Help me!: Chuyển Danh bạ từ BB sang Palm 650

chemi1209
21/5/2010 8:17Phản hồi: 14
Tình hình là mình muốn chuyển danh bạ từ 1 em BB sang Palm 650 nhưng ko biết làm thế nào là tối ưu nhất! Nếu có cách làm đc trên điện thoại mà ko cần đến PC thì tốt, mong các bạn giúp đỡ mình nhé. THanks!
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ledoyen
ĐẠI BÀNG
14 năm
Theo em thì bác sync danh bạ của BB với outlook, sau đó sync từ outlook sang palm. Cách này là nhanh nhất, chả còn cách nào nhanh và tiện hơn đâu bác ạ.
thangbb
TÍCH CỰC
14 năm
đồng ý với ý kiến của bạn ledoyen, có nhiều cách tuy nhiên cách này nhanh nhất[ đồng bộ qua outlook ]
Đúng là chỉ có cách này là nhanh nhất nhưng cũng phải chỉnh sửa lại rất nhiều vì các "cột" trong BB và treo khác nhau, VD như số "mobile" thì thành số"fax" .... nói chung là chỉnh sửa rất mệt.
Em chưa sài bb nên không biết bb nhưng mấy em nokia thì em cứ vào contact=>mark all=>vô option chọn '' send as business card'' => via bluetooth là nhanh nhất
drthang2007
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác phải sử dụng chương trình bluetooth đi kèm trong Resco Explorer , sau đó thì send danh bạ qua bluetooth như bình thường
Mr.Siro
TÍCH CỰC
14 năm
1- Dùng Outlook để có thể chuyển qua lại với hầu hết các loại máy khác nhau. Từ danh bạ đến công việc, ghi chú ..v.v..
2- Copy tât cả vào sim, rồi gắn sim vào máy mới, copy tất cả vào đt 😃
abc.com
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình cũng bị đau đầu vì vấn đề này một thời gian. Hôm nọ nghịch cái bluetooth thế nào lại tìm ra cách chuyển danh bạ từ Bb sang treo 650. cách làm thế này : bật bluetooth cả hai máy, để bb dò tìm và add device, chọn device là máy treo 650, nhấn trackweel, chọn tranfer addressbook( chú ý nhiều lúc nhấn trackweel nó khong có dòng tranfer... Thì phải xoá device và cho bb dò tìm lại, mình làm mấy lần thì mới được, hihi...may quá ) sau khi tranfer address xong thì danh bạ trong treo 650 nó hơi bị xáo trộn một tí nhưng cũng tạm được .
Tốt nhất là đồng bộ với outlook, rồi từ outlook xuất ra csv mà sửa thế nào cũng được ạ.
He he , em có cách này cực hay , cực pro luôn nè.

Chúng ta sẽ dùng bộ đệm chuyển , đảm bảo sẽ được chuyển toàn bộ danh bạ qua theo ý thích của bác từng contact 1 , vừa tiện sau này đỡ ngồi chỉnh lại.

Bác chuẩn bị :
+ 1 em BB
+ 1 em Treo 650

Giờ làm nhé : bác mở contact BB lên , chọn contact muốn chuyển , bác dùng camera nhãn quang , chụp hình và save thẳng vào bộ nhớ trung tâm , nằm ở não bộ trung tâm . Sau khi qua 1 đống các nơ ron thần kinh , em không giải thích được .
Bác dùng lệnh điều khiển , ra lệnh cho tay cầm treo 650 và WRITE dữ liệu contact muốn chuyển qua em treo 650.Bác có thể tùy chỉnh theo ý muốn bằng các EFFECT mà bác thích .😆😃)

Cứ như thế làm từng cái 1.

Đảm bảo không bỏ sót contact nào mà lại theo ý muốn của mình nữa chứ.

Chúc bác thành công.

Nếu thấy bài viết hay là phải thanks à nha

Chúc cả nhà vui với em Palm nhé ....!
Giải pháp toàn diện cho mọi thể loại điện thoại, áp dụng được cho cả sổ điện thoại :rolleyes:
Hehe , giải pháp quá tối ưu phải hông .... :stomp::stomp::stomp:
QHANNGUYEN
ĐẠI BÀNG
14 năm
nhờ bác này chuyển dùm mình cái danh bạ từ BB sang shap giúp mình cái, mời bác ly cafe😕;)
ngphuong107
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đang làm chuyển từ treo 650 sang BB 9900 hik
@ngphuong107
do hiện ko có e bb nào làm thí nghiệm nên ko thử chuyển qua lại theo phương thức nhanh nhất và làm hướng dẫn được , có ai cho mượn chuột thí nghiệm ko nhỉ , hihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019