Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HERE Maps chính thức có mặt trên Play Store, sẽ có phiên bản dành cho iOS trong năm 2015

Trung Dt
10/12/2014 14:54Phản hồi: 147
HERE Maps chính thức có mặt trên Play Store, sẽ có phiên bản dành cho iOS trong năm 2015

Nhóm phát triển ứng dụng của Nokia đã phát hành phiên bản HERE Maps dành cho Android trên kho ứng dụng Play Store. Trước đây, người dùng mới chỉ có thể dùng thử bằng cách tải file APK về từ trang web here.com hoặc trên kho ứng dụng Galaxy Apps của Samsung. Nokia Apps cũng cho biết họ sẽ sớm đưa phiên bản HERE Maps trở lại App Store dành cho người dùng iOS. Nokia đã từng gỡ bỏ HERE Maps chạy trên nền iOS 6 khi iOS 7 được phát hành rộng rãi.

Bạn có thể tải về HERE Maps Beta từ Play Store mà không cần phải tìm kiếm APK nữa, phần mềm sẽ được cập nhật tự động hoặc thủ công, tuỳ thuộc vào thiết lập trong điện thoại Android. HERE Maps hiện đang hỗ trợ kho bản đồ ngoại tuyến (offline) lên đến 118 quốc gia và hỗ trợ dẫn đường nhiều ngôn ngữ, tất nhiên không thể thiếu Việt Nam.

Link tải: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.here.app.maps

Nguồn: techcrunch
147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

fring
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cứ tưởng có luôn cho y phôn 😁
henkarin
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngon rồi. Còn cái Nokia camera up luôn 1 thể đi :3
livfc2010
TÍCH CỰC
9 năm
@henkarin Nokia Camera giờ thành Lumia Camera rồi, nó do Microsoft Mobile phát hành chứ không còn là của Nokia nữa nên các bác đừng có mong, mệt lắm. Các phần mềm tương tự nó viết dựa trên các hàm API của Nokia trước kia cấp viết cho WP nên cũng khó cho Android
@henkarin thế thì chết lumia à 😁 mà hình như mảng này thuộc mic rồi
@toan tran 1992 cái này các hãng thích thì lm thôi. lwan gì đến Nokia đâu. HTC có chỉnh tay giống Lumia Camera đấy.
mà Lumia Camera chụp tự động ngu bỏ xừ ra
@sieu_nhan manual m8 ngon thật. có chỉnh màu thang k, ăn đứt lumia rồi, mình nghĩ lumia cần nhất khoản này vì hay bị sai màu mà không có, auto lumia cũng chỉ ngu khoản cân bằng trắng thôi
giangdtk45
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tải về trên tinhte từ hai tuần trước nhưng chẳng dùng bao giờ, quá quen với google map rồi.
không tải được
@ldhieu8th NÔ chơi điểu ASUS chăng 😁 đang xài samsung ghẻ lở vẫn tải được đây ![/QUOTE]

zen5 confirm ko tương thích 😔

Gửi bằng ứng dụng Tinh Tế News
@indigo1 Zen5 xài được đây...😁
@ldhieu8th Mình xài lenovo tab s8 cũng k đc, chắc là do chip intel chưa hỗ trợ
@makieuphongkkee Tải file apk về là cài đc

Gửi từ ASUS_T00F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
V’t
TÍCH CỰC
9 năm
Mong sớm có cho ios
@lumia62o Tui vẫn con giữ bản cũ của ios nhưng ko chơi dc trên ios 7.
V’t
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyenhai712 Bản đó thì khỏi cài vì dùng quá chán so với bản cho windows phone
Máy tui tải và upadte tự động từ Samsung store bây giờ lên Googplay search không thấy có. Nhưng tải bằng link bên trên của mod qua máy tính thì được cài xong ok nhưng vào lại Googleplay thì không thấy nó ? Dĩ nhiên trong Myapp thì có.
catlinh_ng90
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá hay cho giao thông việt lưu thông bằng xe máy có thêm chỉ đường bằng giọng nói
Here Map đầy dủ hơn Apple map và đỡ ..rắc rối hơn GG 😃
DzatBuon
TÍCH CỰC
9 năm
HMaps chỉ đường nhiều khi còn xa hơn Gmaps.
Đã cài lại từ play store. Hôm trước lái xe đi Nội Bài may mà có em này dẫn đường vì mình ko rành lắm. Thanks Nokia.
Meteor Cry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duytankfc bác thấy Nó thế nào hihi
@Meteor Cry NÓ rất tốt. Đặc biệt nó ko cần wifi hay 3g nên ko sợ bị hết phin gữa đường.
@duytankfc đúng là phải thêm cái ưu điểm này nữa, hồi trước dùng GGmap, cứ 3g với gps chạy liên tục, chỉ đường xong mất cả nửa cục pin, chuyển sang Here thì chỉ cần bật mỗi gps, tiết kiệm pin hơn hẳn
Meteor Cry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duytankfc quá ngon :p
JustaP
ĐẠI BÀNG
9 năm
Zen5 cài apk ngon lành cành đào.
Vào CH google thì bị nokia bóp, quá buồn 😔
trahona94
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao cả android 2.3 lẫn 4.0.4 của mình đều ko cài được nhỉ
ongthuy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trahona94 Hình như nó chỉ hỗ trợ android 4.1 trở lên thì phải
@ongthuy 4.4.2 đây. Cài file apk thì đc, tải từ kho ud thì không

Gửi từ ASUS_T00F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@ongthuy không nha, tui 5.0.1 mà có đc đâu =))))
leetran72
TÍCH CỰC
9 năm
@trahona94 SU640 4.1.2 của em dùng đc 😁
Mình vẫn chưa thấy trên Play Store (dùng S4)
@hoangpm Cài cái link bên trên của mod lên rồi vào Google play -menu- ứng dụng của tui sẽ thấy nó chình ình, nhưng khi bạn tìm trên Gôgle play thì se không thấy nó mới ghê.
m0n0
ĐẠI BÀNG
9 năm
lên Play Store mà vẫn dính mang tên HERE beta nhỉ, cơ mà trên Play store gõ "HERE" không ra kết quả được, phải nhấn vô link 😕
@m0n0 Bình thường như trình xem video VLC cả năm vẫn để beta, mãi mấy ngày gần đây mới cho bản chính thức.
The app won't work on this device. Chán.
@MrTang Nó báo thế nhưng chưa chắc. Kiếm bản APK cài vô dùng được liền. HTC, LG nhiều máy báo tưng bừng nhưng cài vô chạy ầm ầm.
Các bác cho hỏi ngu tí , cái điện thoại trong hình là G3 hay GPro2 ấy nhỉ ?
quockhanh06
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phungchau311 G pro 2 bác ah. Đang giảm giá chính hãng 7tr3 rẻ voãi
huy9988
CAO CẤP
9 năm
@phungchau311 Trả lời dùm bác trong hình: LG G Pro 2!!
@phungchau311 g pro 2
@phungchau311 G pro 2 bạn à.... =))
@quytocdo_tl Thanks bác
Hình như chỉ dành cho Samsung thì phải @@
Nexus 7 2013 mình cài cũng chả đc @@
Dạo này có mốt ra bản Android trước rồi mãi sau mới có bản iOS. Cán cân bắt đầu dịch chuyển ?
@dualshock Bạn ko hiểu vấn đề rồi. Trước kia HERE đã có trên iOS nhưng vì bất đồng với Apple nên Nokia đã gỡ bỏ. Giờ HERE trở lại và xuất hiện trên Android trước là quá dễ hiểu khi Nokia đang có các thiết bị Android từ Nokia X cho tới N1.
@exciterc Không riêng gì cái map này đâu bạn. Ví dụ: bạn tua xuống 1 chút bạn sẽ thấy có bài nói về việc cập nhật tính năng của FB kìa: Android trước, sau đó mới iOS.
@dualshock Đâu phải 100% các cập nhật hay app mới là phải cho iOS trước. Nhiều người luôn tin iOS luôn có trước. Chỉ là đại đa số chứ ko phải tất cả.
@dualshock Bác nói sao chứ fb android mãi sau này mới cho lưu ảnh vào máy, còn fb iOS đã có từ những bản đầu tiên. Mình xài đt android và ipad.
SilverA
TÍCH CỰC
9 năm
@exciterc Giờ về mảng di động thì giờ Nokia kinh doanh chính là Drive, bằng sáng chê. Bằng sáng chế thì cho M$ thuê độc quyền 10 năm r. Còn Drive thì nó xuất hiện càng đa dạng nền tảng càng thu lợi nhiều chứ chả cứ gì đang sx thiết bị Android đâu. Nếu Nokia đang sống khỏe với Android hay WP như hồi Sym thì Nokia càng độc quyền Drive để cạnh tranh với các hãng khác.
Không hỗ trợ ở bên Japan hả bạn,?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019