HEY SIRI KO HOẠT ĐỘNG
Rainzahal
19 ngày trướcBình luận: 15Lượt xem: 267
HEY SIRI KO HOẠT ĐỘNG
Máy mình Iphone 7 Plus ko thể bật được tính năng nói Hey Siri được, mình bật cái ô đầu tiên trong ảnh lên nó kêu nói Hey Siri mãi nó vẫn ko nhận. Mình đã kiểm tra mic thoại các kiểu vẫn bình thường, nói hey siri lên google dịch nó vẫn nhận.
Ai biết nguyên nhân chỉ mình fix với ạ
Phát âm k chuẩn
@Akay Nhím Mình đã thử đọc nhiều cách khác nhau r bạn ơi. Vẫn ko được
hỏng mic trên rồi bác ơi. cái cụm mic đi với cụm cáp cam trước ấy.
@quangthegtvtk49 Nhưng mà mình ghi âm vẫn to rõ vẫn ok là sao nhỉ? Với khi mở Siri bằng giữ phím home thì lúc siri nó hiện lên mình nói nó vẫn nhận. Chỉ là ko nhận mỗi chữ Hey Siri thôi
@Rainzahal để gọi hey siri thì nó dùng cái mic ở trên. còn khi siri đã lên rồi thì nó nhận tất cả các mic. để chắc chắn nữa thì bác gọi điện loa ngoài hoặc gọi video mesenger facebook để test thì sẽ thấy âm thanh chậm chờn hoặc mất hẳn. em cũng có dây 6 plus bị lỗi tương tự. do cái cụm cáp cam trước , trên đó có 1 mic. thay cụm cáp cam đó ngon ngay.
@quangthegtvtk49 Cụm cáp đó thay bao nhiêu v bác? Với máy em còn bảo hành 1 đổi 1 phần cứng. Đem ra đổi ko biết được ko nhỉ?
@Rainzahal còn bảo hành phần cứng thì mang đi bảo hành đi bác ơi, cách test thì như em nói ở trên ấy. thứ 2 là để ý kỹ sẽ thấy cam trước chụp ảnh seo phì nó không đc nét.
Bạn lên ios 14 beta phải k
@Envil Ken Mình dùng Pro Max, trc khi lên thì Hey Siri vẫn bình thường nhưng khi lên 14 xong thì khi khoá màn rất khó gọi đc Siri, lúc mở khoá thì gọi cái 1, mặc dù phát âm nhue nhau
@Envil Ken Ở ios 13 vẫn bị b ơi
Mình 14 Beta không gọi được Siri đây, hông biết chủ thớt đang phiên bảo nào
Chắc lỗi Beta 14 thôi. Từ từ sẽ fix.
@Jamesbond Ios 13 vẫn bị b ơi
Quan trọng nhất là ios nào thì ko nói. Bạn dùng beta thì tất nhiên có thể lỗi rồi, cứ chờ bản release chính thức đi.
@iminvisible Ios 13 b ơi
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019