Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Help Portrait 2014 - Ngày hội chụp ảnh chân dung cho mọi người

tuanlionsg
2/12/2014 11:42Phản hồi: 35
Help Portrait 2014 - Ngày hội chụp ảnh chân dung cho mọi người
Help-Portrait là cộng đồng tập hợp những người chụp ảnh trên toàn thế giới tự nguyện cống hiến thời gian, thiết bị và chuyên môn của mình để chụp ảnh cho những người có hoàn cảnh khó khăn. Với ý tưởng tìm những người có nhu cầu chụp ảnh chân dung, chụp, in và đem đến tặng mọi người. Đây là phong trào tình nguyện mà các nhiếp ảnh gia và tình nguyện viên muốn đem kỹ năng, đam mê nhiếp ảnh của mình để phục vụ và đem niềm vui đến cho cộng đồng. Tại Việt Nam, Help-Portrait là ngày hội được khởi xướng bởi những người đam mê chụp ảnh trên các diễn đàn nhiếp ảnh Camera.Tinhte.vn, photo.com.vn, vnphoto.net, ddth.com, saigonphoto.net cùng các diễn đàn khác từ năm 2010 với mong muốn đóng góp cho các hoạt động thiện nguyện thông qua nhiếp ảnh.

Hp 2013b-0080.JPG

Năm nay, chương trình bắt đầu vào lúc 7 giờ đến 17 giờ, thứ Bảy (6/12/2014), ngày hội chụp ảnh chân dung cho mọi người Help Portrait 2014 sẽ diễn ra đồng loạt tại 13 tỉnh và thành phố trên toàn quốc: Hà Nội, Hải Phòng, Huế, Đà Nẵng, Khánh Hoà (Nha Trang), Bình Thuận, Đắk Lắk (Buôn Mê Thuột), Lâm Đồng (Đà Lạt), Cần Thơ, Đồng Nai (Biên Hoà), Bình Dương, Bình Phước và Tp. Hồ Chí Minh tại 65 điểm chụp ảnh là các bệnh viện, nhà mở, mái ấm tình thương, trung tâm nuôi dạy trẻ khuyết tật, các khu dân cư lao động, các cơ quan hội cựu chiến binh v.v…. Help Portrait 2014 đánh dấu năm thứ 5 chương trình được tổ chức tại Việt Nam nhằm tiếp tục mang lại những bức ảnh lưu giữ khoảnh khắc quý giá, những nụ cười của các đối tượng được chụp ảnh. Năm nay, chương trình sẽ đặt trọng tâm tới hai nhóm đối tượng chính là bệnh nhi ung thư và các vị cựu chiến binh. Ngày hội chụp ảnh chân dung được tổ chức với sự phối hợp của Hội Liên hiệp Thanh Niên Việt Nam, chương trình Ước Mơ Của Thuý – Báo Tuổi Trẻ và Câu lạc bộ Những Ước Mơ Xanh. Chương trình được sự đồng hành bởi Canon Marketing Việt Nam, Mekong Communications. Ngoài ra, tại thành phố Hồ Chí Minh, những người có hoàn cảnh khó khăn, có nhu cầu được chụp và in ảnh có thể đến trực tiếp điểm trung tâm của ngày hội, số 5 Đinh Tiên Hoàng, quận 1.

Thông tin tìm hiểu thêm về Help Portrait
Hp 2013b-0304.JPG Hp 2013b-24.JPG Hp 2013b-0182.JPG
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Junest
ĐẠI BÀNG
9 năm
Muốn đăng kí giờ còn được ko nhỉ ? Mình ở ĐN
wildhorse_bt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Junest Cùng câu hỏi với bác 😃
thelong12
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Junest cùng câu hỏi với bác
@Junest Cùng câu hỏi luôn, chưa bao giờ được tham gia!
K phải "tự sướng" mà là "được sướng" @@ Mà ở Vn, dân nghèo họ lo chạy đôn chạy đáo kiếm tiền kiếm bạc đã đành, và số người thu nhập khá dùng smart phone ngày nhiều thì thử hỏi mấy ai tham gia ngày hội này. LOL
@ball_tattoo Không hiểu ý của bác khi comment như vậy ?? Mục đích của sự kiện không đơn giản là chụp ảnh, in ra và tặng cho học đâu bác ơi 😃
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
@LeoneSolitario thánh phán :mad:. Sao tinh tế lại có kiểu cmt trẩu tre thế nhỉ?o_O
@ball_tattoo Không hiểu phát ngôn của Ngữ này cho lắm đâu nhưng Ngữ này thuộc hàng ít ỏi, không chấp. Có giỏi đi thâm nhập thực tế, tìm hiểu xem nội dung và ý nghĩa của chương trình này đi, rồi phán sau. Nhanh nhẩu com-men để đứng thứ nhì, uất thay cho những cmt chính đáng.
@phimothu Haizzz, k chấp thì ô quote làm gì? Đứng nhì là sao? Ô quan trọng hóa thứ tự comment thế? Comment mà có tiền cũng đỡ 😃 Lại còn chơi chữ. Trên com-men, dưới cmt @@ Nhạt
Máy móc để một động giờ thì giúp đời thôi
Chỗ mình ở không có trong danh sách các địa điểm rồi!
Chit Lee
TÍCH CỰC
9 năm
Chương trình hay quá, mà sao tinhte mất nút like rồi à để chia sẻ cho mọi người
Bác tuấn lên thông tin giờ còn đăng kí tham gia được không nhé. Khu vực sài gòn?
erhard
ĐẠI BÀNG
9 năm
@wilipi Đóng đăng kí rồi bạn ơi. Khu vực TP.HCM đã thực hiện buổi training từ ngày 30/11 rồi. hẹn bạn vào năm sau. 😃
maiyeu004
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bạn ở Đà Nẵng hãy john vào group trên fb

https://www.facebook.com/groups/help.portrait.danang/

Để có thể tham gia.
Tiết quá, bữa training ko đi dc. Hẹn năm sau vậy.
onelight
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho mình hỏi các bạn khu vực khác có phải đóng phí 100k mới được tham gia ? Mình ở Cần Thơ phải đóng phí.
erhard
ĐẠI BÀNG
9 năm
@onelight Đó ko phải là phí bạn ah. Mọi người tham gia tự do nhưng vì đây là 1 hoạt động tình nguyện nên cũng cần có kinh phí. Khoản tiền bạn đóng góp là để chi cho hoạt động từ thiện và số tiền là không quy định cụ thể, tùy tấm lòng của bạn thôi. 😃
@onelight Biên Hòa thì không bắt buộc, chỉ quyên góp để có thêm kinh phí thôi
@onelight 100k đó là tiền quyên góp để anh em có thêm kinh phí mua quà cho các điểm thực hiện chương trình.
anhjuzeu
ĐẠI BÀNG
9 năm
"Hạn chót đăng ký tham gia là 20.11.2014. Sau khi đăng ký, các bạn sẽ nhận được email thông báo chia nhóm và lịch training chuẩn bị cho event. Dự kiến ngày họp mặt thành viên chuẩn bị cho sự kiện vào ngày 30.11.2014."

-> đã trễ rồi sao 😔(
Em muốn đăng ký ở TPHCM thì làm ntn nhỉ
sharelife
ĐẠI BÀNG
9 năm
@SH-in-u Hiện tại đã hết thời gian đăng ký rồi bạn, đã chia nhóm, phân công công việc và địa điểm rồi. Nếu bạn có bạn bè tham gia mình nghĩ chắc có thể theo phụ hoặc lên lịch sẵn cho năm sau 😃
lucky1193
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác ý đăng sơm thì tốt. hết hạn thì đi sao đc :S
mình tham gia cùng nhóm Biên Hòa, chụp tại Tà Lài, Huyện Tân Phú (quê mình 😃 )
kuraj
TÍCH CỰC
9 năm
Phải đăng nhập để cmt cho bạn não Nasus thứ 2. :p
Ở Bình Dương thì đăng ký ở đâu ah, nếu trễ rồi e xin theo nhóm BD được không ah
ko đăng ký thế h muốn đến tham gia ko biết ở Hà Nội thì làm ở những đâu nhỉ 😔
sao tinhte ko viết bài này sớm hơn cho anh em đỡ tiếc :((
riverlong
TÍCH CỰC
9 năm
ở BD đăng ký tại đâu nhỉ]
@riverlong theo mình thấy thì các nhóm cũng không có khắt khe lắm đâu, càng đông càng vui và hỗ trợ tốt cho nhau, nên các bạn cứ liên lạc với các leader chắc à vẫn còn tham gia được đó
https://www.facebook.com/helpportraitvn
http://help-portraitvn.com/
@junjihoon Team leader o Binh Duong cho dang ky theo voi, vao facebook nhung co thay nhom nao dau hic
@nbtuan09 kết thúc event rồi mà bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019