help E5 lỗi file hình ảnh khi chụp ảnh
pynguyen
8 nămBình luận: 19
tình trạng máy là khi chụp hình tự dưng xem lại vào bộ sưu tập file ảnh bể ra làm đôi, không xem được ảnh, máy bảo là tính năng máy không tương thích, rồi tắt máy khởi dộng lại thì hình ảnh bị mất tiếu.....mong các bác giúp em với cảm ơn các bác nhiều đã qtam bài này
cái này trước mình cũng bị nhưng chỉ bị những ảnh tải về từ ovi store thôi. Cũng chẳng biết nguyên nhân tại sao. Bạn thử 4mat lại máy xem có được không!
@xuanthuy1987 mình format r van k dc buc ghe, luc can chup hinh thi lai bi nthe còn khi thử chup thi k thấy bị gì
thế chắc lại phải up lại FW rùi. Chịu khó vậy. 😔
@xuanthuy1987 up lai FW lam sao vay ban??
@pynguyen trên diễn đàn có nhiều bài hướng dẫn up FW bạn search xem nhé. Dùng Phoenix
vào thẻ nhớ xem thì thế nào bạn, không xem trên bộ sưu tập mà xem trực tiếp trên thẻ ý !
@vanthoi1991 luc truoc minh con xem duoc ma
hình ảnh minh họa nek, có cái bị như vậy xem được có cái không
nvuphi
TÍCH CỰC
8 năm
Có thể do dùng thẻ kém chất lượng hoặc thẻ đã bị lỗi.
Cắm điện thoại kết nối với máy tính qua cáp ở chế độ ổ đĩa chung - Masstorage (hoặc tháo thẻ nhớ ra đọc bằng đầu đọc thẻ kết nối với máy tính) truy cập vào thư mục 101ffc31, xoá file glxmdstn.
Nếu vẫn không được thì chép các file ảnh sang máy tính, format thẻ nhớ rồi chép lại file ảnh về chỗ cũ.
Mình thường dùng phần mềm Resco Photoviewer để duyệt ảnh với nhiều tính năng phong phú hơn là dùng phần mềm xem ảnh sẵn có của máy.
@nvuphi ah a cai chường trình Resco Photoviewer này tải về bỏ vào dt hay sao a??? với lại tải nó ở đâu vậy a
nvuphi
TÍCH CỰC
8 năm
@pynguyen Chưa bao giờ cài đặt ứng dụng cho điện thoại hay sao mà hỏi câu này nhỉ?
Chép vào thẻ nhớ rồi dùng trình quản lý file tìm tới vị trí file cài đặt mở file đấy để nó tiến hành cài đặt.
Sau đấy vào phần Ứng dụng, lắp đặt mà chạy thôi

Xem FW hiện giờ của máy là bao nhiêu, nếu thấp hơn 91.1 thì nên nâng cấp lên.
Những cái cơ bản này thì tự tìm hiểu, tại sao phải hỏi nhỉ?
@nvuphi chương trình a du7a8 e cài vao dt k dc
à bác nvphi cho em hỏi sao em cài rescophotoview vào xong chạy chương trình bắt đầu vào nó hiện ra mấy cái cửa sổ toàn tiếng anh xong ấn continued nó bật ra. Xong là cứ kich vào chương trình là bị bật. Thế là bị sao ạ?
nvuphi
TÍCH CỰC
8 năm
@xuanthuy1987 Thử bản này xem sao:http://www.mediafire.com/?ino42qv1277q2xj
vậy cái của e có cần up FW k a??
oh, tại k ranh nên hỏi thôi ah, tìm hoài mà vẫn không hiểu luôn, ah mà a noii1 tại thẻ nhớ kém nên hình hay bị nz, vậy làm sao mua biết chỗ nào mà mua thẻ nhớ tốt vậy a??? với lại khi mua dt nguyễn kim tặng thẻ nhớ đó a, nên cũng k nghi ngờ gi về thẻ nhớ
đồng chí này có cái e5 mà hỏng lên xuống nhỉ.hôm nào rảnh mời cafe đi.mình up fw cho 1 lần hết sạch
@daigianinhbinh hi tại gà nên thế đó a ui, a ở đâu vậy???
@pynguyen bên hà đông.trường bcvt nhưng đang ở quê ôn thi rùi.hôm nào rảnh gl nhỉ
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019