Help Me ! G1 sóng bị chập chờn

binhone
20/5/2010 10:30Phản hồi: 9
Em có con G1 của người ta cho, nghe các pác trên này chỉ phải up phim với phét gì đó lên mới xài ổn định đở hao pin & sóng tốt ------> lò mò cuối cùng ra lò được 1 em (may mà kg bick ):
Firmware : 1.6 Modversion: Nexus Super D Non Hack RAM
Radio: 2.22.19.26I (Update từ bản ota-radio-2_22_19_26I.zip )
SPL (HBoot): 1.33.2005 (có hình 3 con robo lướt ván)
không biết có phải firmware này là ổn định nhất không các pác mà sao em thấy sóng của nó cũng không ổn định, hay bị mất sóng lắm (chui vào phòng kín là mất sóng ngay) nhiều khi ngồi ngoài trời cũng bị mất sóng..... các pác cho em hỏi lỗi này do em up chưa đúng firmware hay do phần cứng hay cơ bản là G1 bắt sóng yếu rồi.
------> nếu là do bị lỗi phần cứng thì các pác có biết chổ nào chuyên sửa không chỉ em với (với lại giá sữa khoảng bao nhiêu nửa nha các pác)
Thank các pác nhiều.
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

binhone
ĐẠI BÀNG
14 năm
đã up lên radio 2.22.23.02 nhưng tình hình có vẻ vẫn không sáng sủa hơn gì hết, sóng vẫn rất chập chờn, chẳng hiểu phải do lỗi phần cứng hay không nửa hic hic
G1 thì đó h mình cũng ít nge chê về vụ sóng yếu
Mình cũng chưa test thử cái ROM của bạn vừa flash. Mình chỉ xài ROM cyannogenMod thôi. Bạn google "cyannogen forum" rồi kiếm cái stable ROM 4.2.15 (firmware 1.6) test thử coi. Cái ROM đó xài ổn lắm, chưa nge fàn nàn j về vụ sóng sánh. Nếu mà vẫn bị thì chắc là do fần cứng rồi. Cho bạn thêm thông tin xíu. Antena của máy G1 là cái viền có chấm chấm gần cái camera lúc mở nắp pin ra đó. bạn coi coi nó có còn nguyên vẹn k?
binhone
ĐẠI BÀNG
14 năm

hic em nghĩ chắc cái này bị phần cứng rồi, có flash ROM lại chắc cũng chẳng ăn thua gì quá, em ớn cái vụ flash ROM này lắm rồi hihihi (do lần trước em flash SPL xém chút nửa nó thành cục chặn giấy hihihihi nên giờ em ớn lắm rồi)
bác nói anten của G1 là cái viền nào đâu em chẳng thấy gì sau nắp pin cả, kể cả mở banh chành cả máy ra em cũng chẳng có thấy cái viền nào giống bác mô tả mà chỉ thấy 1 cái board anten nhỏ xíu có 2 chấu tiếp xúc với 2 miếng nhôm nhỏ trên cái khung xương thôi, hay là cái máy này trước khi về tay em đã bị pác nào đó vứt cha nó cái viền anten đó rồi

P/S em up luôn hình cái máy bị em tháo banh ra luôn cho bác xem cho rõ dùm em cái anten nó nằm ở đâu nha, có gì bác chỉ em cái để tối về em tiếp tục tiết mục .... em yêu khoa học tiếp hihihi

hình như theo em biết là cái bo nhỏ xíu nằm kế máy con ốc là cái bo anten thì phải, nó chỉ có 2 cái mấu tiếp xúc vào 2 miếng đồng nhỏ xíu trên khung xương máy (là cái khung ngoài cùng bác mở vỏ ra thấy đóa) thôi ah, ngoài ra chẳng còn cái viền nào chấm chấm nửa hết 😔
anhthpc
ĐẠI BÀNG
14 năm
G1 mà sóng yếu là 1 chiện lạ àh heng, thử qua ROM khác mới coi

cái viền màu đen đậm đậm có mũi tên đỏ chỉ vô là cái antenna của G1 đó bạn. cái viền đó nối với 2 miếng đồng nhỏ xíu trên khung xương máy như bạn mô tả đó. bạn thử kiểm tra coi nó típ xúc tốt k?
binhone
ĐẠI BÀNG
14 năm
thank bác nhiều, em mới tiếp tục em yêu khoa học típ hiệp 2, tháo ra chà giấy nhám luôn nguyên cái anten đen đó và 2 cái mấu tiếp xúc, xong rồi gắn lại, thấy tình hình coi bộ khả quan hơn nhiều rồi, lúc chưa "em yêu khoa học tập 2" thì ngồi trong phòng của em chỉ có 1 nấc sóng, sau khi yêu khoa học xong thấy máy lên được 3,4 vạch luôn hihihi, để thứ 2 này chun vào phòng trong CTY coi tình hình ra sao đã. Thank bác nhiều lém.
Em nghĩ sóng ko yếu đâu, có thể bác cài chế độ auto GSM & CDMA đó, cái sóng 3G nó yếu là nó nhảy sang sóng 2G. giữa lúc nhảy sóng thì ko ôla được.
em nghĩ vậy thôi...!
Chúc bạn máy bạn sớm lành bịnh. Mình cũng mới tự tay bung con G1 của mình ở nhà để thay cái trackball. Công nhận con này khó xơi thiệt. Mà bạn dám "em yêu khoa học" vậy chắc kinh nghiệm tháo máy chắc cũng đầy mình rồi.
Thấy bạn ở trên nói cũng có lý. có thể là máy nó đang ở chế độ dò mạng 3G nên sóng bị yếu. Bạn vô setting - wireless setting - mobile network - Tick chọn only 2G thử coi sao.
Nếu mún biết máy mình đang xài 3G hay 2G thì bạn vô trong setting - about phone - status. Rồi kéo xuống giữa giữa chổ mobile network type nó có mấy dạng là GPRS - EDGE - UTMS. Chắc bạn cũng biết cái nào 2G cái nào 3G.
Trong cái status đó có cái signal strength là nó báo cường độ fát sóng luôn đó (-.... dB), cái .... mà nó lên cỡ 100 thì chổ đó sóng hơi bị chập chờn đó. bình thường thì khoảng 70-80 là tương dương 4-5 vạch sóng đó.
binhone
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thank bác nhiều, máy em giờ đã lành bệnh, bệnh này chính xác là do sau khi yêu khoa học lần 1 em lắp lại anten tiếp xúc không tốt, sau khi được bác tư vấn, em tiếp tục yêu khoa học lần 2 thì sóng em nó phà phà lại rồi thank pác nhiều lắm ah. Giờ thì signal strength lúc nào cũng cở 70-80 dB cho dù có chun vô phòng kín cở nào luôn ah hihihi.
Hic nói ra bác đừng cười chứ em là tay ngang thôi được cái là lúc trước em có làm bên vi tính, cũng có tháo rã lung tung nên dạn tay, với lại cái máy này lúc người ta cho em nó đã bị hư rồi (mở vẫn lên bình thường nhưng cảm ứng không ăn, không chọt vô con Robot để kích hoạt được) -------> đành phải nhắm mắt yêu khoa học chứ để con robot nó đứng chọc quê mình hoài chịu gì nổi bác. Mở ra xong mới biết chỉ do sút cọng cable tín hiệu thôi chứ chẳng hư hỏng gì cả, thế là tự dưng có được 1 em đt ngon lành hihihi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019