Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hình ảnh] BlackBerry Priv chính hãng: vẫn phải cài thêm phần mềm để gõ tiếng Việt

sonlazio
9/12/2015 9:43Phản hồi: 161
[Hình ảnh] BlackBerry Priv chính hãng: vẫn phải cài thêm phần mềm để gõ tiếng Việt
BlackBerry chính hãng sẽ bắt đầu được giao trong tối nay cho những người đặt trước với giá 18.5 triệu đồng. Priv phiên bản Việt Nam được sản xuất ở Mexico, dành riêng cho thị trường Châu Á Thái Bình Dương, tiếc là phần mềm vẫn chưa hỗ trợ tiếng Việt có dấu dù đã cập nhật lên phiên bản hệ điều hành mới nhất. Có lẽ trong thời gian tới, thậm chí là vài ngày tới thì chúng ta sẽ thấy một bản cập nhật nào đó sửa lỗi và bổ sung thêm tính năng cho chiếc máy này.

BlackBerry Priv phiên bản Việt Nam cũng như quốc tế đều tặng kèm cục sạc 5V 1.3A, một cục sạc tốc độ thấp và đáng tiếc khi mà Priv hỗ trợ QuickCharge 2.0. Với mức giá 18.5 triệu đồng rõ ràng chúng ta có quyền đòi hỏi cao hơn thế. Trong hộp cũng có hướng dẫn sử dụng tiếng Việt và tai nghe chứ không bị cắt như một số điện thoại gần đây.

Mình không muốn nói nhiều về Priv vì muốn dành nhiều cảm xúc hơn cho nó khi đánh giá chi tiết. Các bạn có thể tham khảo thêm những bài viết chia sẻ rất nhiều của Tinhte về sản phẩm này.
161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lololil
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xấu vãi
@Lololil Xấu 😁
kunlx
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Lololil chắc em giống bác, vì em không có tiền nên ngồi phòng net bấm phím nên thấy con này xấu quá 😁
@Lololil Chia buồn với con mắt thẩm mỹ của bác. Cá nhân em thấy con này đẹp, sang trọng và nam tính.
lnmh510
TÍCH CỰC
8 năm
Quá đẹp nhưng nếu cài phần mềm vào thì bàn phím cứng còn hoạt động theo chủ đích của BB làm ra ko
Đợt rồi dùng con Chacha, cài cái phần mềm gõ vào cũng chả thấy tốt lắm, chưa tối ưu cho bàn phím cứng
nhimret
CAO CẤP
8 năm
năm sau giảm 1/2 thì sẽ mua, nhìn nam tính đẹp vãi
nhimret
CAO CẤP
8 năm
@Emraroianhoi1990 xin lỗi nhé, chứ có tiền nhưng không phải là thằng đần để tiêu hoang.
Chẳng việc gì phải mua lúc mới ra cho đắt cả, làm người cầm đầu tiên oai được cái gì?
Như iphone lúc mới ra hàng xách tay bọn thương gia đẩy giá đắt lòi, người mua đầu tiên oai với bạn bè được 1 tuần xong thì khác gì mấy cái ip lúc ổn định giá?
😁 hàng bb nổi tiếng giảm nhanh, việc quái phải mua lúc nó ở đỉnh?
Tiền do công sức kiếm được, mỗi người 1 cách tiêu, nhưng phải tiêu thông minh chứ ko phải là để SĨ, hiểu không?
@nhimret Bạn có hiểu câu nói
Chó ăn đá
Gà ăn sỏi
Không vậy! Một số người đầu óc có Sỏi to bằng nắm tay ý. Động đến hãng sản xuất Smartphone nào là y rằng hãng đó không phá sản thì cũng sống lay lắt cho qua ngày đoạn tháng! Thương thay cho BB QUÁ!
thyutinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhimret mua cũ thì con nào chả như vậy, thú thực có tiền tôi cũng ko mua pp vì quả thực nó quá thừa thãi, với tầm khúc dưới 7tr tôi kiếm đc nhiều con khác hơn ví dụ z30 tôi đang dùng có 3tr mà vẫn ngon khỏe. cái đang nói là hàng cao cấp pp mới vẫn 11,5 và 12,5 kia kìa. ai nói mua hàng cũ, IP 6 pl cũ cũng còn 12 còn j, lúc ra nó là bao nhiêu.
@Emraroianhoi1990
cho con dao này
slbadguy
TÍCH CỰC
8 năm
Pin to giá cao mà cục sạc chán quá vậy, định giá thế này là tự làm khó mình rồi BB
Quá nhanh quá đẹp quá........
Cuối cùng ko chịu nổi nhiệt phải qua android, cay đắng quá
giá đó nên cho cục sạc nhanh chứ ta
Giờ muốn tìm 1 sp ko made in china cũng khó. Mong những ae ko có gì ngoài điều kiện hãy mua và ủng hộ bb để khi mình có điều kiện thì có thể mua được.
saladass
TÍCH CỰC
8 năm
@ncdangson Mua Lumia950 sx tại VN mình i.
Kataklysm
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chắc chỉ fan bb mới thấy nó đẹp. Mình thì thấy thô vãi cả lái ra
nói khí không phải chớ nếu mua cái này em cứ thấy ngượng ngượng ^^
Cần gì phải cài đặt đâu. Đằng nào mà chẳng mua về rồi cài đặt những app linh tinh chứ. Mà nghe nói con này đang cháy hàng trên toàn cầu đúng như mình đã dự đoán mà. Việt nam bị giao hàng chậm đó! Làm gì có đủ máy để giao đúng như lịch hẹn đâu. Đã bảo rồi mà,con này là gây sốt đó mà mọi người không tin! Giờ trắng mắt ra chưa!
@Lololil Lượng người dùng bb cũng không phải nhỏ đâu
@Emraroianhoi1990 Thanh niên thích gấu bông và rất cá tính. Mình rất ngưỡng mộ những người như bạn, dám đạp lên dư luận để sống và sống thật với con người của mình. Tôi thích bạn, my idol.

Tỉnh ngủ đi ông mãnh, ở đó mà tự sướng! 😁
@PressnHold
@Emraroianhoi1990 xuống đi thím êy
thangola
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sonlazio Cài thêm bộ gõ ngoài thì còn dùng được bàn phím cứng không bác? VD dùng bàn phím cứng với Laban key?
chipheo979
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuhiep Yêu cầu gõ có dấu đầy đủ khi tham gia diễn đàn!
hungtayho
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuhiep Cu Hiệp cài bàn phím nào vậy ?Sao mình cài thêm Swiftkey để gõ tiếng Việt thì mất phím tắt
@chipheo979 Cái này chắc là gõ bằng con Priv đây
@hungtayho Hôm qua mình đã mua máy, cài Swiftkey, vọc vọc một hồi biết cách cấu hình gọi tắt, chia sẻ anh em chưa cấu hình được:

Trên màn hình chính nhấn giữ lâu vào một khoảng trống bất kỳ 1-2 giây, vào CÀI ĐẶT, Priv sẽ mở trình Cài đặt Trình khởi chạy BlackBerry.
1. Vào Hoạt động nhập -> Chọn Sử dụng một lối tắt bàn phím bấm nhanh.
2.Vào Phím tắt -> Cài đặt theo ý bạn. Mình thấy chức năng gọi tắt của Priv tốt cho cả 2 trường hợp BẤM GIỮ NHANH và BẤM LÂU.

Khởi động lại máy để khởi chạy chức năng gọi tắt rồi sử dụng nhé.
Fan Sam , Fan Táo , Fan BB bắt đầu chiến tranh rồi , dù gì không đụng hàng , S6 và Iphone có hàng nhái , còn BB thì chưa có lẽ quá độc chăng 😁
sao ko giảm??? nếu theo dõi từ đời z10, z30, Q10 và posche đi rồi thấy....BB luôn giảm rất mạnh sau 9 tháng đến 1 năm...
boylikegirlz
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tanthanhkt10 bác tỏ ra nguy hiểm quá, lên GSMarena check xem Z10 bán ra từ bao giờ nhé!
@tanthanhkt10 Passport hơn năm rồi mới giảm gần 2tr thì sao bạn? Đổi sang chiến lược 1 năm 1 sản phẩm chắc sẽ khác.
@tanthanhkt10 Vãi cả giảm sau 9 tháng đến 1 năm....lúc đó thì vòng đời sản phẩm đã thành lạc hậu rồi mà chẳng giảm! Iphone nó cũng đang giảm ầm ầm kia kìa! Nói như đúng rồi ý! Mà đúng như vậy thật đó ha
Chờ giảm giá thôi, thích BB nhưng ếu chấp nhận được độ hoang tưởng của BB. 😁
Hôm trước đã tận mục sở thị cọng cáp, độ bền chắc 18 tháng là cùng nếu ace hay thường xuyên lên xuống...
Cea
TÍCH CỰC
8 năm
@BB VietNam Tháo máy ra xem luôn hả bạn? Sao không cho anh em chút hình để tận mục sở thị!
gtvtkid
ĐẠI BÀNG
8 năm
@BB VietNam LOL, con 9810 trượt 3 năm nay rồi có thấy đứt cáp đâu???? cáp của BB chứ có phải của sony với samsung éo đâu mà đứt được. Ngày xưa lạc hậu nên làm nó vậy, giờ mà làm thế thì ai dám sài, phá cmn sản. rốt! 😁
thyutinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@BB VietNam bác là thánh phán à mà kêu nhìn sợi cáp kết luận e nó độ bền 18 tháng 😆)
sử dụng 981 chưa 😃))))
Con này làm cái imei đúng nản. Imei chỉ có ở khe sim, máy ko có imei, ko biết PHTD có dán tem ko, hay lại như con Silver. Kiểu đó thì mất khe sim, máy mất nguồn khỏi bảo hành 😆 chưa kể mất khe sim mua lại là khỏi trùng imei luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019