?
Phim Con Heo
3 nămBình luận: 4
Tình hình là mình không có điện thoại hịn để chơi liên quân, mình đang chơi bằng giả lập Bluestack.
Chơi bằng bàn phím và chuột mình thấy hơi khó so với điện thoại, tướng cơ động rất khó chơi...!!
Mình muốn mua tay cầm xbox 360 hoặc ps2 để chơi cho dễ mà không biết có được không ??
Nếu được thì nên dùng tay cầm xbox hay PS2... ?
Mong ACE chia sẽ kinh nghiệm giúp mình ..!! .. Mình xin cám ơn nhiều nha @@@

Thôi bác ơi, khó chơi lắm nhất là khi ra mấy chiêu thức định hướng. Mà Liên Quân đa phần tướng đều phải định hướng khi ra chiêu hết. Chơi kiểu này bể tướng của mình bị giới hạn lắm, k phát huy hết ưu điểm của trò chơi. Nếu điều khiển theo dạng như trong Liên Minh thì bảng đồ quá nhỏ di chuyển rồi định hướng chiêu bằng chuột k thoải mái lắm. Em cũng từng một thời chơi như bác, sau đó thấy k hiệu quả nên mua quách cái ipad cũ cề cày. Game nó đc thiết kế tối ưu cho môi trường nào rồi thì nên chơi trên môi trường đó mới phát huy hết tiềm năng của trò chơi, giả lập chỉ để trải nghiệm cho vui thì đc chứ chơi lâu dài thì khó lắm
Phim Con Heo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Archibald_Mclean @@.. mình có 2 cái chơi liên quân rất mượt nhưng bị đại trưởng tịch thu hết rồi (cũng vì liên quân cả )... giờ không dám mua nữa... chờ xuất ngủ mua sau...
Có thằng em ở nhà thích chơi mà nó chê đt màn hình nhỏ quá, khó chơi, chỉ thích chơi trên máy tính.... nó kêu mấy tướng cơ động khó chơi, còn lại chơi cũng ổn...
Mà anh em nhà tui thì không định hướng chiêu bao giờ... 😃
@Archibald_Mclean Vậy nên bác nên mua ipad chơi nếu thích màn hình lớn. Chơi mà k định hướng chiêu được thì quá mất hay. Sau này họ ra toàn mấy tướng loại như thế này hết, mấy tướng có lối chơi đơn giản sẽ bị giảm sức mạnh vì kĩ năng ng chơi càng ngày càng cao hơn mà. Khi đoa bác sẽ thấy muốn đầu tư nếu muốn chơi tiếp. Thay vì vậy ta đầu tư ngay bây giờ luôn để tránh lãng phí tiền vào việc mua tay cầm hay lãng phí thời gian vào việc làm cách nào để chơi trên máy tính hiệu quả. Nồi nào nên up vung ấy vẫn là phương pháp tối ưu đỡ tốn thời gian và tiền bạc nhất
Phim Con Heo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Archibald_Mclean Thank bác.. vậy mình sẽ gom tiền mua cái ipad cho em nó ... còn mình thì đt màn hình 5 inch là ổn rồi @@
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019