TIKI Freeship June

[Help] Kíu e các bác ơi
TTMB
4 thángBình luận: 13
Từ qua đến nay e phân vân mãi chọn intel hay M1. Cuối cùng vẫn chọn intel vì công việc và M1 vẫn còn nhiều lỗi chưa fix xong. Nhưng giờ lại phát sinh 1 đống lựa chọn ko biết nên chọn ntn. Mong các bác tư vấn giúp
E định mua iMac 2020 27” 5K bản base rồi về tự nâng cấp Ram

- Tham khảo giá trên mạng thì FPT bán 61tr còn mac24h bán có 56tr4. Sao chênh nhau nhiều vậy các bác nhỉ. Nếu mua ở Mac24h có yên tâm về chất lượng hàng hoá với bảo hành ko ạ?

https://mac24h.vn/mxwv2-imac-27-2020-3.8ghz-8-core-i7-8gb-512gb-radeon-pro-5500-xt-8gb.html

https://fptshop.com.vn/may-tinh-de-ban/imac-27-2020-retina-5k-3-8-ghz-core-i7-512gb

- E mua bản base về xong tự upgrade Ram. Theo e tìm hiểu thì Ram của OWC là tốt nhất. Ở VN mình thì e tìm mãi ko thấy ai bán. Các bác tư vấn giúp e có chỗ nào bán Ram chính hãng Apple (tháo máy iMac) hoặc Ram OWC với ạ
haruku21
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Chênh lệch là do nhập khẩu chính hãng hay xách tay bạn nhé, Hàng FPT thì bảo hành ko cần hoá đơn tại các iservice do Apple uỷ quyền, còn mac24h thì đúng là sản phẩm chính hãng nhưng có thể ko đc nhập khẩu bởi các đơn vị đc Apple uỷ quyển. Nên khi bảo hành thì sẽ cần hoá đơn mua hàng (Mac24h mua máy của bạn ở store nào của Apple, thì lấy hoá đơn ý) hoặc đc Mac24h bảo hành mà ko đc bảo hành tại iService
TTMB
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@haruku21 2 cái đều là hàng chính hãng SA/A bác ơi. E thấy 2 bên đều ghi vậy ạ
haruku21
ĐẠI BÀNG
4 tháng
thế thì phải qua check serial máy bạn ah. Bên FPT nó bán hàng nguyên box nên chắc chắn là ko cho check, bạn thử hỏi bên Mac24h thử xem. Mình vừa xem link của Mac24h, thì 56,4 là bản LL/A nhé. còn nếu chọn SA/A thì nó lên 58,15, vẫn rẻ hơn chút so với FPT, nhưng quan trọng là có brand new ko hay là đã active rồi
aws
TÍCH CỰC
4 tháng
Chưa bao giờ mua đồ của FPTShop, toàn chặt chém.
Mình cũng mua bản base về tự nâng cấp RAM. Theo mình RAM iMac thì Corsair hay Hynix là OK nhất, lên Tiki mua thôi, giá hiện tại cũng tốt.
Còn về bảo hành thì mua thêm AppleCare, dùng vô tư ko lo nghĩ gì.
TTMB
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@aws À bác ơi, tự thay Ram như vậy có mất bảo hành apple ko nhỉ? E thấy có bên thì nói là ko nhưng FPT và bên chuyên bán apple care thì lại nói là mất
aws
TÍCH CỰC
4 tháng
@TTMB Thay RAM iMac thì làm gì mất bảo hành??? Nó có khe phía sau, bật ra thay thôi, có phải bung máy ra đâu
@aws Chặt chém gì đâu nhỉ? Tụi FPT Shop họ còn phải đóng thuế, rồi chi phí vận hành, mặt bằng trả lương cho nhân viên, bù lại bạn vào FPT Shop thì luôn yên tâm về chất lượng, không phải lăn tăn gì. Thế họ chặt chém bạn chỗ nào?
TTMB
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@aws @aws bác ơi, bác xem giúp e máy bác mục About this mac-> system report-> hardware->graphics/display-> PCIe lane width. Mục PCIE Lane Width này máy bác ghi là x8 hay x16 ạ?

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019