Hi mn, mình ko có hy vọng trúng đc giải gì đâu, chỉ chém vui với ae chút thôi. Hiện tại máy tính...

chinagetout
21/8/2023 7:37Phản hồi: 0
Hi mn, mình ko có hy vọng trúng đc giải gì đâu, chỉ chém vui với ae chút thôi. Hiện tại máy tính...
Hi mn, mình ko có hy vọng trúng đc giải gì đâu, chỉ chém vui với ae chút thôi. Hiện tại máy tính mình đang sử dụng ở nhà khá nhiều, Nhưng mình mới mua 1 chiếc NUC và muốn giới thiệu chút vs ae 
1. Chiếc NUC này mình mua có giá cả khá dễ chịu. nó có mã là NUC5i5RYH, 8g ram và 120Gb ssd, do mình mua lại của người dùng, và cũng là lần đầu mua loại này nên mình cũng tìm loại có chi phí hợp lý, chỉ 1,5tr cho 1 chiếc pc chip i5 gen5 với đầy đủ phụ kiện, wf, blt, về cắm điện là dùng. Mình có đầu tư thêm 1 bộ phím chuột ko dây khoảng 500k nữa
2. Lý do để mình mua chỉ đơn giản là mình muốn cắm vào tv để thay cho cục androi tv box hoặc os sẵn của tv, và nó rất nhỏ gọn. Vì dưới nhà mình đang có 1 chiếc tv chạy android và thấy nó khá tù khi cần xem phim. Vậy nên mình quyết định mua NUC để thử sử dụng, vì mình thích xem phim trên web, các phim có thuyết minh sẵn, thêm mục đích nữa là sắp tới mình có dự định mua bộ tay cầm về mấy ba con chơi lại game 4 nút cũ ngày xưa, cu nhóc nhà mình sắp lớn rồi. mình có cài thêm word excel và cả autocad thì thấy nó chạy khá ok, ko hề giật lag nên cũng hoàn toàn có thể làm việc nhẹ nhàng lúc cần thiết.
3. Vì là mình mua lại máy cũ đã qua sử dụng, mình mua của 1 bạn sv, bạn nói dùng mấy năm nay rồi. khi mới mua về mình thấy nút nguồn bị lờn, mình đã tháo ra và tự thay, nút nguồn mới thì hoạt động ok nhưng chiều cao nút nó bị ngắn hơn nút cũ nên không tới điểm bấm của vỏ ngoài, vậy nên mình đã setup trong bios cho nó tự lên khi có nguồn, cho cùng chung công tắc nguồn với tv luôn. nhưng vấn đề tiếp theo lại xuất hiện, đó là nó quá nóng. Chạy chrome 1 lúc thôi mà cầm vào là nóng rát tay – đo bằng pm thì cpu luôntrên 70 độ, ban đầu mình nghĩ nóng do nó quá nhỏ, sau lên mạng tìm hiểu và ae có tư vấn nên mở ra ktra. Mình thấy keo tản nhiệt của nó đã bị khô cứng, sau khi vệ sinh, tra lại keo tản nhiệt thì máy đã hoạt động rất ok cho đến hiện tại – khoảng 45-50 độ. mình thấy hài lòng về chức năng so với giá thành của nó
4. Sau khi tham gia vào hội tiny thì mình thấy trong này ae bán rất nhiều loại miniPC từ thượng vàng đến hạ cám, mình thấy rất thích hợp đối với ae ko có nhiều không gian để bày biện máy, hoặc là người thích sự đơn giản, gọn gàng trên bàn làm việc của mình thì mấy chiếc NUC – tiny là 1 sự lựa chọn khá phù hợp.
5. Cảm ơn ae đã xem 
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019