[Help] Tiếng kêu lạ của máy lọc không khí Mi Air Purifier 3H

xuandat09
22/10/2020 10:17Phản hồi: 15
Mình mới mua máy lọc không khí được khoảng 6 tháng, gần đây máy có tiếng kêu lạ (kiểu o o rất khó chịu) mặc dù máy đã tắt. Chỉ khi nào rút phích cắm điện ra thì mới hết tiếng kêu. Mấy hôm nay thì chỉ khi chạy mới kêu, lúc to lúc bé. Rất mong nhận được sự trợ giúp để khắc phục hiện tượng này, dù nó không ảnh hưởng tới việc lọc không khí nhưng tiếng kêu gây ra rất khó chịu, đặc biệt là buổi tối yên tĩnh.Mình có đính kèm video để tham khảo.
https://mega.nz/file/CQ4kAQoI#nuVTIwcxDmNTcbKdVZfc8edG1JtFFNMhgUBAKEUQHfs
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phamhoach8x
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bạn tháo lõi lọc ra đi, thôi nhìn vào bên trong phía trên sẽ thấy 1 cái lẩy cảm biến, lấy tay ấn giữ và bật lọc bụi xem còn tiếng kếu ko.
anhtuanph
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cho mình hỏi ké. Trong diễn đàn mình có chuyên mục nào chuyên bàn về sử dụng app Mihome cho các thiết bị của Xiaomi không vậy. Mình xài 1 số đồ xiaomi wifi mà đang gặp vấn đề về quản lý. Cám ơn
Mình cũng bị như thớt, vẫn chưa tìma nguyên nhân, định tháo ra vệ sinh bên trong quạt xem thế nào
xuandat09
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nguyen Cong Thao mình đã hì hụi tháo tung nó ra rồi vệ sinh nhưng vẫn như vậy, đang nghi ngờ cái cảm biến để về thử làm theo ý kiến của @phamhoach8x ở trên xem ntn.
@xuandat09 Ko đc đâu bạn, mình thử rồi và xác định nguyên nhân do quạt cảm biến nó hút không khí vào để đo PM. Mình đã tháo ra nhưng ko thể tháo đc cái quạt, đành tạm nhét miếng đệm vào chỗ trục cái quạt vì khi ấn tay nhẹ vào thì hết kêu. Giờ đỡ hơn rồi
Cái quạt nhỏ xíu chỗ cảm biến đằng sau nha, ko phải trục quạt hút gió.
1ove
ĐẠI BÀNG
3 năm
Em cũng bị mà ko biết cách chữa. Bực quá.
LuongFox
ĐẠI BÀNG
3 năm
Máy mình 3H cũng bị, đúng cùi.
Mình cũng bị. Đem đi bảo hành được đổi máy mới
Mình cũng dùng 3h, được gần 2 năm thì cũng bị tình trạng kêu như vậy, rất khó chịu. Thử cậy cái ô nhỏ phía sau ra thì thấy có cái quạt hút. Giờ mình rút luôn dây cắm vào cái quạt đó đi. Hết kêu nhưng chắc ko còn smart nữa.
Cười vô mặt
@Iambatman bỏ đi thì ko đo được bụi nữa rồi
@Iambatman thấy trên ali...
này thử tháo quạt ra thay có thể rẻ hơn....
Screenshot 2023-11-18 143402.png
có bác nào có cách khắc phục được ko ? kêu rè rè khó chịu quá, nhất là ban đêm
PerTvn
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình cũng bị
Nói thật đồ của Xiaomi phò bỏ mẹ
Máy móc chỉ được vài tháng 1 năm là hỏng
Được cái mã thôi

Máy lọc không khí kêu
Tăm nước hỏng
Bàn chải điện tắt bật liên tục