Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Help] Về service book dành cho Storm khi đăng ký 3G của VT

do_hongquan2003
7/12/2009 9:48Phản hồi: 10
Mình mới đăng ký đc 3g của viettel cho con Storm này. Nhưng từ lúc đó lại nảy sinh ra lỗi không thể nào vào đc internet nữa. Màn hình vẫn báo đủ sóng và nghe gọi nhắn tin vô tư. Nhưng cứ vào Browser là bị thông báo : " You are not curently in an area that can handle dât communication. As a result, the Browser cannot retrieve any Web pages. Please try again when you are in a different location, or contact your service provider ì the problem persits

Vậy có bro nào vào đc 3G của Viettel xin chỉ giáo dùm mình cách cấu hình máy, mạng hay service book để vào đc net nhé. Thanks....

À, nhân tiện nói cho anh em nào muốn đăng ký 3g cho máy của mình thì soạn tin : 3G ON gửi tới 161 nhé.
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không ai biết cách giúp mình ah. Hicc....
hơ , em cũng đăng ký thành công 3G của VT, mà sao hok bị như bác ta ....?
nếu bác cài đầy đủ rồi thì ok mà.
hay là bác đang off Data Services . Bác thử vào Options > Mobile Network > Data Services > On . xem nha .
thatthi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ve 3G tren BB9530

Vì Bác không nói rõ trước đây Bác có vào net bằng GPRS chưa nên tôi trả lời với Bác thế này : Nếu Bác đã vào net bằng GPRS thì khi vào net bằng 3G thì không có thay đổi gì về cấu hình hết ,chỉ khác là ở cột sóng chữ 3G thay cho chữ GPRS .Còn nếu Bác chưa kích hoạt Browser và cài server book của Vietel thì cũng đâu có vào net được,Bác tham khảo bài kích hoạt Browser tại http://www.tinhte.com/forum/t160964/.
Lưu ý là đến thời điểm này BB 9530 chỉ dùng 3G để vào Web được thôi chứ còn các dịch vụ khác của 3G như Vmail,Imuzik ,Webclip....hầu như chưa dùng được do chưa có hổ trợ
-------------------
ThatThi
0982387539
Bạn thử dùng cái SB của mình bên đây coi có thể xài mobiTV được không
http://www.tinhte.com/forum/t318677/
kandro
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sáng nay em mới thử. Lúc đầu cũng bị như bác. Tình hình của em lúc đó nó hiện 3g, chứ không phải 3G. Tắt máy, mở máy lại (chỉ là tắt bằng nút power, không phải reset nhé, bác mà reset mất SB ráng chịu). Nó nhận sóng lại, hiện 3G --> xài vô tư.

Không phải ai nhắn tin 3G ON cũng được đâu bác. Bạn em gửi thì Viettel reply là chương trình thử nghiệm hạn chế,....., nói chung là ko cho bạn em đăng ký.
thatthi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mobi TV

Cám ơn Bác ,em đã cài SVBWith mail và em cũng đã thử nhưng ko sử dụng được Tivi mobi,Imuzik,webClip...nói chung là chỉ vào được internet thôi,nhưng em có cảm nhận là SVB mới của Bác vào net rất nhanh ( Em cài APN là v-Wap).Vì Bác rất giỏi về lĩnh vực này nên em hói Bác một số vấn đề sau :
- Lúc dùng SVB cũ ,khi chưa có 3 G thì em nhận trực tiếp tin nhắn MMS được ,nhưng từ khi có 3G thì có tin nhắn là tổng đài nhắn về chỉ đường Link vào đó để nhận ,đồng thời cung cấp cho mình mã số để nhận nhưng em thì lại không biết nhận tin MMS theo cách này ,em vào trang Web theo đường Link thì nó yêu cầu nhập username va password.vậy là sao hả Bác?SVB mới của Bác có nhận MMS trực tiếp được ko?
- Khi cài SVB mới của Bác thì trên desktop có thêm 3 biểu tượng Email,desktop và maps,vậy sử dụng nó thế nào hả Bác ,em khoái nhất là cái Email .
Bác chỉ giùm em nhé,em cám ơn .Bữa nào rãnh mời Bác đi uống cafe giao lưu nhé.
Thanks bác
-------------------
ThatThi
0982387539
Sao mình dùng SB này thì ko vào net đc nhỉ. Bó tay luôn. Mình dùng Storm nhé. Lúc trước vẫn vào GPRS bt mà. Lúc đăng ký 3G thì phải tắt máy khởi động lại mới đc. Nhưng cài SB này vào là tịt luôn. Bro meoluoi check giùm mình trên Storm xem nhé. Thanks....
SB này có đủ MMS,BBMaps,FaceBook và Email.Email ở đây là để sử dụng Sangmail hay berrymail thôi.Vì mình không xài Storm nên không test thử để kiểm tra được.
Bữa nào rảnh gặp mặt mình test thử trên storm xem sao
vậy là mobiTV vẫn chưa được ah` bác...em chưa có cáp chưa test được...!thanks...!
quanbaoqn
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn soạn tin D <Dòng máy> gửi tới 191. Dù đã cài service book nhưng chưa làm thao tác trên thì máy vẫn không vào internet được.
Mình cũng đăng ký thành công, và đã vào mạng k được. Sau khi nhắn tin, khởi động lại máy thì chạy tốt. Sau 1 tgian tự nhiên lại không chạy, lại nt, lại chạy. Bó tay. Có thể không phải do nt mà chỉ là sự ngẫu nhiên 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019