Hình ảnh buổi offline BlackBerry "Tình yêu còn mãi" tại Cafe Tinh tế 1/6
Mikeknowsme
1 nămBình luận: 132
Một tình yêu với BB, nhưng giờ chỉ còn Q10. Vẫn yêu BB!!!
toke
TÍCH CỰC
1 năm
Rồi đến một ngày, hội BB off cũng giống hội Palm, hoài niệm và hoài niệm...
bkb_ct
TÍCH CỰC
1 năm
ước gì blackberry ra lại con Q10, iu q10 từ lâu mà hdh chả có gì để xài
anhlau87
TÍCH CỰC
1 năm
Nhiều bác vẫn nặng tình với BB quá!
anhlau87
TÍCH CỰC
1 năm
@NDC9057 Hihi. Em cũng dự định sẽ mua một cái K2 cũ màu đen để dùng nạ. Còn máy mới vẫn giá đó thì thôi, em chịu.
philong.ktnn
ĐẠI BÀNG
1 năm
@anhlau87 những người tâm huyết với BB thực sự, dùng BB đúng như bác nói từ thời trước.
Sau này ai dùng từ Priv trở đi chắc k còn cảm hứng với nó nữa.
Bác dùng K2 cũng gọi là tạm ổn thôi, vì màn hình quá bé, so với các hãng khác thì ở mức bình thường (em hiện tại đang dùng nhé, đổi chán chê đt cuối cùng cũng phải về BB)
@anhlau87 đơn giản là những người dùng black k có nhu cầu giải trí trên điện thoại nhiều (không games,không chát chít nhiều ) và hơn nữa tính cách người sử dụng black cũng có khác biệt với số đông còn lại nên thích sự khác biệt giữa một rừng điện thoại nao nao giống nhau ngày nay )
@philong.ktnn em cũng dùng qua mấy loại, giờ lại về với Keyone, cảm giác nó vẫn có gì đó ko thay thế được. Nhất là cái phím tắt, ứng dụng của em giờ toàn gán phím tắt hêts
solshin131
ĐẠI BÀNG
1 năm
Theo mình thì Bb87, 99, pp là đậm chất BlackBerry và xài ngon nhất
Không có gái ah ?
mrtoanhcm
ĐẠI BÀNG
1 năm
Cũng còn thấy đường về 😆)
NDC9057
CAO CẤP
1 năm
@mrtoanhcm Chú Hải đến trễ thế
mrtoanhcm
ĐẠI BÀNG
1 năm
@NDC9057 Cũng ngồi bàn tới cuối bác ạ
Blackberry mình cho người già không lấy rất là buồn 😔, lúc trước mua con q10 hơn 10 củ, mà giá thị trường còn có 1-2 củ nên cho vì tiếc ai ngờ bị chê luôn nên bán rẻ.
asian4you
ĐẠI BÀNG
1 năm
https://photo2.tinhte.vn/data/attachment-files/2019/06/4673616_Hinh_anh_offline_blackberry_tinhte_35.jpg
Em gái này dùng BB giữ nhỉ 99 trắng hơn Ngọc Trinh luôn.
Thinh coi
ĐẠI BÀNG
1 năm
Cảm xúc lại về. Một thời mất ăn mất ngủ với BB. Lúc chia tay chiếc BB Passport thực sự là khoảnh khắc khó quên. 😔
Thấy mọi ngườì vẫn yêu quý blackberry như này càm thấy ấm lòng dù k còn nhiều người.dù ít nhưng mà chất ,dùa chưa có cơ hội off cùng anh em nhưng vẫn luôn yêu quý Black
From Czech
@hunterval Dạ , dân chơi gì đâu anh .vì yêu những gì hoài niệm .nhưng gì khác biệt nên em dùng thôi .với lại một người mà chưa khi nào dùng qua điện thoại cảm ứng .thì lưa chọn Qwerty là lựa chọn hợp lý
@NDC9057 vâng bác, em ở trung âu ah . cả gia đình đều bên này ,ở đây Blackberry giờ cũng không dùng nhiều ,mà giá thì dường như nó k rớt giá ,
hunterval
TÍCH CỰC
1 năm
@hongkong nguyen thấy nick tưởng ở Hương cảng =))
@hunterval --)) là tên của em bác ah
pongdrang
ĐẠI BÀNG
1 năm
Mình cũng là fan của blackerry nhưng lại bận không tham gia off được. Thấy mọi người vui quá, không biết bao giờ mới tổ chức lại, nhất định sẽ tham gia.
@pongdrang Cuối năm bạn nhé!
@Lucasushi Dạ em chào anh ạ :3 chào mừng anh tới diễn đàn ifan lớn nhất VN
grenade87
ĐẠI BÀNG
1 năm
Đã dùng 8310 -> 9650 -> 9000 -> 9700 -> 9780 -> Z10 -> Q10 -> 9900. Một thời lọ mọ up rom cài app, khổ nhất là em 9650 fix lỗi tùm lum, cài tối ưu rom các kiểu vì nó chíp kém 9700 chạy os 6 kém xa 9700, được cái cầm đầm tay và loa thoại nghe cực ấm 😁
hoangvuvn06
ĐẠI BÀNG
1 năm
Kích thích quá , hy vọng BBer NTrang cũng có buổi offline ntn 😃
@hoangvuvn06 kêu gọi thôi bác 😁
Mình một thời Dolly 8100 rồi Bold 9000 rất đáng nhớ ! Giờ vẫn rất cảm tình với BB nhưng ko dùng nữa vì chức năng ko đủ với mình.
haya
TÍCH CỰC
1 năm
Điện thoại đầu tiên mình xài là Nokia 6300, sau này ba mình cầm con Blackberry 8800 về mình chê quá trời vì hãng này là hãng cùi bắp. Vâng, lúc đó là năm 2007 và mình đã khó chịu khi ba mình lại bỏ tiền đi mua chiếc đt dỏm này. Sau này mình tìm hiểu về BB và mê mẫn Bold 9000, vẫn còn nhớ cảm giác say mê, nôn nao mong chờ hàng về. Mỗi ngày lên mạng coi hình ngắm nghía. Cảm giác đó cũng giống như lần đầu rước Nouvo 4 về (lúc đó Ya mới ra - hè 2008) được ba mua tặng để vào năm 2 đại học.

Con đầu tiên là Bold 9000 Roger mua trên eBay nhờ bạn xách tay về hình như đâu đó năm 2008. Mãi đến hè 2013 con Bold bắt đầu ngáp do ROM đã tới tuổi. Trùng hợp VN cũng mở bán Q10 vào hè 2013, vậy là mình xách dép lên Vincom mua 1 cặp về cho mình và ba. Đó là khoảng thời gian mình và ba xài chung 1 mẫu Blackberry vì trước đó ông xài 8800 rồi đến 9650 Sprint. Thực sự mình ko thích Q10 bằng con Bold 9000, nhưng ko phải là ko có tình cảm. Thấy BBOS và QNX bất tiện do đó là thời kì app trên di động phát triển cực thịnh nên đã mua thêm 1 em iPad mini 4 cho đỡ thèm (chứ bản thân mình ghét Android và ko có hứng thú lắm với iPhone).

Song song với Q10 thì ba mình cũng xài P9981 nhưng hình như bị tài xế riêng chôm mất, ko còn thấy đâu cả. Đến khi Q10 hết thời thì ba mình chuyển sang Priv một thời gian khá dài, còn mình vẫn xài Q10 cho đến khi Key1 vừa ra mắt thì đổi lên, Q10 thì vẫn còn xài đc cho tới giờ. Đến hè năm ngoái 2018 thì Key2 cũng vừa ra mắt thì bố con mình lại có dịp xài chung một mẫu. Nhìn chung thì ngoại trừ Bold 9000 xách tay hàng refurbished thì các mẫu sau này đc bán chính hãng ở VN đều được mình mua ngay từ lúc mới ra 😆

Hồi xài Nokia 6300 thì mình quen bạn gái đầu tiên. Sau này xài Bold thì quen bạn thứ 2 và thứ 3 nhắn tin tiện hơn hẳn, Q10 thì thứ 4 và thứ 5 cho đến Key 2 ra thì mình đã cưới con nhỏ thứ 5 đó về làm vợ đc 2 tháng 😃).

Xài keyboard riết rồi thành quen, ko bỏ đc. Đến giờ vẫn còn nhớ lắm chiếc Bold thân yêu. Cũng muốn mua 1 em để chơi nhưng linh kiện điện tử 10 năm tuổi rồi thì...

Biết đến thương hiệu này đến nay đã hơn 10 năm từ ba mình, điều này cũng và sẽ là một kỷ niệm đẹp trong cuộc sống của mình vì chiếc điện thoại này cũng là thứ để kết nối mối quan hệ bố con của mình, vì mình thường phải trouble shooting cho ông. Những hình ảnh bố con chia sẻ về những tính năng, cách sử dụng của chiếc điện thoại này sẽ mãi là những ký ức đẹp cho bản thân mình...về sau này. (Có lẽ trong đây cũng có nhiều anh em ít chia sẻ, nói chuyện với ba mình như mình?)

Xài cái thứ mình thích, có tình cảm có thể có bất tiện nhưng vẫn sướng hơn chạy theo thứ ko có cảm xúc, dân công nghệ thì ko ngại đến chuyện bất tiện. Đó cũng là tiêu chí mình chọn mua "đồ chơi" như xe cộ, máy ảnh, laptop... và hầu như những thứ này đều bán lỗ vì ko giống theo thị hiếu thị trường =))

Chúc các bạn vui với thứ mình chọn. Dám bỏ tiền ra mua cái mình thích thật sự là điều khó khăn 😃 Đến thời điểm này, qua tay nhiều thứ "đồ chơi" nhưng vẫn ko hiểu sao Blackberry lại là thứ cho mình nhiều cảm xúc và kỷ niệm đến như vậy?
@haya 2008 mới ra 9000 mà bác đã quất được ngay rồi! Hic
Giữ lại con Q10 sau kể cho con zai nghe b ạ!
Từ ngày ra bb10 là bb đi xuống cả phần cứng lẫn phần mềm! Xài màn amoled khá tối, nhạc chuông bé và phím k được phê như 99!mình đổi xuống lại 99, rồi sau đó quất em PP để xài...
Chắc thời gian xài 9000-99-PP1 là đẹp nhất!
Mấy em như này về sau cũng share cả cho ae chơi cùng! Hic
hunterval
TÍCH CỰC
1 năm
@haya 2 cha con dân chơi! NGhe 'tài xế riêng' là biết bác trai đẹp trai rồi!
vlgiang25
ĐẠI BÀNG
1 năm
@haya Phải đặt nhập vào để thích cái khí chất của bạn. Bán lỗ hơn cả giá thị trường để lửa đam mê được truyền đi tiếp và yêu thích thật sự chẳng cần phải hỏi ai, chẳng cần ốp lưng, dán màn hình, bán lỗ giá... Cứ mua và xài theo cảm nhận của mình, đừng xài vì ý thích của người khác và giữ gìn cho người xài sau.
Vẫn giữ mớ này!
Cái đầu tiên của dòng bb là 8100 và tiếp theo một mớ đó giờ để trưng vì đang dùng Android.
philong.ktnn
ĐẠI BÀNG
1 năm
@hoainam_002 Em cũng làm 1 mớ như bác, cứ cất tủ nhưng mấy đứa em qua nó xin hết 😁
BB tiện lợi trong quản lý tài liệu thật, nhưng hỗ trợ giải trí, công nghệ ít quá 😔
Em đang dùng K2 mà còn càm thấy bất tiện :((.
Em Trang chân dài, đã gặp ở Thanh Hoá
uuNgao
ĐẠI BÀNG
1 năm
làm sao để biết những buổi offline ở tinhte nhỉ. lần nào biết cũng toàn trễ
buffet xịn quá nhỉ 😁
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019