Hiện tượng tâm lý mà ai cũng từng gặp phải - Hội chứng vịt con
Rất hay và hữu ích!/39 người
Rubi Lee
9 ngàyBình luận: 131
Sao thấy nó chả liên quan gì nhỉ? Con vịt/gà nhận vật thể chuyển động đầu tiên mà nó thấy làm “mẹ” có thể là do bản năng, còn chuyện con người thấy ấn tượng về người/sự việc sau ko bằng người/sự việc trước là do trải nghiệm. Con vịt nó có so sánh giữa cái này với cái kia đâu mà bảo giống.
Linlinchin
ĐẠI BÀNG
6 ngày
bởi con gái lúc nào cũng lấy ng tiếp theo để so sánh với thằng trước...
++NT++
ĐẠI BÀNG
6 ngày
@Linlinchin Nói vậy mới nhớ, chỗ tôi có 1 vị trí thay anh quản lý. Chết dở là mọi người hễ động việc gì là lại đem cách xử lý của anh mới so với anh cũ rồi nhận xét, đánh giá...Cái gì tốt thì coi như hiển nhiên là thế. Còn cái gì yếu hơn thì chê bai, phàn nàn ... Mà mới thì sao có thể thạo việc bằng người cũ ngay cơ chứ.
Giống như hồi xưa thiếu thốn với cảm giác lần đầu đc ăn mì tôm, đến giờ vẫn nhớ như in và thấy rằng mỳ tôm hiện tại ko ngon bằng hồi xưa
Nhìn thèm vịt nấu chao quá 😃
Linlinchin
ĐẠI BÀNG
6 ngày
Cũng vui. Nhà có con gà nó coi thằng em là mẹ nó.
sandy15
TÍCH CỰC
6 ngày
Mình hình như không bị cái này, kể cả người yêu đầu tiên, chả hiểu sao kkk
lần đầu tiên ăn 1 món gì đó ngon, mãi ko tìm lại đc cảm giác đó 😆
saint.niky
ĐẠI BÀNG
6 ngày
Bây giờ Iphone là minh chứng rõ ràng nhất. Ng ta vẫn ăn theo dĩ vãng ngày xưa ip là tốt nhất để bây giờ có độ tin. Thực tế các hãng khác đã vượt mặt khá xa rồi
Mình vẫn còn yêu Nokia như lần đầu tiên sài cục gạch nokia và N70. Bây giờ yêu Sam rồi
Hình như mình không bị cái này (hoặc là chưa bị).
Duy Luân Dễ Thương
Mình đã yêu tinhte.vn từ những năm đầu khi tinhte.com, bây giờ vẫn còn nhập hội
Chiếc xe cũ vẫn cứ đi hoài
hoá ra là nó , cái cảm giác khó chịu khi phải tiếp thu những sự thay đổi nhưng đối với bản thân cái lần đầu nó vẫn là tốt nhất . Đang xài tai nghe của sennheiser mà muốn chuyển qua các hãng khác cứ cảm thấy liệu nó có tốt hơn hay ko ...
95tuanle
TÍCH CỰC
6 ngày
Tet21: Xem thôi nói gì được
Liên quan vụ gõ Telex hình như sau này các trường học dạy học sinh gõ Telex chứ không như trường mình hồi xưa dạy VNI nhỉ. Bấm dt thì gõ telex còn đánh pc thì gõ vni 🤣 cơ bản mình thấy gõ phím vni nhanh hơn nhiều gõ telex nhất là những văn bản vừa tiếng Anh vừa tiếng việt
@hoangtumodel VNI mà liên quan tới số cũng khá mệt đấy, với cả hàng số nó cao hơn so với hàng chữ nên khi đánh văn bản phải với ngón tay lên so với đánh telex
HopeDeath
ĐẠI BÀNG
6 ngày
@hoangtumodel Telex đỡ mỏi tay và tiện hơn VNI nhiều mà bạn. Vừa Anh vừa Việt nếu chuyển câu thì dùng phím chuyển đổi thôi (Hotkey).
Hồi xưa được dạy xài VNI thôi. Telex là tự học.
Hội chứng gì mà nhiều khi đồ mình dùng tệ nhưng ai hỏi đến lại cứ cố khen cho ng ta thấy mình dùng đồ sành sỏi
hiện tượng này không áp dụng cho các BÀ VỢ
T chưa thấy ông chồng nào bảo VỢ A NGON HƠN E
Cạp cạp cạp...
Open mind ra một tí để đón nhận cái mới, sẽ có cái mình thấy tốt hơn. Khó nhưng cũng tập được 😃
Trời đúng là mình bị cái này thật, nghe một bài nhạc của ca sĩ nào đầu tiên thì sẽ thích bài đó mãi, người khác hát không bao giờ thấy hay :v
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019