[Hình ảnh] BlackBerry Priv chính hãng: vẫn phải cài thêm phần mềm để gõ tiếng Việt
sonlazio
5 nămBình luận: 164
baymap1957
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giá này thì thôi.
Con này có cần đăng ký Bis không nhỉ.
saohoa9188
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đẹp.hi vọng nó sẽ là cú hích cho bb
xEza
TÍCH CỰC
5 năm
Chưa câm trên tay nhưng man phép nhân xét rằng chỉ phần trên đẹp, phần dưới loa xấu, thô. Nói chung ko tin tưởng con này sẽ mang lại điều gì tốt đẹp, đột phá cho BB.

Một điểm rất ghét ở BB là NÓNG và NÓNG:

Cái OS10 của chính BB làm ra mà còn nóng ran, cầm lâu rất khó chịu, để túi quần cứ nóng ran cái đùi.
Vậy nên hôm trước khi xem review thấy vấn đề nóng vẫn tồn tại trên Priv thì tin chắc rằng BB đi chết luôn đi.
Canhtn1986
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xEza OS10 của bác là con gì vậy? Đổi cho em cái, em rất cần cục gạch nóng trong người để vượt qua cái mùa đông khắc nghiệt và cô đơn này 😁. PP của em nó cứ lạnh như không mới cú ^^
xEza
TÍCH CỰC
5 năm
@Canhtn1986 PP tất cả các đời. Em vừa tiễn PP SE đi xong trước Priv, thấy review vẫn nóng nên thôi kìm lòng vậy. :D
weixiao
TÍCH CỰC
5 năm
18 củ sạc 1,3A
ngon đấy chứ ?
mrcantona
TÍCH CỰC
5 năm
mình cũng thích bb nhưng tầm giá này thì đắt qá ko mua
bớt chút thì sẽ lấy 6s
còn tầm 1x tr thì làm chú s6 ngon hơn
chắc sang năm giá còn 7-8 thì mua 😃

từ bb10 đến h sang con này thấy vẫn chưa cải thiện nhiệt độ máy và pin ko tối ưu cho lắm
BB mà chạy Androis thì sớm hay muộn cũng đánh mất bản sắc của riêng mình.ngụp lặn trong thế giới Androis cùng hàng trăm thương hiệu điện thoại khác ....khó khăn chồng chất.Chả liên quan nhưng hôm qua đi mua cho thằng cháu con infocus m810 mình thấy quá ngỡ ngàng, có hơn ba triệu thôi mà thấy máy có hình thức quá đẹp và tinh tế ,dưới con mắt cá nhân mình thấy hình thức còn đẹp hơn cả con 6+ mình đang dùng.Thế mới thấy thế giới Androis cạnh tranh khốc liệt thật
@suachuamaychieu.com.vn ngụp lặn trong thế giới Androis cùng hàng trăm thương hiệu điện thoại khác ....khó khăn chồng chất./
Ai bảo thế ,có hàng nghìn hãng sản xuất Android lớn nhỏ nhé! Từ sau viết gì thì nhớ suy nghĩ trước,không ai chạy theo bạn để sửa từ đâu..
rickchenboss
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang xài Z30 và khẳng định bộ gõ tiếng việt native của BB10 như sh*t.
khuctrinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@rickchenboss Nhứt trí, bộ gõ ngu chưa từng thấy, toàn bỏ dấu tiếng Việt cho cả từ tiếng Anh.
Tình hình là cài laban key lên priv mỗi lần bấm backspace trên bàn phím cứng thì nó xóa từ đầu tới cuối 😔.
Cài swiftkey thì nói chuyện với bạn rất khó (vì em hay đệm tiếng đan mạch 😆))
db9911
TÍCH CỰC
5 năm
Chơi kỳ vậy.
Chính hãng mà chưa có tiếng Việt nữa
Bạn này vui tính quá. Mình thấy đề là Made in Mexico không biết có phải hàng nhái của TQ không nữa.

@samsungwave Hjhj mình cũng thích cái máy cí bàn phím như này lắm,ảo cũng có nữa. Nhưng mình nghèo quá à! Nên không có đủ tiền để cưới em nó! Mình sợ mình buồn chớt mất! Bạn đã mua được máy này đợt đầu tiên với giá cao vời vợi thì chứng tỏ bạn đi làm lương tháng rất cao hoặc nhà bạn rất giàu có....bạn có thể cho mình mượn ít tiền để mua cái máy này không? Năn nỉ đó! Cho mình mượn tiền đi,mình hứa sẽ trả mà!
@Emraroianhoi1990 Hheehheh giỡn vậy đủ rồi, có khách kêu chở xe ôm đi Bình Chánh, mình chạy đây có gì trưa rảnh nói chuyện tiếp nha.
@samsungwave Khéo khoe số má ghê!
Những người dùng BlackBerry thường hâm hâm họ chẳng quan tâm đến giá cả chỉ cần thích là mua.
@Uyên Linh Kiểu kiểu giống như fan của iphone ý nhỉ! Không giống bọn fan bên Android...ki bo kiệt sỉ đo lọ nước mắm đếm củ dưa hành. Chắc họ khế rách áo ôm nên mới hay chờ Android bb priv giảm giá thì mới mua. Người ta đi làm ở đâu cũng vậy thôi,là phải có công. Đằng này fan Android khác đúng là hút máu chuyên nghiệp à
@Uyên Linh Bạn có biết máy này được sản xuất ở mêxicô không,và tại sao họ mua chưa? Bạn mà Ếch quá là mình không tiếp chuyện đâu đó nha
@Emraroianhoi1990 Mình không hiểu câu nói của bạn.
@Uyên Linh Không hiểu thì thôi vậy! Thế nhé!
Mà nói cho cùng thì con này còn thiếu chút xíu mới hoàn chỉnh. Đó chính là track ball or track pad giữa bàn phím cơ, thế mới tiện cho soạn văn bản. Hi vọng phiên bản tới sẽ có track ball.
Birdy
ĐẠI BÀNG
5 năm
cảm nhận sau 2 ngày sử dụng. chỉ cần 1 chữ TUYỆT. hôm qua duyệt mail trả lời mail cả ngày trên em nó. Cảm xúc ngày xưa lại về.
P/s thêm 1 cái TUYỆT nữa là sáng nay mới bán được cái IP 5S thần thánh cho 1 bạn trẻ giá 4 củ.
Thiết kế của Blackberry cái nào nhìn cũng sang trọng
Quá đẹp và sang trọng với phiên bản mạ vàng
Blackberry update, có tiếng Lào nhưng ko có tiếng Việt :|
isabella11
ĐẠI BÀNG
5 năm
e mới lấy máy về từ mainguyen, dùng tuyệt vời nhưng các bác cho e hỏi là có ai bị charge 1 lúc nó dừng ko nhỉ.... e bị dừng vài lần rùi fải tắt máy mở lại
Priv nếu vẫn chưa hỗ trợ tiếng Việt thì nếu chuyển danh bạ từ Iphone sang toàn tiếng Việt liệu nó có hiển thị lỗi không các bác nhỉ?
@nck_kool Chưa có bộ gõ tiếng Việt do BB phát triển chứ không phải vấn đề hiển thị/giao diện tiếng Việt bạn nhé.
Cài bộ gõ tiếng Việt bên ngoài như Laban key thì gõ bình thường được nhưng bộ gõ này không hỗ trợ tính năng đặc biệt khi nhấn phím cứng.

Sent from my iPhone using Tapatalk
@Mountain King Cảm ơn bác
Các bác ơi nghịch lung tung xong cái green light của em giờ nó không chớp nữa (kể cả lúc bật lẫn tắt màn hình) chỉ báo đỏ thôi, làm thế nào để bật lên cho vui các bác nhỉ?
@nck_kool Vào cài đặt -> âm thanh và thông báo -> kéo xuống chọn dòng thứ hai từ dưới đếm lên "thông báo ứng dụng " -> chọn ứng dụng theo ý muốn, sẽ cho chỉnh màu led trong đó.
Không phải ứng dụng nào cũng cho chỉnh led hết, có ứng dụng hỗ trợ và cho phép chỉnh, có ứng dụng không hỗ trợ hoặc hỗ trợ nhưng không được phép thay đổi ví dụ như đối với các ứng dụng mặc định có sẵn thì Messenger và Gmail thì cho chỉnh,..., blackberry Hub, ứng dụng gọi điện, BBM,... thì không cho.
@phamtuananh2085 Ý mình là khi điện toại tắt màn hình tối om vẫn có cái green led nhấp nháy kiểu đặc trưng của BB ý bác ạ
@nck_kool Là sao em chưa hiểu lắm, bác muốn led nó nháy khi không có bất cứ thông báo gì ah?
@phamtuananh2085 Đúng bác, các loại BB từ trước tới nay không có gì vẫn nháy xanh lá mà
@nck_kool thế thì chịu, em chưa cũng nghiên cứu tới nhu cầu đó, led là để báo hiệu một cái gì đó khi tắt màn hình, em thì dùng blackberry chỉ thấy nó nháy xanh khi báo về dung lượng pin hoặc đổi nhiều màu khi cắm sạc thôi . Có khi nào bác nhầm gì đó không?
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019