Hi mọi người ai có kinh nghiệm bảo hành macbook pro xách tay ở Sing hỗ trợ em với. Chuyện là em...

thong_2206
5/2/2023 18:16Phản hồi: 9
Hi mọi người ai có kinh nghiệm bảo hành macbook pro xách tay ở Sing hỗ trợ em với. Chuyện là em có mua macbook ở một tiệm xách tay và vừa hư màn hình cách đây vài tháng. Vì còn apple care nên họ báo em là sẽ gửi bảo hành ở Sing với giá 3tr, hẹn là 3 tuần lấy. Nhưng tới giờ là hơn 2 tháng thì vẫn chưa có máy với lí do là tiệm Apple Store bên đó đang sửa chữa nên bị chậm trễ. Em đang tính hỏi thẳng support bên Apple luôn vì em hỏi shop chụp hình cái mail phản hồi của store mà họ lơ không gửi cho em. Có điều em đang lo chưa dám hỏi trực tiếp support apple vì khi họ nhận máy em đem đi bảo hành họ bảo em tắt find my apple để tránh bị nghi ngờ là ăn cắp gì đấy.

Giờ họ offer cho em 2 option, 1 là cho máy mới y chang máy cũ dùng luôn rồi đợi máy cũ về sẽ backup dữ liệu qua, 2 là cho mượn dùng tạm con máy nào đó trong lúc đợi. Nhưng cả 2 option em đều không cần và k hiểu có vấn đề gì mà họ lại tốt vậy được. Ai có kinh nghiệm hỗ trợ em vụ này với, em lo quá với 2 tháng rồi chưa có máy làm việc phải xài tạm con máy cùi.
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn bị gạt/lừa rồi.
@Kilo Victor Là sao ạ, họ bảo sẽ đổi hoặc cho mươn máy khác trong thời gian đợi. Mà giờ họ đồng ý đổi cho em máy khác luôn để dùng đợi máy cũ về để backup data qua, k biết là có vấn đề gì không mà đưa deal tốt vậy
Sao gởi bảo hành mà gởi qua shop, ko hiểu lắm
@greatmen88 Máy em mua xách tay, k bảo hành ở Vietnam được họ kêu nhận đem qua Sing bảo hành giùm. Giờ họ bảo cho em 2 option là gửi 1 một máy mới y chang máy cũ dùng luôn, rồi đợi máy của em về sẽ backup dữ liệu qua, 2 là cho mượn một tạm một máy để xài. Nhưng mà em k hiểu dễ gì họ tốt vậy k biết có vấn đề gì không nữa
tất cả Apple Store ở Sing đều đang hoạt động bth, k có cái nào sửa chữa hết. Quy trình của Apple cũng ko bắt tắt Find My khi sửa
@BrianPham93 Vậy sao họ bảo em tắt để tránh bị nói là máy ăn cắp trong khi e vẫn login icloud trong máy nhỉ. Mà cái vụ cửa hàng sửa chữa họ cần lừa em hả, họ bảo trung tâm bảo hành bên đó đang dời đi sửa chữa gì ấy. Giờ em phải gửi mail nhờ họ support hả bác
@thong_2206 tốt nhất là gọi thẳng apple support
@BrianPham93 chỗ này lạ thiệt em kêu gửi cái mail hay giấy tờ bảo hành bên Sing máy của em mà họ k đưa cứ lơ rồi bảo mai qua lấy máy rồi có thì báo anh. Em k hiểu sao họ lại giấu cái này nữa lol
@thong_2206 vì chắc họ k có để mà share

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019