help lenovo g460

salt008
27/5/2011 15:31Phản hồi: 10
minh mới mua con lenovo g460 core i3-390 ram 2g.minh dùng đc 1 tháng cài lại win thì không chỉnh đc độ sáng màn hình xuống chỉ tăng đc lên vậy anh em nào giúp mình với.
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn chắc chắn đã cài hết driver chưa?
prodatvan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này em cũng gặp phải với con này, cái này là do driver ấy,chắc bác download driver card màn hình hả, bác gỡ nó ra rồi reset lại sau đó để Win 7 tự nhận driver là ok.
Ui ui. có khi nào em i5 nhà em một sớm đẹp trời nó đổi hành i9 k ta? Hic hic. Ngưỡng mộ quá.
về vấn đềb ạn hỏi, đầu tiên vào control panel, ở mục display có thanh cuộn chỉnh đọ sáng, bạn thử chỉnh bằng chuột xem, nếu chỉnh được là do thiếu driver, nếu k được là do win.
salt008
ĐẠI BÀNG
13 năm
:mình thấy nó báo lỗi một driver bi lỗi.driver tên là Intel INtelligent power sharing driver thì màn hình nó bao lá:
vậy mấy bạn chỉ giùm mình.
mà độ sáng trong display mình vẫn chỉnh đc.nhưng khi chỉnh bên ngoài không chỉnh đc.Mà độ sáng củng nó full trong khi display chỉ trung bình.thanks tr'
Nếu như máy bạn có Card màn hình rời VGA nVidia GeForce 310M 512MB GDDR3 thì bạn hãy vào đây: http://www.nvidia.com/object/notebook-win7-winvista-275.33-whql-driver.html mà download driver windows 7 32 bit nhá!
Chúc bạn thành công!
Phi thẳng lên lenovo.com, có support đầy đủ đấy bạn.
salt008
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho em hỏi gửi support như thế nào vậy
Ý mình là bạn tìm đủ driver cho nó thôi.
Hic. Kỳ cục ghê. Mình lên lenovo.com tìm cho bạn nhưng nó chỉ support cho 2 dòng là Thinkpad với Idealpad thôi, còn dòng Essential (tức dòng B với dòng G) thì không thấy có support... Không biết các bác khác có cao kiến gì không......?....! Sr bạn nhiều.
Giờ mình chỉ còn một cách là bạn lên google, tìm và tải 3dpChip về, chạy nó (không cần cài nhé), nó hiển thị đầy đủ các driver của bạn, bạn tải về rồi cài đặt xem sao.
Hic. Sr vì đã ko giúp ích được bạn nhiều.
salt008
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình vào tìm nhưng không có driver hotkey cho loại này thì phải làm thế nào giờ
Bạn ở Tp.HCM thì đến địa chỉ 149 CMT8 nhờ mấy bạn kỹ thuật support nhe Bạn....! 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019