Hình ảnh 3 thiết bị chạy Windows Phone 7 đầu tiên

niky
16/3/2010 2:42Phản hồi: 74
Hình ảnh 3 thiết bị chạy Windows Phone 7 đầu tiên
Tính đến nay, Microsoft mới chỉ trình diễn đúng 3 thiết bị demo, sử dụng hệ điều hành Windows Phone 7. Cả 3 đều mang màn hình cảm ứng và có những thiết kế rất khác nhau. Tuy nhiên, mọi thông tin kỹ thuật phần cứng của những chiếc máy trên đều vẫn còn đang được giữ kín.

Một không có nhãn hiệu nhưng lại do Asus gia công, có hình dáng vuông vắn và đã được Microsoft sử dụng lần đầu tiên để trình diễn tại MWC 2010 hồi tháng 2. Một mang nhãn Samsung, có màn hình AMOLED sáng rõ và thiết kế khá giống với các smartphone chạy Symbian và WinMo 6.5 gần đây như Omnia II, Omnia HD. Và chiếc còn lại mang nhãn LG, dạng trượt với bàn phím QWERTY, mỏng ngang ngửa iPhone và Nexus One, được giới thiệu trong chương trình gặp mặt thường nhật của Engadget và cũng được chính đại diện Microsoft xác nhận sẽ là smartphone đầu tiên bán ra sử dụng Windows Phone 7.

Nguồn: Engadget
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrhaeji
ĐẠI BÀNG
14 năm
đẹp quá các bác ah 1
Nhìn trông lòe loẹt quá :no6xn:
alanlee
TÍCH CỰC
14 năm
Đừng nói là cái máy ở giữa chỉ có 1 nút nghen :eek:

Do hình chụp mờ chăng ? :wink0st:
Cái phone đó có 3 nút cảm ứng mà
hpgover
ĐẠI BÀNG
14 năm
3 nút bác ơi:d.................................
Em thấy nó có 3 nút mà bác! Kết em ASUS thế ko bít!
long_vn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Máy chạy win7 bắt buộc có 3 nút và chỉ 3 nút mà. Hôm trước công bố rồi. HD2 ko có cơ up lên 7 đâu. mà hình nút em ở giữa là cảm ứng
dù ko thích thương hiệu LG lắm nhưng trong 3 em trên thì thiết kế của LG là đẹp & hợp lý nhất vì có bàn phím qwerty tiện dụng ngoài màn hình cảm ứng, chủ yếu là chờ đợi thông tin phần cứng như thế nào thôi
tjamo
ĐẠI BÀNG
14 năm
nhìn mấy con đó đẹp quá nhưng k bít dùng thì the nào nhỉ bác nào có chia sẻ với anh em 😕😕
4fun
TÍCH CỰC
14 năm
Nhìn kỹ thì nó có 3 nút mà bác ?
em nó có 3 nút mà bác
nhìn cái today nản không chịu được, y chang như cái hồi 6.5 😁
cái giao diện nó thì thô nhỉ
xtmg1
CAO CẤP
14 năm
tương lai WP7 có vẻ mờ mịt quá nhi?
mrkissn
TÍCH CỰC
14 năm
mình mún có 1 cái 😁
lại có thêm những lựa chọn
bluesight
TÍCH CỰC
14 năm
CÁI MÀN HÌNH TODAY XẤU VÃI !CHẲNG THẤY ĐỘT PHÁ THIẾT KẾ GÌ MÀ CÒN THẤY ĐI LÙI CÔNG NGHỆ (KO CÓ ĐA NHIỆM MÀ ĐÒI PHẦN CỨNG CAO QUÁ - CPU 1GHz - KO BIK ĐỂ LÀM GÌ) IP CHỈ CẦN 400MHz LÀ CHẠY ĐƠN NHIỆM TRƠN TRU, ANDROID THÌ 528MHz CHẠY ĐA NHIỆM MƯỢT MÀ, TỚI WEB OS CỦA PALM TUY CHƯA HOÀN THIỆN LẮM NHƯNG CHẠY ĐA NHIỆM VẪN LÁNG MƯỢT MÀ CHỈ CẦN CPU 600MHz. WP7 SẼ TRỞ THÀNH 1 PHIÊN BẢN CỦA WIN VISTA TRÊN NỀN DI ĐỘNG MẤT ....!
Atoxic
TÍCH CỰC
14 năm
Hix hix đẹp qua'?! Không pít khi nào mới được cầm đây?
chiếc màu vàng đẹp quá nhỉ! giao diện wp 7 nhìn kĩ cũng thích, tạo nên sự khác biệt với các hđh khác đấy chứ!
Nói chung thất vọng với winphone 7 quá, chẳng bù cho windows 7, cái winphone này không biết sử dụng như thế nào nhưng mới nhìn vào today trông như điện thoại của 10 năm trước ấy
nbkpr0
TÍCH CỰC
14 năm
nghe nói mấy cái này cấu hình khủng lắm
ntnk1984
TÍCH CỰC
14 năm
nhìn chẳng hoành tráng như mong đợi nhĩ, chắc chỉ là chuột bạch thôi
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
14 năm
đã chạy win7, cầu hình ok,