#Help # Lốp xe Vision

An yên 28
9/9/2020 3:14Phản hồi: 22
#Help # Lốp xe Vision
#Help # Lốp xe Vision
Các bác cho em hỏi, xe e đi bị cáng đinh nhưng không vá được , ra tiệm người ta kêu k tìm thấy lỗ để vá. Nhưng nó bị xì hơi, đi dzòng dzòng lạng lạng đánh võng thấy ghê lắm 😭 Các bác tư vấn giúp em giờ em thay lốp thì nên thay của hãng nào và khu gò vấp, bình thạnh có tiệm sửa xe nào làm giá ok chút k ạ.
Cảm ơn các bác.
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

virus912
TÍCH CỰC
4 năm
Lốp mới thế kia thay phí, tìm tiệm khác đi, nghe không tìm được đã thấy sai sai
An yên 28
ĐẠI BÀNG
4 năm
@virus912 Lốp xe mình mới đi đc có 7k km thôi. Mà g đi 2 tiệm rồi, tiệm nào cũng kêu k thấy lỗ để vá, mà đi thì nó lắc kinh khủng.
lốp maxsix nhé bạn, mình đang dùng thấy khá tốt, dữ hơi lâu, tăng tốc tốt, bám dường tốt, 420k 1 cái
An yên 28
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Thái Tâm Nghiên Thks bạn nhé !
À về đi vỏ không ruột , nếu không thấy lổ đinh mà bị xì hơi là do cái niền xe bạn bị bẩn không kín
Đi vệ sinh cái bánh mâm và vỏ xe sẽ hết ,
Lốp Michelin City Grip Pro là tốt nhất nhé, bám đường vỏ dày chống đinh và gai đối xứng, còn ko thì IRC, Yokohama cũng ok. Size bề ngang bằng hoặc lớn hơn 1cm cũng okie nhé.
@penguin small lốp béo gắn vào mâ sau nhìn xe rất có lực, nhưng giá chát quá
Bị cán đinh mà không tìm thấy lỗ vá là sao ta, rối rối ta :|
An yên 28
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thanhtung6868 Ừa mình đem ra 2 tiệm sửa xe, cả 2 chỗ đều trét nước xà phòng rồi kêu k có lỗ. Sau đó mình đi thay lốp. Hôm sau lốp trước mình bị xẹp tiếp, mình lên gôgle tìm chỗ vá trong. Thì mình qua đó có gặp trường hợp anh kia bị y như mình, ở ngoài k phát hiện ra lỗ, nhưng qua bên này người ta nhúng vô cái hồ nước thì nó nổi bong bóng lên là biết nó xì chỗ nào liền.
Thủng lớn thì không vá dùi đc mà phải mang đi vá ép,còn thay lốp thì dễ dàng thay tiệm lốp nào chẳng được.Do xe Vision này thì là xe phổ thông lốp 14 70 trước - 80 sau.Chi phí lốp khoảng dưới 400k
An yên 28
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bongxu_79 Cảm ơn bạn đã chia sẻ, mình là con gái, 1 thân 1 mình nữa nên cái gì cũng tự tìm hiểu rồi tự đi làm hết !
@An yên 28 Rất rất ấn tượng,1 bạn nữ cá tính mạnh mẽ quyết đoán đây 😉😏 có gì không biết thì hỏi chị guốc gỗ đê
Giờ thuận lợi hơn do công nghệ thông tin 4G phù sóng,các YouTuber kiếm tiền thông qua chanel để lôi kéo tăng lượt view,like nên họ chia sẻ kinh nghiệm khá sát với thực tế. Chứ như cách đây cỡ 7-8 năm trước để tìm các thông tin hay chia sẻ hướng dẫn cách diy xe cộ là ko tưởng.Tôi là người thích tìm hiểu về máy móc & xe cộ, không được đào tạo mà chủ yếu đều học qua mạng.Khi chưa có các clip hướng dẫn của người Việt Nam thì phải tìm đọc qua những website biker của nước ngoài.Tây người ta tự làm là chủ yếu nên có nhiều diễn đàn về xe cộ để có thể tham khảo.May có chế độ dịch của Google nên cũng đỡ,tuy ko được sát cho lắm với các từ chuyên nghành.Xem clip trên Youtube ko hiểu được nhưng nhìn người ta làm cũng có thể biết được 60%.Nếu bạn có thắc mắc về xe cộ mình có thể giúp nếu bạn cần.Mình không phải là thợ thuyền tuy nhiên cũng có chút chút kiến thức nên đều chia sẻ giúp đỡ mọi người từ xưa đến nay trên diễn đàn Tinh tế.vn này
An yên 28
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bongxu_79 Cảm ơn bạn và sự nhiệt tình của bạn nhiều ❤️
@An yên 28 Ko có gì,mình "lê la" trên Tinh tế.vn này cũng khá lâu rồi,toàn bị tính rỗi hơi lắm chuyện vô duyên nên đâu cũng chõ mỏ vào bô lô ba la.Do xưa thích DIY muốn hỏi mà chẳng ai chịu chỉ dẫn phải bỏ công kiếm tìm bằng tiếng Tây nên không muốn mọi người đi sau vất vả như mình.Đơn giản vậy thôi, sorry nếu bạn thấy lắm lời nhé !
tungpheng198
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình cũng đang định thay lốp cho AB mà chưa biết nên thay hãng nào.
Michelin, Dunlop hay IRC Việt nữa, nó chênh nhau khoảng 100k mà phân vân, theo ae nên chơi hãng nào, cứ ăn ít đinh là em thích ạ !
steven25020
ĐẠI BÀNG
4 năm
Duro hoặc michelin nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019