[Hình ảnh] BlackBerry Priv chính hãng: vẫn phải cài thêm phần mềm để gõ tiếng Việt

sonlazio
9/12/2015 9:43Phản hồi: 161
161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Buồn cười mấy bạn cứ khen ngon, đẹp nhưng lại kêu đắt. Méo hiểu, ngon đẹp mà rẻ thì phò cũng k có giá ấy :eek: PP ra 1 năm mà giảm có tí kia kìa:rolleyes:
noritojichi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn ngon, ko bik cầm thì như thế nào :3
Bỏ qua con BB này, mua con BP để ủng hộ hàng Việt Nam 😁
Em giờ chỉ thích PP đỏ cho nó khác bọt. 1 tay i phân 1 tay đỏ là đẹp
luka
TÍCH CỰC
8 năm
Sớm muộn gì cũng sẽ giảm nhưng chắc ko nhanh một hai tháng đâu, Priv sản xuất kiểu nhỏ giọt thế sẽ khan hàng. Mình đã trên tay và cảm nhận nó không đc cứng cáp như PP, vỏ nhựa, viền nhựa mạ dễ trầy, mình đã chứng kiến một con bị trầy mép trên và vỡ nhựa chỗ đầu rãnh trượt, chắc va mạnh vào đâu đó nhưng lộ ra lớp nhựa, ngoài chất liệu vỏ ko tốt lắm thì mọi thứ đều rất tuyệt, sẽ mua sớm
Có hàng cũ rồi nhé, bên best mobile có đăng con bb priv mới dùng vài ngày, chắc bom xịt nên đẩy gấp thế
14tr mấy thì fai, vài ngày bay 4tr, k fai giảm do giá ảo luôn 😆
Cửa hàng còn bán giá đó, k biết các bác đẩy đi thì fai chịu giá nào 😔
longjack
ĐẠI BÀNG
8 năm
@wink Còn tùy thị trường nào. Có ông mua bên Roger rẻ bèo dùng 3 tuần bán 14tr5 có sao đâu. Vẫn bằng giá xách về
@longjack Vâng, thế vẫn chưa trả lời e câu hỏi mua sao bán nhanh thế ^^
Ai fan ra chỗ best mà mua kìa :p,
Tóm lại là doanh số, lợi nhuận làm thước đo thành công ạ.
P/S: mà các bác ra trải nghiệm thực tế đi, nói mồm ko ăn thua đâu, mua priv đi rồi hãy hy vọng nó bán tốt, chứ mà bán hẻo lại nhỡ mua thì 1 là đẩy gấp, 2 là ko dc hỗ trợ, hẻo, đắp chăn
longjack
ĐẠI BÀNG
8 năm
@wink Giống kiểu Apple Watch vừa bán ra đã một loạt ng rao bán thì sao? Iphone cũng vậy. Gear S2 cũng ko khác j mặc dù dùng cũng đc.
@longjack Tuỳ bác thôi, vặn vẹo mãi cũng k có kết quả, thôi thì nhìn doanh số lợi nhuận đi, kiểu j chả biết, mà hnhu em ko thấy ai lạc quan vào tổng doanh số, lợi nhuận của cái dt này 😆
Hắc Báo
ĐẠI BÀNG
8 năm
chờ hạ giá còn 3tr xúc e liền
quanngonngon
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bóc ra dán lại mai mốt bán cho có giá.
vohuu
TÍCH CỰC
8 năm
Chắc năm sau mới mua nổi. Thích câu "mình đâu có ngu" 😆
nhonnghia
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dùng Blackberry lâu rồi và đang dùng passport thì cảm thấy rất tiếc vì Blackberry lại không thấu hiểu thị trường Việt Nam. Mình không thích cái kiểu phải bỏ tiền mua 1 cái giá cao mà lại chưa hoàn thiện và phải chờ. Nếu đã chờ thì chờ tới hoàn thiện tất cả rồi hãy bán.
Nhưng công nhận là cái máy rất đẹp và giá 16tr là vừa 18,5 tr là quá cao.
Hôm qua ra cửa hàng định múc em nó, cơ mà đến lúc cầm trên tay thì không thể yêu thương được nữa. Dù ban đầu đã nhủ lòng là cho dù nó xấu đẹp cũng mua để ủng hộ BB, nếu BB thành công thì ngon mà ko thì coi như có máy sưu tầm ...
Máy mặc dù có phím trươt nhưng mỏng hơn so với mình tưởng tượng ,chất lượng hoàn thiện kém, hơi ọp ẹp . Mình tưởng là hệ khung trượt bằng kim loại không gỉ hoặc loại chống xước cao cấp cơ mà va chạm nhẹ hoặc bấm mạnh móng tay là tạo vết lõm hoặc xước . Máy mặc dù mỏng nhưng cảm giác rất to to bè bè chiều ngang, lại vuông các góc chứ không bo tròn, nếu dùng thêm ốp silicon thì hơi quá khổ ( mặc dù mình đang xài note 5 và 6plus và đã cầm lên so sánh cùng 2 con )
Cảm giác nó rất to ngang và thao tác hàng ngày sẽ bất tiện. Khi trượt bàn phím thì thật sự là quá to phải dùng bằng 2 tay ( có lẽ lâu nay mình dùng full cảm ứng và quen dùng 1 tay lên khi trượt phím ra cảm thấy rất khó sử dụng 1 tay )
Bàn phím lại không có tiếng việt mặc dù giao diện có tiếng việt
Cái mình nản nhất và quyết định không mua em nó nữa là MÀN HÌNH , có lẽ lâu nay xài SS với LG quen ( trước đây mình là fan HTC ) và kể cả giờ đang dùng IP thì vẫn cảm thấy màn của em Priv này quá tệ, màu sắc nhạt nhoà đục đục, lại thêm cái giao diện gốc của Android nền màn hình ứng dụng là màu trắng ko thay đổi đc, icon thì lủng củng ... mình đã thử cài Nova Luncher để xem có khắc phục được không nhưng tình hình vẫn không cải thiện được
Cuối cùng đành xin lỗi chủ cửa hàng và cắp đít ra về . Nản toàn tập ( chưa bao giờ cảm thấy hào hứng với sản phẩm smartphone nào như em Priv này trước khi ra mắt và nản như bóng bay xịt khi ra về ... 😔 )
EM LẠ .....EM RẤT ĐẮT........NHƯNG ANH RẤT TIẾC...VÃI CẢ GIÁ...
Birdy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nóng hổi luôn, theo cả nghĩa đen lẫn bóng. Đem về sạc lúc tháo dây ra mém phỏng tay. Sao nóng dữ vậy hỏng biết?
iSoft
TÍCH CỰC
8 năm
đọc còm thấy chê nhiều hoen khen, kì này BB lành ít dữ nhiều rồi...
@iSoft Có éo xiền đâu mà vọc chả chê! Rõ hãm
vista1105
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thích bb nhưng giá này quá cao.
Mới lấy lúc tối, chưa vọc vạch gì. Cảm giác cầm rất thích

@samsungwave Máy này trông như hàng nhái của trung quốc ý! Bạn kiểm tra kỹ chưa đó
yomama
TÍCH CỰC
8 năm
@Emraroianhoi1990 Vậy của bạn đâu show xem thử giống hàng thật ko?
@yomama Ờ mình mới chỉ nghe nói thôi!
máy bình thường có sẵn bộ gõ rồi nhưng vẫn cài thêm của hãng thứ 3 xài nói gì con này
Đã bay vào Sg đi nhận máy Priv ở Sân bay, giờ vẫn đi nhậu chưa về ks để khui vọc nữa, 18.500k khuyến mại mấy thứ phải đến 2 củ mất.

Cảm ơn 365 đã hỗ trợ

Ps: mình là dân chơi, mua 6s 64 21.800k mà mới mất t7 rồi,
NH Thịnh
ĐẠI BÀNG
8 năm
hix cấu hình nganh LG G4; mà giá tới 18,5 nếu 12,13 thì ta ra mua liền; mà vỏ nhựa nữa mới đau
Nam tính và lịch lãm. Tuy nhiên, sử dụng Android thì Blackberry phải cập nhật bản vá thường xuyên.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019