- Help me, laptop bị gắn pin vào thì bật nguồn ko lên , tháo pin ra gắn adapter vào thì lại lên, vừ
Quốc Tĩnh IT
một tháng trướcBình luận: 21Lượt xem: 775
- Help me, laptop bị gắn pin vào thì bật nguồn ko lên , tháo pin ra gắn adapter vào thì lại lên, vừa gắn pin vừa gắn adapter cũng không lên nguồn
- mình đã thử pin khác rồi tình hình vẫn không thay dổi gì, có bạn nào biết chỉ giúp mình là bị gì không ạ, thks nhiều luôn hehe
thread_background_url: https://photo2.tinhte.vn/data/attachment-files/2020/01/4892140_Background-tinhte-fact-7.jpg
hỏng chân pin rồi bác ạ
Thế phải làm sao đây bác
@Quốc Tĩnh IT hư pin, mua pin khác hoặc chấp nhận mỗi lần xài là cắm sạc ko cần xài pin
Lap của bác là lap gì?
Chắc hỏng mạch sạc r, cắm pin vào là bị chập nguồn nên k lên được.
@NaoThiLen Acer V3 471 Bác, bác có schematic cho e vs ạ
Thay quả pin đi, vì nó bị chai rồi. Khi cắm pin máy auto dùng pin kể cả khi cắm sạc.
loại trừ trước, thử thay pin khác vào xem có lên không, lên thì do pin, không lên thì xem chân tiếp xúc của máy với pin có cái nào bị cong không, nếu không thì hỏng mạch sạc, ra thợ họ sửa cho
@NTN31389 Toàn thấy Sơ đồ gì đâu không hiểu gì hết xếp ơi
@Quốc Tĩnh IT mạch của pin là chỗ nào thế xếp ơi
@Quốc Tĩnh IT bạn muốn có tài liệu để tự sửa chữa mình đã đưa bạn rồi, cần schematics cũng gửi bạn nốt mà bạn còn cần dâng tận miệng chỉ tận tay cho là mạch pin ở chỗ nào à ?? Có cần chỉ cho đo điện như nào khò hàn ra sao chụp hẳn ra giấy up lên đây không ??
cùi mía thì đừng cố, mang ra ngoài hàng !!
@NTN31389 Ok ghi nhận ý kiến của xếp , cảm ơn xếp nhiều nhé
Dùng đèn kiểm tra chổ socket tiếp xúc pin với máy xem có vật gì đó che chắn ko? TRước mình có bị 1 lần kim bấm giấy dính trong đó nối 2 chân lại nên máy ko lên nguồn.
bị pin hoặc do chân mạch rồi
Pin thì mình loại trừ vì mình thay pin mới vào cũng k đc
@Quốc Tĩnh IT Khả năng do mạch nguồn pin rồi bác nhỉ
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019