[Help] Có nên dùng socket 1366 không ?
Phim Con Heo
4 nămBình luận: 67
Chào ace, mình là sv nghèo không có tiền đú theo công nghệ được...!
Mấy bữa nay lướt Shopee thấy mấy hàng socket 1366 củ rẻ quá.. Main X58 thì vẫn hơi cao chứ mấy Chip Xeon socket 1366 thì rẻ như cho ấy.
Thông số chip thì bá rồi, 6 nhân, 12 luồng, Cache khủng toàn 12M

Không biết dòng này có nhược điểm gì lớn không mà rẻ quá vậy...?
Mong Ace tư vấn giúp mình ạ ?..
Mình xin cám ơn !!

67 bình luận
bkb_ct
TÍCH CỰC
4 năm
Không nên mua bâc ei, main dễ hỏng lắm, đang rầu con b75 đây, chỉ có nc đợi bảo hành chứ ko có đồ sửa
Phim Con Heo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bkb_ct Vâng cám ơn bác nhé...!!
@bkb_ct bkb_ct
mang qua mình sửa cho
@KhanhDuy77 Chào bác. Em có con b75 g43 treo logo bác sửa dc ko
ko nên mua 1156 và 1366
nên mua 1155 trở đi, đồ rất sẵn. ông trên có con b75 mà gà vcc đi đơij BH con mẹ gì. B75 giờ cũng toàn hàng thương gia mua bán, hỏng thì sưar chứ có BH chính hãng quái đâu. Mua cái mới mà xài có vài trăm ngin con B75
Phim Con Heo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hpossible1304 Mình cám ơn nhiều nha !!
Nhược điểm theo e là đồ cũ thôi bác, chứ dùng chơi game giả lập sướng phải biết hehe. Đang chạy dual x5670 chơi final blade phê lòi. Hình này đợt e mua 3 bộ, up cho bác thông tin
Phim Con Heo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Ebichu Mình cám ơn bạn đã tư vấn nhiệt tình nhé...
@Ebichu bác mua bn 1 con main này thế , cho e xin thông tin chỗ bán với <3
maychuzin
ĐẠI BÀNG
4 năm
cpu dòng 1366 là dòng máy chủ, chạy bền, cpu yên tâm, nó cũ nhưng vẫn khá mạnh. tương đưong i3 i5 đấy.

nó rẻ vì là cpu máy chủ thải ra, khi mới ra mắt giá nó mấy chục triệu 1 con đấy

main chạy 1cpu thường là main tàu, no name, nó sản xuất để chạy mấy con cpu này. main chất lượng vừa phải

dòng main 2 cpu là main máy chủ, tuy cũ nhưng khá ngon, chạy không vấn đề j. chạy 2 cpu có thể mạnh như i7 đấy

bên mình hay lắp case đồ hoạ chạy cpu này, toàn chạy 2cpu, các cty kiến trúc vẫn hay dùng. giá rẻ, hiệu năng cao. giá cùng hiệu năng rẻ hơn 1/2 so đồ mới. ram cũng rất rẻ 8g chỉ 450k, ram ngon hơn nhiều so với ram mới nhé. vì đó là ram máy chủ, ecc tự sửa lỗi, chay 24/24 vô tư
Phim Con Heo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@maychuzin Vậy thì nếu chơi dòng này là kiểu may rủi...!
Một là được hàng ngon, bổ rẻ
Hai là ôm hận nếu hỏng vì khó kiếm đồ thay..
Cám ơn bạn đã tư vấn nhé.. mình sẽ suy nghĩ kỹ vấn đề này...!
Phim Con Heo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@maychuzin Mình đã đặt hàng 1 cái main.. 2 CPU 1366 và 18 khe ram DDR3.. liều ăn nhiều
zeroitvn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@maychuzin Đang tìm con main vs case cho 2 con X5660
có nhé, nhược điểm của dòng này chỉ chạy Xeon, mà Xeon ko mạnh về hiệu năng đơn nhân nên chơi giả lập giật tung nóc nhé.
Phim Con Heo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@max-20091 Vâng.. thank bạn...!!
@max-20091 ko giật nhé chơi PUbg giả lập này không giật đâu mình con live luôn
Longshy
TÍCH CỰC
4 năm
Cũng không nên mua đâu . Vì main nó khá đắt . Nếu mua đc hàng ngon dùng lâu dài thì không nói , lở mua trúng hàng cùi vài ngày vài tháng die thì khổ , dòng này thì mạnh đấy ram ecc ngon đó nhưng nếu hư main thì 99% là vứt vì nó là dòng máy chủ ít linh kiện thay thế nên nếu hư thì coi như toi cã bộ , vì chủ yếu main mắc còn mấy thứ khác khá rẻ . Nếu kinh tế eo hẹp thì nên mua h61 b75 i3 hoặc i5 3xx thì cũng có thể chơi tốt game rồi . Đừng đú theo mấy main X X X
Phim Con Heo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Longshy Thank bạn nhé...!!
vừa rồi bị thằng kia nó lừa 1 quả. Thấy đăng trên chợ tốt cấu hình mạnh, ôm về khóc hận luôn.
Phim Con Heo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tuong To Khá đắng 😃 Mình đặt mua shopee CPU và RAM đến rồi mà Main vẫn chưa về.. hoang mang quá 😃
zeroitvn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Phim Con Heo cho mình link đặt mấy đồ sk1366 này với bạn
_Lucky_Girl_
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tôi cũng dùng combo socket 1366 này, nhưng là core i7 950 và main MSI x58A GD65, mấy ngày nay máy không khởi động được, cứ nháy đèn lên rồi lại tắt, lại khởi động lại ! Không biết có phải hỏng main không nữa ! Buồn ! đã thử thay Ram, nguồn, VGA khác mà vẫn không lên được. Mà bg mua main cũ B75 không biết có bền không nữa, vì toàn main hết BH lâu lắm r. Hoang mang quá !!!
Phim Con Heo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@_Lucky_Girl_ Mình thấy dùng cái này đồng nghĩa với hên xui.. nhưng mà rẻ quá... tầm 3 củ đã có combo 12 nhân, 24 luồng và ram khủng... quá ngon luôn..
@_Lucky_Girl_ bác ơi cai xác còn không để em cái xác ve em yêu khoa học hoặc trưng bày ạ
@_Lucky_Girl_ Con công do ko bạn
_Lucky_Girl_
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ChoixongZon Mình cho người quen cả combo rồi bạn ạ, còn giữ lại kit 3 que ram Gskill lắp sang máy khác dùng thôi. Bây giờ chỉ còn cái main Asus P5Q-E cũng mới hỏng thôi. Không biết có ai mua xác con này không. Dạo này nhọ quá, hỏng 2 cái liền 😔
@_Lucky_Girl_ Tuy đã quá lâu nhưng đặc điểm của dòng này là phải tản nhiệt thật tốt, nguồn phải ổn định, cpu quá nhiệt hoặc chập chờn thì y như là khởi động lại hoặc đen màn.
mới chết 1 con Ram server samsung m393b1k70ch0-yh9 8gb ddr3-1333 pc3l-10600r không biết tìm nơi mô huhuhu.
@Phim Con Heo @ Phim Con Heo Anh o TPHCM. Con em?
Phim Con Heo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tuong To Em ở Huế 😃
@Tuong To Nhà a ở sg hả . Em tính buil 1 cây chạy giả lập , đang định múc cấu hình của bác trên chợ tốt đó. May quá.
@Tuong To Ebay bán đầy ra mà giá cũng rẻ ship về giá hơi cao thôi.
Mới mua 1 con về xài khá ngon, 2 cpu X5675, 16g Ram samsung ECC, Main asus z8na d6c, vga RX470 ssd 120g giá trọn bộ 8 triệu.
mình đã update lên SSD samsung evo 500g. tháy xài rất ok.

Ngon bổ rẻ

Phim Con Heo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@zenzen001 Giúp mình với bạn ơi.. Mình mới mua main dell poweredge c1100 motherboard. Đã đủ ramecc và chip xeon rồi
mà không làm sao để khởi động đc.
@Phim Con Heo bạn sửa được chưa
Phim Con Heo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@snowman222 Rồi bạn ơi 😃
zeroitvn
ĐẠI BÀNG
4 năm
2 con X5560 so với i5 4460 thì cái nào ngon hơn ạ
@zeroitvn dong xeon là ngon nhất nhưng chỉ là mod chạy trên main thương hơi cực thôi
@zeroitvn i5 4460
@zeroitvn 90% game ko nhận dual cpu
Không biết các bác sao
Chưa e buld con main supermicro X8dtl-3F dual xeon x5680 6x 4gb ram
Mod cho chạy win và boot NVME thông qua usb
chạy ầm ầm
e để 24/24 mà vẫn ngon chán
Chỉ có cái lúc khởi động nó phải quét link kiện ngoại vi nên hơi chậm ạ
ai cần ib zalo e tư vấn 0.974 chín bảy 4 tám chín bốn
zeroitvn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HTphoto1810 Phải mod nữa hả bác, e tưởng lắp cài win là dc
E cũng đang dùng một con main Asus P6X58 Primeum + X5690 đây nói chung là bền thôi rồi cân các thể loại game ngay cả dựng phim các thứ vẫn thấy ổn định hơn các dòng main mới thời giờ mà nhược điểm là khá nóng ngốn điện
Em tính mua bộ hp z800 workstation socket 1366 đang chạy x5650.ram 10 thanh 4gb. Vga 730 nguồn 850w. 7tr các bác thấy ổn ko chưa có ổ cứng ạ . dòng này nâng cấp cpu thì sao loại ngon ngon xíu á.liệu cpu của nó còn loại nào ngon ko hay toàn hàng cũ từ đời nào ạ
@Jun vũ mua làm gì á bạn, mình thấy build bộ x5670 ram 16gb vga rx 470 chưa tới 4tr tự build cho rẻ
Phim Con Heo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Jun vũ Thế đắt quá bạn ơi.. X5650 giá như cho...
mấy con xeon này nói bền thì chỉ hàng new mới bền nhé vì cpu thải ra cũng chục năm rồi, main x58, x79 rẻ đều là hàng tàu noname nên chất lượng hên xui, ko oc đc dù cpu xeon oc rất khỏe, mà main tàu oc là cháy tụ, siêu hao điện và tỏa nhiệt cao, phòng nóng ko có máy lạnh thì đừng xài, cpu cũ thời 32nm giờ nó xài chip 10nm rồi, xeon chủ yếu dùng render hoặc chạy giả lập chứ game thì ko nên vì điểm đơn nhân rất thấp, hầu hết xung các chip xeon thấp nên benchmark có cao hơn thì fps chơi game lúc nào cũng thua i5,i7 cũng tầm cỡ 20fps, hàng cũ giá hời thì có cái giá của nó cả
@spikeru5 main tàu chipset có con hẳn 144 độ 😔(((
SK này lâu lắm rồi, mua hư hok bít bảo hành thế nào
Phim Con Heo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hoàn Long phone Hàng này là mua cũ chứ làm gì còn bảo hành đâu bác... Sau khi hỏi các bác ở đây đc thì mình quyết định mua dùng. Đã dùng đc gần 1 năm rồi, CPU ngon, Mainboard thì cực dở, đã thay main và vẫn dởm..
@Phim Con Heo Giờ bác thay main nào rồi bác chia sẻ giúp mình ới, thấy toàn main tàu cũng ngại phết
bishop008
ĐẠI BÀNG
3 năm
là sao bác, cháy main hay sao, em mới dùng thấy không ép xung thì yếu quá mà ép lên thì nóng, nc cũng lỡ cỡ, mua mấy con i5 đời 6 đã khỏe bằng mà lại mát hơn nhiều
bác nào dùng con xeon x5677 chơi game so với dòng core i chưa ạ
@NỘI THẤT THÀNH TRUNG xeon sao đọ với core i về chơi game được bác, xung đơn nhân thấp chỉ được cái nhiều nhân với cache
@NỘI THẤT THÀNH TRUNG con này cũng ngang cỡ i5 đời sandy đó b
mình từng dùng rồi
sau lên i7 3770 thì thấy i7 hơn khoảng 20% khoản render
còn game thì ko thấy khác mấy
khungnhatdoc
ĐẠI BÀNG
3 năm
các bác nào còn xài dạng này ko ?
Mấy nay dang xem mấy clip máu quá!!!
mình chỉ lướt web, xem phim , thỉnh thoảng chơi game thôi nên dang máu, nhìn đẹp, rẻ, nhiều nhân nhìn lên xuống khá thích!!!
tsk các bro
@khungnhatdoc treo 24/7, có 1 giả lập treo game, kèm chome, pts, gimp...này nọ vẫn chạy đc 1 giả lập để bắn freefire, và cảm nhận là ko lag, 2 con x5670.
@doredore1988 Con main này xài nguồn thường hay sever vậy bác? Có phải mod gì ko?
@doredore1988 tiếc vl máy khỏe chạy win đểu
Im lặng đi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019