Hiểu về Histogram để tối ưu hóa ảnh số
xversion1
8 nămBình luận: 46
Các bài viết của bác đều rất hay và hữu ích. Xin cảm ơn bác đã khai sáng. ^^
Cám ơn cái vì giờ mới đọc
ultimatevn
TÍCH CỰC
6 năm
Bài viết tuyệt vời về histogram...
Bài viết rất hay,
jadeland
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cảm ơn bạn. Tôi có đọc 1 số bài nói về phần này nhưng thấy bài của bạn đề cập chi tiết tốt hơn 😃
chauchess
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cám ơn nhiều
Cảm ơn tác giả nhiều 😁
xadieu_2000
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không hiểu sao tôi đọc, đã log on mà không thấy hình.
kevin_lukas
ĐẠI BÀNG
5 năm
bài viết hay nhưng nguồn ảnh bị xóa mất hay sao mà toàn 1 màu đen thế kia =.=
sao ảnh đều bị đen hết nhỉ?
kevin_lukas
ĐẠI BÀNG
5 năm
@baobao214dn bài viết hay, nhưng link ảnh có lẽ lâu quá nên bị delete hết rồi bác à =.=

ps: cần lắm bác chủ thớt up lại ảnh ạ !
wildwolfvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
ảnh đen thui là sao ạ.?
xversion1
TÍCH CỰC
5 năm
Chắc ảnh lâu ngày bị hỏng, em chưa có thời gian up lại, các bác down file này về xem nhớ: https://drive.google.com/file/d/0B_sDK2X_M0AKdngyaktVdmNZNVk/view?usp=sharing
kevin_lukas
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xversion1 Cảm ơn bác rất nhiều 😁 Chẳng hay bác có nhận dạy chỉnh sửa ảnh - blend màu v.v.. không, mình cũng đam mê nhưng toàn tự mày mò nên đôi khi râu ông này cắm cằm bà kia, chả biết xử lý thế nào cho ổn cả ? =.=

Nếu có thì minh xin đăng ký theo học ạ!
Bài học bổ ích quá, tks
dinosg
ĐẠI BÀNG
5 năm
có ai có lưu lại bài này ko? em mới vào đọc thì những hình đính kèm toàn màu đen mà thôi. 😔
sao hình ảnh minh hoạ bị đen thui không thấy được ạ? theo mình đọc hiểu những điều cơ bản này trước khi blend sẽ cực kỳ tốt cho việc điều phối cảm nhận bức ảnh trong quá trình blend màu, nhất là làm việc trên những màn hình máy tính chưa cân chỉnh màu tốt thì hiểu rõ histogram giúp xử lý màu và sáng tốt cho bức ảnh, cám ơn chủ topic ạ
da.4792
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cám ơn bác nhiều. Mình trước h cũng thắc mắc và muốn tìm hiểu rõ hơn về histogram nhưng k thấy bài chi tiết và dễ hiểu thế này.
Cám ơn nhiều vì thông tin bổ ích
hungngoduc
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mới học nghề nên mình cần những cái cơ bản như này. Tiếc là lúc mình đọc được thì link ảnh đã hỏng hết rồi. Dù sao cũng cảm ơn vì bài viết hay và tâm huyết của bác
hóng ké kết quả với ạ
m kb xin phép hóng với ạ
bisatri
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có cách nào từ 1 bức ảnh mà mình tải trên mạng lấy được thông số Historgram để lưu ra làm preset màu được không cả nhà ơi

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019