Hi mọi người, mình mong muốn được trải nghiệm nghe nhạc hay hơn & biết được có thiết bị hỗ trợ là...
H@ Milky
2 thángBình luận: 13
Hi mọi người, mình mong muốn được trải nghiệm nghe nhạc hay hơn & biết được có thiết bị hỗ trợ là...
Hi mọi người, mình mong muốn được trải nghiệm nghe nhạc hay hơn & biết được có thiết bị hỗ trợ là DAC/AMP.

Hiện tại, nhu cầu nghe nhạc của mình chủ yếu là tai nghe có dây & tai nghe không dây. Vậy, nhờ mọi người tư vấn nên chọn loại nào trong tầm giá khoảng 6tr trở lại, có thể nâng cao chất lượng âm thanh (chuẩn Hires + nhiều codecs) vừa hỗ trợ có dây lẫn không dây.

Mình cảm ơn, nhiều 😃
13 bình luận
không nên nhầm lẫn 2 loại thiết bị này:
H@ Milky
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@A.Q chính truyện Cảm ơn bạn.

Mình có tìm hiểu thì DAC có tích hợp cả AMP luôn, nên mình muốn mua để dùng là vậy.
DAC: bộ chuyển đổi tín hiệu
AMP: tăng âm
Bác nên ra cửa hàng nghe thử, chứ tư vấn nhiều khi mua về dùng lại k hợp 😁
JcNguyen
TÍCH CỰC
2 tháng
có tiền đầu tư vào tai nghe tốt đừng nghe mấy bác sĩ thuốc Dac Amp này nọ ...
H@ Milky
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@JcNguyen Hi, mình đã có tai nghe FiiO EH3NC, muốn mua thêm DAC/AMP để nghe ngon hơn nữa.
JcNguyen
TÍCH CỰC
2 tháng
@H@.Milky bạn nên để tiền lên Sony, Bang & Olufsen, Bose, Sennheiser nha, chứ DAC AMP đa phần chỉ để bác sĩ thuốc gà thôi. Nói cho dễ hiểu Exciter 150 bạn có gắng đồ cả 100tr vào nó cũng hửi khói con CBR 250 hay 500 thôi ...
@JcNguyen tai nghe bạn xịn, nhưng nghẽn cổ chai ở bộ xử lý thì cũng vậy thôi
JcNguyen
TÍCH CỰC
2 tháng
@A.Q chính truyện Tùy mà bác, tai nghe trở cao, planar hay tĩnh điện (đa phần là cao cấp) mới cần amp để kéo này nọ, nó khác bác. Chứ người mới chơi mua tai nghe entry hay tầm trung vài triệu bạc ra tụi nó thuốc mua thêm dac amp dây nhợ này nọ gấp 2 gấp 3 cả cái tai đang nghe. Chưa kể tai nghe giờ hầu như là thiết kế plug and play là đủ, xài mấy cái amp cùi vào làm méo tiếng gốc chứ hay ho gì ... chưa kể chủ thớt đang xài tai nghe chống ồn ...
H@ Milky
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@JcNguyen Vậy, theo bạn thì mình không cần đầu tư vào DAC/AMP cho nhu cầu chất lượng âm thanh ngon hơn hay sao?! Mình nghĩ cái DAC/AMP tầm giá khoảng 6tr là kha khá rồi.
sherks
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mua 1 bộ Q5 hay Q5s gì xài nhe . Dưới 10tr không có đối thủ , trên 30 mới có đối thủ 😁

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019