Hiện tại em cần tư vấn mua xe cho sinh viên ạ. Em đang có khoảng hơn 30tr, nhìn mấy con côn tay...

Peter19
25/10/2020 4:55Phản hồi: 85
Hiện tại em cần tư vấn mua xe cho sinh viên ạ. Em đang có khoảng hơn 30tr, nhìn mấy con côn tay...
Sinh viên thì né côn tay nhé bạn. Bảo dưỡng cực. Tốt nhất cứ mua xe số, bảo dưỡng đỡ tiền hơn, sinh viên thì hay có vụ ở trọ với cho bạn mượn xe, mà lắm thằng ý thức kém lắm, đi xe mượn nó phá kinh. Xác định hết thời sinh viên đi làm thì mua xe mới vì lúc đó chỉ có mình đi sẽ giữ gìn hơn nhiều.
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

romany123
TÍCH CỰC
3 năm
Sinh viên thì né côn tay nhé bạn. Bảo dưỡng cực. Tốt nhất cứ mua xe số, bảo dưỡng đỡ tiền hơn, sinh viên thì hay có vụ ở trọ với cho bạn mượn xe, mà lắm thằng ý thức kém lắm, đi xe mượn nó phá kinh. Xác định hết thời sinh viên đi làm thì mua xe mới vì lúc đó chỉ có mình đi sẽ giữ gìn hơn nhiều.
track10
ĐẠI BÀNG
3 năm
@romany123 đúng vậy;
ko cho mượn thì bị coi là keo kiệt;
cho mượn thì chúng nó phá, ko giữ gìn, nên mua xe cũ, rẻ, đi vài năm sinh viên, ra trường thì đổi sang xe khác sau
@gaconcho1995 gớm, tôi chạy 5 năm 5 vạn còn chả phải lo như bạn, nhông xích mạnh quang gần 2 vạn chưa thay (chạy 18000 thay, giờ là 46000)
nhớt 2000km thay, lọc gió năm thay 1 cái, lọc nhớt nửa năm - 1 năm thay cái.... hết.
@liketheblues chuẩn luôn, mấy ông chưa đi côn tay hoặc đi phá thì mới lo thôi.
@romany123 cho ng ta mượn thì xe nào cũng nát cả thôi
Mua xe số phổ thông thì né Honda ra, 30tr thì cứ Jupiter Fi mà quất. Máy êm mạnh, trẻ trung phù hợp đi trong phố. Đặc biệt rất trâu bò và bền nếu chăm tốt.
@An Thành Võ Ya Jupiter là hợp lí. Đk biển tỉnh cũng không thêm là mấy
teobe
TÍCH CỰC
3 năm
@An Thành Võ Mình thấy mấy con yamaha, suziki mau tã vl.. Mình có con wave Thái 20 năm vẫn chạy khỏe tốt. Chứ mấy con viva, jupiter ra cùng đời với nó về thiên cổ cả rồi..
Supra81
ĐẠI BÀNG
3 năm
@teobe Đâys là honda 20 năm trước bác ạ
@teobe honda 20 năm trước nhập đồ thái, indo về ráp, giờ nội địa hóa trên 80% rồi khác lắm bạn à =))
teobe
TÍCH CỰC
3 năm
@Nars Elemental Beast Xe mình Wave Thái nhập nguyên chiếc. Giờ đi vẫn phê lắm, chỉ có phụ kiện xung quanh yếm, đèn, hơi cũ cũ tã tý thôi.
tunganhvnb
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hãy có 1 chiếc xe số or tay ga để sử dụng chính, sau này công việc ổn định thì hẵng mua thêm côn tay để chơi bạn ạ. Chưa kể côn tay đi lại trong phố ko thong dong đc như xe số hay tay ga đâu ^^
Khuyên b nên mua Rsx, Sirius FI, Vision hoặc Impulse
Còn nếu vẫn muốn chơi côn tay, hãy chơi GD110, giá ra biển khoảng 29, 30tr thôi. 😃
Wave Alpha best trong tầm giá sinh viên 😄
@see022 bảo ng ta mua Vespa phế liệu về là dở rồi
see022
CAO CẤP
3 năm
@Evolution X Vespa giờ bán lỗ lắm bác ơi. Lên chotol nó bán quá trời. piagio ko giữ giá như xe nhật. Chịu khó kiếm xe ngon mà đi. 30tr dư sức con vespa mới tanh lướt like new
@see022 Vấn đề chơi vespa ở khoản nuôi nó, bảo dưỡng sửa chữa tốn kém, kén thợ và dễ bị dụ đồ.
@Luân Từ Bá mình đã tư vấn là mua Wave Alpha best choice trong tầm giá rồi, tại vì nó phổ thông cho nên dễ bảo dưỡng và sửa chữa
mua Vespa, cứ cho là mới cứng đê, ban đầu cũng khá là oai đó, rất sang chảnh, sướng, đến lúc nó đổ bệnh ,vd, bị thủy kích do đường ngập thì.... ĐAU VÍ,mà sinh viên thì ngoài tiền học vs tiền nhà ,cũng đã phải ăn mì tôm để tiết kiệm
vote, đi bus
Giao lưu fZ150i không bạn ơi. Mình đang cần share lại
30tr đừng nghĩ đến côn tay bạn ơi, 30tr chỉ mua được xe cũ thôi chưa kể tiền đăng ký lại. 30tr làm con Wave RSX cho nó lành.
@meodihia_cool Có Axelo cũng dưới 30tr.
Đừng nói nữa, quất đi em
Gompei
ĐẠI BÀNG
3 năm
Honda Wave mà chiến, sv mua xe cơ bản được rồi bạn, đi làm để dành ra trường mua xe côn chạy đi làm luôn.
@Gompei Chuẩn, sinh viên xe cỏ bình dân thôi, đi xe xịn xịn bị mất lại phải xin tiền mua nữa
hettiensai
TÍCH CỰC
3 năm
Côn tay thì có lẽ Axelo125 là hợp lý. nhưng sinh viên lên mua xe nào nó hay hỏng ấy mới có nhiều kinh nghiệm khi ra trường./
hippo86
ĐẠI BÀNG
3 năm
Suzuki gd110 nhé, vô hãng mua luôn không cần mua cũ làm gì. Đập thùng 28tr490k (ra giấy thì tùy vùng). Thiết kế không lỗi thời, bạn chạy tới khi 40t vẫn hợp.
Xe số thì mua con nào cũng dc, chạy 5 năm bán, chả lỗ bao nhiêu. Lúc đi làm rồi thì bán, bù tiền mua chiếc khác.
Vậy đi cho sướng.
mình nghĩ bác nên mua những con xe số cho khoẻ, đỡ bảo trì cũng như chi phí vận hành rẻ. Còn không với hơn 30 triệu bác có thể kiếm 1 con xe tay côn cũ cũng được nhưng cần xem xe kĩ.
@su béo béo 30 triệu thừa sức mua 1 em Exciter 150cc cũ rồi. còn nếu kiếm đc 135cc đẹp tầm 14-15 thôi. đồ đạc sửa chữa thay thế cũng nhiều, nhưng xe côn tay mua cũ đi k yên tâm, nhất là chủ cũ mà k giữ
steven25020
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua vario bao ngon,có trả góp
track10
ĐẠI BÀNG
3 năm
@steven25020 sinh viên ko nên mua vario; chưa làm ra tiền, ngoài tiền nuôi thân, bù khú bạn bè lại phải trả góp thì vỡ mồm.
ra trường đi làm mua vario thì ok
roycaro5151
ĐẠI BÀNG
3 năm
sym husky 125 hàng odo10-30k km mua lại cũng chỉ 19-23 tr , suzuki GD110 mua lướt cũng chỉ 18-20 tr , SYM wolf 125 đời cũ 2010 nhưng được cái bền bỉ chạy đến giờ mua lại cũng chỉ 12-15 tr ( chiếc này thì dắt theo người biết coi xe để test lỗi mà ép giá nhé =)) )
a2tanhtuan
ĐẠI BÀNG
3 năm
mua xe số cho ăn chắc mặc bền, côn tay bất tiện và hao xăng, với giá đó củng ko có nhiều sự lựa chọn 😁
@a2tanhtuan Côn tay hao xăng á
nguyendrum
TÍCH CỰC
3 năm
mua xe đi rồi EX 150cc khoảng 27tr, vô Wed chotot tìm
@nguyendrum Xe tai nạn hoặc có gì đó ko ngại sao bác
Mấy bạn chạy côn tay thì khỏi nghe điện thoại, chân hoặc tay mà bị đau thì cũng khổ.
Chưa kể trong thành phố chạy thì xác định chạy bằng 2 tay 2 chân cực vãi ra, vấn đề bảo dưỡng cũng cực.
Tốt nhất 30tr làm con Vision mới hoặc lướt, nếu thấy Vision form nhỏ thì quất con Fu nhưng chạy thoải mái thì Vision vẫn hơn.
Ba mình tự mua xe bị lừa mua con Fu bản cao nhất đang tính bán lại để mua con Vision cho gọn nhẹ hơn hợp với người lớn tuổi
Con trên hình luôn 😁
Đúng tầm giá, ít hao xăng, chạy đường dài bao êm, lên 8-90 vẫn êm ko rung lắc.
Cốp to như xe ga, để được đầy đồ, áo mưa to, áo mưa nhỏ 😆
Điểm yếu duy nhất là không được bốc lắm, dừng đèn đỏ thì về số 2 hoặc thích mạnh hơn thì về hẳn 1.
Đang đi Futute 125 FI được 4 năm, không có gì phàn nàn cả.
Chừng này tiền mua côn tay cũ được đó b. Chạy loại xe mình thích vẫn thích hơn. Chạy côn tay cực cái ở chỗ phải bảo trì vs vệ sinh nhông xích đĩa thường xuyên. Còn lại giống các loại xe khác.
tonado9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
vote future, đi êm hơn wave nhiều, tốn ít xăng, cốp to
@tonado9x Hơi già vs leo đèo kém nhé bác!
HMToon
CAO CẤP
3 năm
Không gì qua được Wave Alpha cho sinh viên...Xưa mình chỉ mong có chiếc xe đạp thôi.
@ThienAnimation Đang vào web Honda xem Wave Alpha có bản nào phanh đĩa không để tư vấn. Vào coi được 1 phút web sập.
VOTE YAMAHA!!!
HMToon
CAO CẤP
3 năm
@liketheblues Định mệnh bác phải mua Yam rồi 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119