Hennessey Venom GT – công suất 1.200 mã lực, nặng 1.200 kg

levuongthinh
19/8/2011 9:35Phản hồi: 123
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dep that. uoc j minh co dc em no
trinhtunglc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao thiết kế giống Lotus quá, cái hãng này nó liên quan gì đến Lotus không vậy =.=
minhduc3891
ĐẠI BÀNG
13 năm
E chỉ thích cái con trong avata của e là đc rồi ạ.bentley continental độ lại bởi project Kahn😁
con này mà về VN chắc no hư cái gầm xe 😁
lỗ mũi nuốt gió nhiều quá . khí động học hơi tệ . mẫu thiết kế rời rạc. nếu không chạy nhanh đựoc như quảng cáo thì chỉ có vửt
đùa ! nó tunning dc tới đó mà ko biết tính khí động học ah
http://www.clutchd.com/2009/09/new-aerodynamic-details-on-the-hennessey-venom-gt.html/
c
ánh sau với phuộc tự chỉnh cao thấp được nhé !
còn thiết kế mà rời rạc thì xe độ nào đi wide body chắc cũng rời rạc hết ah
@all: mấy bác cứ nói nó giống lotus hoài nó độ từ lotus lên sao ko giống dc....? engine thì của corvette + twin turbo
moonblack
TÍCH CỰC
13 năm
có tiền mua xe này thì em đem mua vàng rùi gửi ngân hàng, ngày ngày đi chơi cho sướng
phải dùng từ kinh khủng , con Hennessey này "bắn " 100km chỉ 2,5s ,kinh khủng. Design thuộc loại siêu đẳng mà giá bán chỉ có 950k USA là siêu rẻ so với các siêu xe khác như Bugatti, Koenigsegg hay Panagi zonda của Ý giá mấy con này cũng từ 4 - 5 triệu USD
hy vọng Cường Đô La sớm rước em này về để anh em Tinh Tế có dịp review
hcdt
TÍCH CỰC
13 năm
Nó bắn 100km/h bác ơi,nó mà bắn 100Km trong 2,5s chắc nó bắn cỡ tốc độ thiên thạch lao vào khí quyển trái đất 😁
xe đẹp quá.
smallvjlle
ĐẠI BÀNG
13 năm
chưa thử nghiệm công bố tốc độ tối đa nhỉ. ko bít sau bugatti, Volkswagen cho ra em nào để chọi lại em này
win98-cd125
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tinh tế mà làm quả "trên tay " con xe này thì Cường đôla phải khóc thét lên cho xem
akitatomoya
ĐẠI BÀNG
13 năm
hoành tráng quá ^^
không sang bằng Bugatty nhỉ
Anh em TinhTế ít tìm hiểu về xe như đồ công nghệ nhỉ! Cái xe này giữa năm ngoái đã giao cho 1 ông tỷ phú người Ả Rập rồi.
Xe này không phải chỉ có 1 phiên bản đâu, như tin này thì là phiên bản cao cấp nhất, còn có phiên bản nhẹ tiền hơn chỉ có 725 mã lực thôi. Ngoài ra điều đặt biệt của cái xe này còn ở khả năng tăng tốc + hãm phanh nữa nó từ "không lên hơn ba trăm cây rồi xuống đứng cứng xe" mất 20s thôi. Còn hỏi sao nó giống em Elise thì cũng phải, nó phát triển từ em Elise lên mà, anh em nào chê khí động học thì nên tìm hiểu thêm dòng xe này của Lotus rồi phán, kiểu dáng của em này gần như không thay đổi như dòng 911 Posh đó. ĐỘng cơ em này thì dùng V8 6.2L Chevrolet LS kết hợp turbo kép hoặc động cơ LS9 V8 tăng áp... Sơ sơ cho anh em nắm thêm thông tin
theo mình thì hiện nay bảng xếp hạng xe nhanh nhất thế giới trong phân khúc xe dân dụng là như thế này, đừng chém em nhé
1. SSC Ultimate Aero II ( Tuatara ) công suất 1350 Hp
2. Hennessey Venon GT công suất 1200 Hp
3. Bugatti Veyron Grand Super Sport công suất ~1200 Hp
Nhìn cái đầu hao hao Mclauren của Mec ! Tấm lưới chắc thằng render 3d nó quên 2 ống bô rồi sửa lại nhìn nó mới tởm vậy được, chứ xe xịn mà ko lẽ thiết kế tới ống bô déigner nó lại mù?
con này ăn sao được con reventon, hơn mỗi cái mã lực còn vẻ đẹp thì ko bằng
P/s: Bản thân thích con dodge charger 1969 turn lại kiểu xe đua detroit 1100 mã lực
anhthpc
ĐẠI BÀNG
13 năm
rẻ hơn cả Bugati
khoaho
ĐẠI BÀNG
13 năm
đếm 1,2 chưa kịp 3 đang ở 100km/h ghê vậy trời
Chỗ ống xả thôi quá, nhìn mất hình tượng quá đi!
Koozing
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chiều mới xem TF&F xong. Giờ nhìn thấy xe là nghĩ ngay đến đua. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019