Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Help] Mong ae giúp đỡ. Bàn phím Swype original của Dell Streak

hung159hd
18/4/2011 19:11Phản hồi: 14
Mình đang xài Dell Streak unlocked by Dell.
Đọc bài http://www.tinhte.vn/phan-mem-android-216/ban-phim-swype-tieng-viet-nao-591324/, thay đổi bàn phím Swype gõ Tiếng Việt. Sau khi cài xong thì thấy không thích bằng bàn phím Swype gốc của Dell Streak, nhưng recovery lại thì ko được.
Bác nào có cách nào giúp mình với. Mình có 1 cách nhưng chỉ là nghĩ thôi vì xung quanh ko có ai dùng Dell Streak để mà thử. Đó là bác nào dùng Dell Streak và đã root máy thì có thể dùng Titanium backup để backup swype của Dell Streak rồi cho em xin folder backup đó.
Cám ơn nhiều.
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hehe ... me too . sau khi go bo ung dung smart keyboard minh ko hoi phuc dc ban phim swype ma no tro ve ban phim co ban nhu o android 1.6 hay 2.1 gi ih .
Cài được bàn phím swype nhưng ko thích bằng bàn phím swype của riêng Dell Streak 😔 hiz
úp lại room đi bạn.mình dùng DS vẫn dùng cái bàn phím swype. thấy có bài hướng dẫn mà loàng ngoằng quá. lại không có file root nữa
Mình thấy SWYPE của android hay, nhưng đang sài DELL STREAK 5 nè, ko thấy hướng dẫn cho dòng máy này, sợ làm xong die lun cái báo nữa. huhu🆒
mình cài cho DS rồi, dùng tốt mà, nhg fim hơi bé thôi, đê mai kiếm cái cable rồi up cho bác file gốc (nếu em chưa xóa 😁)
Mình cũng đang tính cài rom mới, nhưng ko biết còn cách nào khác ko?
Hiện đang có rom 2.2.2 trên xda

Ko đẹp bằng bản gốc của Dell Streak bạn ơi

Đúng là dùng tốt nhưng mình ko thích vì nó có những cái bất tiện hơn bàn phím swype riêng của Dell Streak.
Thank bác, hi vọng bác có file gốc
hehe ! Em thấy tốt nhất là recovery lại máy hehe để máy trở về tình trạng cài đặt ban đầu thế là xong phải hem nhỉ ....?
Đã factory reset rồi vẫn ko được bạn 😃

Thank bác, cái này là bàn phím swype gốc dành riêng cho dell streak phải không bác?
Quyết định cuối cùng là bỏ rom gốc, cài rom mới vào thì hơn cả mong đợi. Hehe
Anyways, cám ơn các bác nhiều 😃
khổ thân bác, đêm qua chính thức có 2.2.2 rồi đấy, em chưa có thời gian backup nên chưa up, cứ up theo OTA là được
Cám ơn bác, nhưng mình lại ko rành lắm, làm được cái rom mới là vui rồi.
OTA là gì vậy bác /😃
Từ lúc up 2.2.2 xong thấy máy có vẻ hoàn thiện hơn điển hình là ko thấy bị lỗi giật lại khi kéo mở khóa cho máy nữa ... nhưng nó lại bổ sung vài cái chương trình lít nhít em lại chẳng có nhu cầu dùng tới ... hehe
sao lại thế khi bạn cài thí sẽ có hai loại bàn phím cho bạn lựa chọn mà.1 la adroid ,và cái thứ hai là cái bạn vừa cài vào vẫn ok mà.hoặc là bác cài phần mêm phím này vào nhá.không càn vao recovery cài bình thuơng em thấy dùng ngon lắm http://www.tinhte.vn/phan-mem-android-216/smart-keyboard-pro-v3-16-0-pm-ban-phim-chuyen-nghiep-654594/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019