Hình ảnh buổi offline Hội chơi phím cơ Hà Nội (27/6/2021)

29/6/2021 0:22Phản hồi: 119
Hình ảnh buổi offline Hội chơi phím cơ Hà Nội (27/6/2021)
Ảnh cover.jpg
~ Sunday, June 27th, 2021 ~

Rất lâu rồi mình mới được tham dự một buổi Tech-offline như này, lần gần nhất (28/11/2020) là đợt offline Tivi Sony Bravia do Sony Việt Nam cùng Tinh Tế đồng tổ chức trong khuôn viên của Đại học Bách Khoa HN (ở ĐÂY). Được biết buổi offline phím cơ lần này do một tay to có tiếng ở đất Hà Thành khởi xướng nên sau khi nắm bắt những thông tin cơ bản về thời gian cũng như địa điểm, mình đã vô cùng hào hứng & phấn khích, thậm chí chắp bút, phác thảo sơ bộ nội dung & khung sườn cho bài viết ngay trước đêm diễn ra event.

Đến với buổi offline phím cơ, phần đông là những bạn nam thanh nữ tú còn khá trẻ nhưng niềm đam mê nhiệt huyết với bộ môn này không thua kém bất cứ ai. Tại đây, trên tầng 2 My Coffee - 129 Hoàng Cầu, Đống Đa, Hà Nội, người tham dự đã được mục sở thị nhiều bộ bàn phím đắt đỏ, những set keycap ấn tượng, cũng như được cầm trên tay, mân mê những nút artisan mà thường ngày chỉ được thấy trên mạng qua các kèo raffle từ phía các team-maker. Một trong những điều thú vị & hấp dẫn nhất của buổi offline là được trực tiếp giao lưu, mua bán các nút phím với nhau cũng như tham gia loạt game GA mà chủ kèo (bạn Vũ Minh Tuấn) cùng những AE tay to khác đã mạnh dạn tài trợ. Mời AE cùng nhìn lại vài khoảnh khắc đáng nhớ của buổi offline qua loạt ảnh đính kèm bên dưới.

Tờ yết thị về thông tin buổi offline thay cho lời mời của bạn Tuấn.​

My Coffee (129 Hoàng Cầu) - nơi diễn ra buổi offline phím cơ.​

27-6-2021 (3).jpg

Quầy lễ tân với một bé gái phục vụ duy nhất.​

27-6-2021 (6).jpg

Theo dự kiến, buổi offline diễn ra lúc 9h nhưng 7:49AM mình đã có mặt để tranh thủ ghi hình toàn bộ khuôn viên tầng 2 vào khoảnh khắc trước giờ G.

27-6-2021 (0).jpg

Đây là 2 hộp với rất nhiều nút artisan mà bạn Vũ Minh Tuấn - người chủ trì buổi offline đã mang đến để AE chơi phím cơ được dịp thoả thuê chiêm ngưỡng & ngắm nhìn, nội 2 cái hộp đựng (Sisi r2 + Treasure Box của GSK) cũng đã toát lên phần nào độ chất & khả năng chịu chơi của bạn này.

27-6-2021 (23).jpg
27-6-2021 (24).jpg

Quảng cáo

Bên dưới là loạt các sản phẩm mới nhất của team T-Lab (ngoại trừ em Mooe với colorway Marley) mà bạn Tuấn đã đem tới buổi offline nhằm giới thiệu & quảng bá với Cộng đồng những người chơi phím cơ tại HN.

27-6-2021 (25).jpg
27-6-2021 (69).jpg

3 nút artisan đầy màu sắc cũng của bạn Tuấn, lần lượt từ trái qua phải: Tolaga (Carbon), Mooe (Classique), Tolaga (Watermelonie).

27-6-2021 (139).jpg

Bộ 3 Sirius - một sản phẩm rất ăn khách của team Artkey với các phiên bản: Orange Juice, BnW, Olivia.

Quảng cáo

27-6-2021 (32).jpg

Vài nút artisan khác mình chưa kịp biết đến danh tính.​

27-6-2021 (30).jpg
27-6-2021 (36).jpg
27-6-2021 (138).jpg
27-6-2021 (140).jpg

Vốn dĩ việc sở hữu các nút artisan là niềm yêu thích của rất nhiều người chơi phím cơ, đôi khi có tiền cũng chưa chắc đã mua được, thế nên buổi offline lần này là dịp không thể tốt hơn để bá tánh được nhìn tận mắt, sờ tận tay.

27-6-2021 (29).jpg
27-6-2021 (145).jpg

Một số bạn tỏ ra khá thích thú nên đã tranh thủ dùng điện thoại để chụp lại.​

27-6-2021 (41).jpg
27-6-2021 (64).jpg
27-6-2021 (101).jpg

Thử cảm giác gõ cũng như trải nghiệm những âm thanh phát ra từ các loại switch cũng là điều được nhiều người quan tâm.

Bao nhiêu AE biết tổng giá trị của 60 nút artisan này?​

27-6-2021 (49).jpg

Đây là bộ K20-02 (theo cách đặt tên của bạn Nguyễn Hữu Mạnh), theo chia sẻ của bạn này thì chiếc bàn phím sử dụng mạch Hannah-910 còn set keycap là sự pha trộn tổng hoà giữa kit Alpha Symbiosis + Alpha Oblivion ASCII + Grab Colemak Symbiosis + Grab mod Oblivion.

27-6-2021 (141).jpg

Với tông màu đen đỏ, bàn phím YMDK SP split 64 kèm set keycap Grab JTK red + JTK John Wick Alpha của bạn Thành Phạm đã thực sự đem lại điểm nhấn hết sức ấn tượng trong loạt các bàn phím có mặt tại buổi off.

27-6-2021 (57).jpg

Bộ bàn phím NJ68 quen thuộc như càng nổi bật hơn với set keycap song ngữ NP Apple Fan, bộ này cũng thuộc sở hữu của bạn Thành Phạm.

27-6-2021 (46).jpg

Một trong số ít những bộ bàn phím có màu sắc nổi bật & rực rỡ nhất mình thấy trong buổi offline: Fox Lab f80 SE E-Yellow, còn set keycap có tên MT3 Serika, bộ này thuộc sở hữu của tay to Vũ Minh Tuấn - đại diện bên TaobaoShop.

27-6-2021 (47).jpg

Đây có lẽ là bàn phím với layout dị nhất trong số các loại bàn phím mình thấy trong buổi off mặc dù trước đây từng nhiều lần thấy trên mạng. Theo lời giãi bày của khổ chủ (bạn Sơn Hoàng) thì chiếc bàn phím có tên Majapahit (trị giá 5.5 triệu) còn bộ keycap là epbt Kuroshiro (có giá 3 triệu), trong đó mạch Maja, case mica.

27-6-2021 (91).jpg

Bên dưới là chiếc Geon F1-8x cùng set keycap CRP Tulip (phảng phất nét gì đó hoài cổ na ná Leopold), riêng tiền switch đâu như đã trên dưới 7 triệu, hiện mình chưa biết chính xác chủ nhân của bộ này.

Mình đã có dịp tiếp xúc ít phút với chủ nhân của Anna Pro 2 lúc đầu giờ, bạn này đến sớm thứ 2 trong danh sách những người tham dự. Set keycap mình không nhớ tên, cũng không tiện hỏi lại do lúc đó bạn này đang mải... chơi game. Tuy nhiên theo thông tin mình được người dân cung cấp thì keycap bạn này xài là ePBT Sushi.

27-6-2021 (22).jpg

Chiếc bàn phím Tx75 V2 của Nguyễn Hoàng Hiệp (mod VNMK) với những màu sắc cơ bản.​

27-6-2021 (58).jpg

Một trong những màn hấp dẫn nhất của buổi off là khoảnh khắc diễn ra game GA với rất nhiều phần quà mà bạn Vũ Minh Tuấn đã đem đến, cụ thể gồm: nút artisan Cattie (Girlycaps), nút Mooe (Marley), nút Husky (LNV Key), kit Novelties JTK Suited Assasin, pad KWK Deskmat, ngoài ra còn có thêm vài món khác được một số bạn mạnh thường quân tài trợ: Jelly Key Guardian of the East (của bạn Việt - mod VNMK), bộ kit alphas DCS grab (của bạn Nguyễn Hữu Mạnh), case in 3D bàn phím - dạng gãy đôi (của bạn Dương Mạnh Tuấn).

27-6-2021 (180).jpg

Gương mặt của 8 bạn đã may mắn nhận quà trong màn random cuối buổi.​

27-6-2021 (178).jpg

Kết thúc buổi offline là tấm ảnh tập thể với sự góp mặt của hơn 2 chục anh em có chung niềm đam mê chơi phím cơ & artisan.

27-6-2021 (177).jpg

Hậu trường một số khoảnh khắc giao lưu trong buổi off.​

27-6-2021 (52).jpg
  • Bài viết có sử dụng một số thông tin được bạn Vũ Minh Tuấn cùng vài mem khác trên group VNMK cung cấp.
Theo dõi toàn bộ các bài viết chia sẻ của mình ở ĐÂY hoặc bên NÀY nếu AE hứng thú 😎
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thêm clip cho AE dễ mường tượng không khí của buổi offline 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

limann
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 vui..... nhưng cơ hội được ở bên nhau 21 ngày của các bác là khá cao 😆
@crazysexycool1981 Chả sao...3* là ổn rùi...
Cái gì khó để đó anh lo
@songthuong09 😒
@crazysexycool1981 Tụ tập đông người, báo CA bi giờ!
Tôi tin em!
ktung
TÍCH CỰC
3 năm
Ngó mà ham hố quá đê. Em chưa ưng bộ phím hiện tại nhưng thôi xài tạm đã. Chừng nào chịu chi dc thì mới chơi dc 😌
@Tim Apple Với ai thì có thể, chứ với A thì khó lắm, hàng phím F là thứ gần như ko thể thiếu của A để thao tác nhanh các nút Media cũng như chỉnh sáng màn hình. Chưa kể A cần có hàng phím đó để trang trí các nút màu sắc 😁
@crazysexycool1981 Thì nói rồi. Đó là tương lai của anh. Chứ bây giờ anh vẫn mê 8x mà.
@Tim Apple 👍
@crazysexycool1981 Ừa nha, để lúa khoai chín mới tinh nhoa!
Tôi tin em!
Đam mê quá.
@N2X Thứ này mà ko đam mê thì đam mê cái gì được nữa 😁
Đã có tín hiệu ra Home, cảm ơn bác Cu 😊
AYEA
ĐẠI BÀNG
3 năm
1 con phím bác nên lên 3-4 hình gì đó cho ae dễ hình dung bề ngoài và vẻ đẹp của con phím vì mặt trên thì quá nhiều con na ná nhau. Góc ngang hoặc mặt cắm kết nối nhiều con đều là điểm nhấn của phím, có khi là tạ ở mặt đáy nửa.
@AYEA Mình ko làm vậy vì sẽ khiến bài rất dài do ảnh được attach quá nhiều 😅
AYEA
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Thật sự nhiều con rất đẹp đến rất rất đẹp đôi khi là những đường cong ở hông cũng như ở mặt đít, không có những thứ ấy thì thật đáng tiếc.
@AYEA AE nên đảo qua các group phím cơ để chiêm ngưỡng thêm vì mình thấy bá tánh chia sẻ khá nhiều, điển hình là bên VNMK cũng như VAC 🤓
Thích quá - Đông quá, em đi báo công an mạng đây 🤣
@thaido_design 🤣🤣🤣
@crazysexycool1981 Sao cười anh 😀 em báo thiệt đó ha ha
@thaido_design Tha cho chúng anh, đừng làm tới nha 😂
nhìn anh em offline mà thèm quá, nhớ các buổi offline đông nghẹt người ghê 😁
HN giờ đỡ òi bác, trong SG có vẻ đang ban căng 😁
Báo công an nhé
hẹn nhau chơi mai thúy mà ko bị bắt... là đây!
iKaris
CAO CẤP
3 năm
Tụ tập đông vầy cũng hơi ghê :v
@DYH Chờ F0 lên tiếng
Gif
TÍCH CỰC
3 năm
@Bão Đã Tan 22 thằng đủ để lên phường rồi
Híu Mụp
TÍCH CỰC
3 năm
đang mùa dịch mà thích tụ tập nhỉ
Đang dịch mà thiếu ý thức quá ...
SpamsKiller
ĐẠI BÀNG
3 năm
1 ông trong kia dương tính là biết bao gia đình chia ly…
Quá xịn xò lun
@Hoàng Linh 5 "Xịn sò" ko phải "xịn xò" nha 😁
@crazysexycool1981 e noted nha bác!
Trước A cũng từng nhầm lẫn từ này, sau đó được 1 mem nhắc nên đã lên Google bới thử, quả nhiên viết chính xác phải là "xịn sò" chứ ko phải "xịn xò" 😁
@crazysexycool1981 Lúc đầu em tính viết "sịn sò" kìa! Nhưng nghĩ lại chắc là "xịn xò". Rỗi vẫn sai.
@Hoàng Linh 5 Giờ thì chú biết viết chính xác là gì òi đó 😁
Ngoknc
CAO CẤP
3 năm
Tp ko bắt các a à???
xyz abc
ĐẠI BÀNG
3 năm
đang dịch mà tụ tập đông người? còn đăng lên tưởng thế là ngầu?
mấy vụ này, báo công an số điện thoại nào nhỉ?
@xyz abc Trong mọi tình huống ko biết gọi số nào thì cứ 114 mà gọi bạn nhé
nomadkcb
TÍCH CỰC
3 năm
Chuẩn bác, nhìn cũng có ăn học mà ý thức như qq.
Nhà nước căng mình chống dịch, mới cho HN mở lại quán cf nhưng phải giãn cách và giới hạn số lượng mà chúng nó vi phạm rồi đăng bài thách thức thế này đây.
Coi cho vui thôi nha bà con , dính cô nghiện 1 cái là coi như không thoát được đâu . Dăm ba cái mai thuý , cần cỏ không nghiện bằng cái này :v
@Hồ Đăng Khoa Thì nghiện ở mức lưng chừng thôi, sâu quá chơi sao nổi? 😁
@Hồ Đăng Khoa Mình mua 1 cái bàn stock rồi nghỉ game. Thế là đủ.
@Tim Apple Nghe nhiều rồi " cái này nữa thôi là nghỉ " . Năm cũng nghe anh em , bạn bè " nghỉ " chục lần thế đấy .
@Hồ Đăng Khoa 😆
Nhiều keycap đẹp thật
@sskkb Newbies lần đầu đi offline mà choán ngợp hết cả con mắt 😂
Đông vui quá a
@Tuat Phan Có cuộc vui nào mà ko đông mô chú 😁
@crazysexycool1981 Ý nói vậy vì đang mua dịch

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế