Hình ảnh buổi offline Huawei Nova 3e sáng nay

cuhiep
1/4/2018 10:17Phản hồi: 109
Hình ảnh buổi offline Huawei Nova 3e sáng nay
Mời anh em xem qua hình ảnh buổi offline trải nghiệm Huawei Nova 3e sáng nay ở cafe Tinh tế. Nova 3e là chiếc điện thoại Android với thiết kế tai thỏ mới ra mắt cách đây không lâu. Tuy ra mắt muộn hơn các máy như Zenfone 5 cũng với thiết kế tai thỏ nhưng Nova 3e đã đến thị trường Việt Nam sớm hơn. Anh em tham gia offline quan tâm nhiều đến trải nghiệm tai thỏ trên điện thoại Android xem có mang lại trải nghiệm màn hình tốt hơn không... các vấn đề khác là camera, thiết kế, hiệu năng, pin, EMUI... là những thứ mà anh em thảo luận trong buổi off sáng nay. Cám ơn anh em đã đến. Hẹn anh em các buổi offline khác của Tinh tế.

Trên tay là phần quan trọng nhất của buổi offline. Những thông tin chính thức, những video review, những bài giới thiệu thì tìm quá dễ trên mạng. Tinh tế luôn muốn anh em có những trải nghiệm thực tế các sản phẩm công nghệ thông qua các hoạt động offline.

Ánh sáng khác nhau làm cho mặt lưng của Nova 3e xanh thể hiện các màu sắc khác nhau. Huawei nói họ làm 11 lớp khác nhau trên chiếc màu xanh này để nó thể hiện các màu khác nhau. Mình hỏi thử anh em tham gia offline xem anh em thích màu xanh hay màu đen thì hầu hết người được hỏi chọn màu xanh.

Mình cũng thích màu xanh. Khi Huawei đưa mình một chiếc để dùng rồi chia sẻ với anh em trong buổi offline này mình đã chọn màu xanh thay vì màu đen. Ngoài màu sắc đẹp ra thì màu xanh anh em còn ít thấy vân tay bám hơn màu đen. Và màu xanh cũng cho cảm giác nhẹ nhàng hơn.

Offline còn là dịp mà anh em có thể trao đổi thêm với các mod Tinh tế về bất cứ vấn đề gì anh em quan tâm. Dĩ nhiên mod có thể không thoả mãn được anh em hoàn toàn. Nhưng dù gì cũng vui vẻ.

Camera có lẽ là tính năng được quan tâm nhất hiện nay trên bất cứ smartphone nào.

Mang theo Nova 2i để so với Nova 3e.

tinhte_hinh_anh_offline_huawei_nova_3e_5.jpg tinhte_hinh_anh_offline_huawei_nova_3e_12.jpg tinhte_hinh_anh_offline_huawei_nova_3e_45.jpg
Bạn Mi từ Huawei lên chia sẻ những thông tin chính thức về Nova 3e. Những câu hỏi liên quan đến thông tin chính thức hoặc những câu hỏi khó quá mình chuyển sang cho bạn Mi trả lời hihihi

Mình chia sẻ với anh em về các vấn đề: tai thỏ, thanh điều hướng, EMUI, cảm giác cầm nắm và một chút về camera.

Quảng cáo

Anh em không chỉ hỏi mà còn trao đổi, chia sẻ rất nhiều vấn đề. Rõ ràng những buổi offline này thông tin nhiều chiều và mọi người đều học hỏi thêm được nhiều thứ.

tinhte_hinh_anh_offline_huawei_nova_3e_35.jpg tinhte_hinh_anh_offline_huawei_nova_3e_37.jpg tinhte_hinh_anh_offline_huawei_nova_3e_44.jpg
Bạn này đặt vấn đề này và mình gửi tặng bạn cục pin do Energizer tặng. Những món quà giúp cho không khí thêm vui vẻ.

Đại diện người Việt cổ ở Long Sơn cũng đến tham dự offline và đưa ra các câu hỏi về công nghệ và tương lai của loài người.

Thành viên may mắn nhất của buổi offline.

Quảng cáo

Anh bạn may mắn nhì này chia sẻ nhiều điều hay ho với anh em lắm.

tinhte_hinh_anh_offline_huawei_nova_3e_1.jpg tinhte_hinh_anh_offline_huawei_nova_3e_3.jpg tinhte_hinh_anh_offline_huawei_nova_3e_4.jpg tinhte_hinh_anh_offline_huawei_nova_3e_9.jpg tinhte_hinh_anh_offline_huawei_nova_3e_13.jpg tinhte_hinh_anh_offline_huawei_nova_3e_14.jpg tinhte_hinh_anh_offline_huawei_nova_3e_16.jpg tinhte_hinh_anh_offline_huawei_nova_3e_23.jpg tinhte_hinh_anh_offline_huawei_nova_3e_24.jpg tinhte_hinh_anh_offline_huawei_nova_3e_26.jpg tinhte_hinh_anh_offline_huawei_nova_3e_27.jpg tinhte_hinh_anh_offline_huawei_nova_3e_29.jpg tinhte_hinh_anh_offline_huawei_nova_3e_30.jpg tinhte_hinh_anh_offline_huawei_nova_3e_32.jpg tinhte_hinh_anh_offline_huawei_nova_3e_33.jpg

Group dành cho anh em đam mê dòng điện thoại Huawei Nova: HUAWEI Nova Series Việt Nam.
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dc mỗi cái thiết còn lại thì cũng tàm tạm. Ko có gì đặc sắc cho lắm
haihuoc90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thích bóp vú Chip kirin là hàng nội địa TQ rồi. Hàng châu âu hay QT chip Snapdragon. Thua mấy bác Xiaomi vì note 4x và notes 5pro sang vn chip snapdragon và giá hợp lý
Anhvu14
TÍCH CỰC
6 năm
@haihuoc90 Ai bảo bạn vậy. Chip kirin chạy ổn nên ở châu âu cũng kirin hết nè. Đi đâu có quảng cáo đều kirin hết nhé.
haihuoc90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Anhvu14 Nova 2i bản ngoài TQ http://toancaumobile.vn/huawei-nova-2-lite-ra-mat-man-hinh-59-inch-chip-snapdragon-430-gia-43-trieu-dong.html
máy đẹp thế này , mua thôi hệ điềều hành mới quá nhẻ
Hãng tàu này bắt chước Apple quá lộ liễu và cũng cho seeder nói xấu hãng khác. Nhưng ít bị chém như sam trên tinhte. Cho hỏi, ae tinhte chém sam vì lý do j?
@Uthuong050713 Tuy bóp hiệu năng nhưng anh vẫn sạch 😁, nuôi cả 1 diễn đàn toàn cừu nhưng anh vẫn sạch, mới là phần nổi tảng băng của cái sự "sạch" của anh.
@DoremonSSJ3 Haizz sạch quá =))
http://genk.vn/tin-ict/samsung-bi-phat-nang-vi-thue-nguoi-noi-xau-doi-thu-2013102419251944.chn
@DoremonSSJ3 Ủa sản phẩm lỗi bồi thường người dùng là chuyện làm hợp pháp bạn ơi =)). Còn ở trên nói xấu thì bị kiện là chuyện khác =))
http://genk.vn/samsung-chinh-thuc-thu-hoi-galaxy-note7-tai-viet-nam-hoan-tra-toan-bo-tien-tang-phieu-mua-hang-15-trieu-20161011191432096.chn
BBW
TÍCH CỰC
6 năm
Cái gì thế này?
@BBW Buổi họp mặt của "giới khoa học vũ trụ cấp cao" thôi, có gì lạ ?
@BBW @Non@me
@BBW Như ở lỗ nào chui ra, sợ thật.
@BBW Ý mình là ng Việt cổ là thằng bỏ mẹ nào, dân tộc mới ah 😆)
Đại diện người Việt cổ ở Long Sơn cũng đến tham dự offline và đưa ra các câu hỏi về công nghệ và tương lai của loài người

--> Buổi họp mặt của "giới khoa học vũ trụ cấp cao" chăng ?
Thien Quoc
TÍCH CỰC
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Nếu đó đúng là người Việt cổ thì đám còn lại ngồi đó đúng là toàn khoa học gia vĩ đại.
0946416504
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác hiệp nói cái nào em cũng thấy hay hết ý.
Nhiều lúc không hiểu đký trên topic làm gì, đến khi bốc thăm cũng bốc tất cả cho người đký hay không đăng ký, còn ghế ngồi thì có đky hay không thì cũng số ghế thế :eek:
@tqt1986 Offline tt khác gì cái hội chợ làng chỉ thiếu chưa có thuê mấy em 3d đứng kêu loto thôi. Ra tgdd hay fpt vừa được sờ vừa được gái xinh tiếp chuyện. Còn về chuyên môn lên youtube mấy ông reviewer hơn hẳn tt 1 trình
Orjtran
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuanandy Thế thì Offline ý nghĩa của nó là gì ?! Cái ae cần là có thể gặp những người cùng thuyền để trao đổi chứ cần gì mấy em xôi thịt ?! Xôi thịt thì ra quán đèn còn được abcxyz chứ ra shop nhìn cho ung cmn thư mắt àh ?! potay với bro luôn.
@Orjtran Ý anh đây nói là offline mà chả có tí tổ chức như cái hội chợ làng từ đầu đến cuối. Gì mà cùng thuyền vào toàn lôm côm. Trình thì bé mà còi thì to.
ndta13
CAO CẤP
6 năm
@tuanandy Ờ thì trình của bản thân mình cũng chả bằng ai, vậy nên mới đi để anh em giao lưu, trao đổi, nói ra cái quan điểm của mình, sai đúng gì cũng được anh em góp ý, từ đó học hỏi thêm. Offline không cần có sự tổ chức, chỉ cần có địa điểm, có đề xướng, ai tới thì tới, không mất gì, và được tương tác qua lại 2 phía, vui hơn nhiều so với việc tự kỉ một mình chỉ nghe những gì người khác nói mà chẳng tranh luận được cái gì, rủi có cái mình sai thì cũng chả ai sửa cho mình
ndta13
CAO CẤP
6 năm
Vãi đạn 😁
Anh Hiệp chia sẻ rất có tâm, nhưng mà khen nhiều mà chê ít quá. Em cứ mong ifan phải móc mấy cái còn chưa tốt bên android ra để chê cho nó tiến bộ chớ. Mặc dù em cũng fan android, không dùng hàng Apple, nhưng cũng phải thừa nhận là iOS có những cái rất tốt, và phải nhờ ifan chỉ ra mấy cái đó mới thấy được những gì mà android còn thiếu. Chê đúng thì nghe, có tính xây dựng cao, xin ghi nhận, chê tào tao thì thôi im lặng :D
Sau khi trải nghiệm, cảm thấy cái đáng giá nhất không phải là thiết kế. Thiết kế cũng thường, màn hình quá nổi so với khung máy, cho cảm giác không chắc và như vậy khả năng rơi vỡ sẽ cao hơn (chắc vì vậy nên có vụ bảo hành rơi vỡ :D). Cái thật sự đáng giá chính là camera, đặc biệt là phần giả lập khẩu độ. Nếu trên con Nova 2i còn vài điểm chưa ưng thì trên 3e đã tốt hơn, mặc dù không thể so với SLR nhưng rất đặc biệt so với phần còn lại của thế giới mobile. Anh em nào có dịp mình nghĩ cũng nên thử ra cửa hàng trải nghiệm tính năng này.
Tóm lại:
+ Điểm ấn tượng nhất: Camera
+ Điểm thất vọng nhất: chưa thật sự tận dụng hết khả năng của tai thỏ
+ Điểm cần nâng cấp: chụp lâu nóng máy (android đa phần bị, Apple làm cực tốt việc này)
Thanks Huawei vì phần thưởng, a special thanks to anh Hiệp trao máy :D
Nova 2i năm ngoái ngon, thực sự là ngon, đã quất 1 em cho vợ, không thấy chê bai gì luôn. 3e năm nay ư:
1. Cấu hình, ko có gì hơn 2i
2. Thiết kế, đẹp xấu tùy mỗi người nhưng cái tai thỏ vô duyên vcl. Vợ nó nhìn thấy bỏ qua luôn, ok, mình càng khó chịu với cái đấy. Thích rộng rãi hả, làm như htc u ultra hay lg v10,20 đệp hơn ko gấp đôi thì cũng gấp rưỡi, lại hiệu quả trong việc hiển thị Not.
3. Giá, thêm cái USB type C mà hơn 1m à, xin lỗi tình yêu, hơn cái đấy mất bố 2 cam trc seo phi ảo lòi rồi, đáng lên ko, với cả nhà mình là ko.
4. Pin, màn vẫn thế, pin tụt là sml rồi, đừng bảo là up Ăn roi 8 hơn nhé. Vụ này i xì iphone, lên là tụt pin, máy nhà mình nguyên bản so với mấy thằng bạn đã up thường chấp gần 1h youtube.
5... Thôi quan điểm cá nhân, bác nào máu cứ lên, với những người loanh quang em hỏi thử cơ đáng lên không thì 99,99% là: Không. 0.01% là em dành cho ai chả quan tâm đt. Ok.
@vanmaitrangchu màn hình con nova3e này 5.86inch, nghe có vẻ nhỏ hơn nova 2i ko bao nhiêu! nhưng thực tế thì nó bé hơn nova 2i rất rất nhiều, bề ngang cũng rất nhỏ
Diện tích màn hình
Nova 3e: (148.6 mm x 71.2 mm) x 80,5%/100 = 8517.1576 mm^2 = 85,17 cm^2
Nova 2i: (156.2 mm x 75.2 mm ) x 83% /100= 9749,3792 mm^2 =97,49 cm^2
chênh nhau 12,32cm ...
màn hình nhỏ hơn thì pin nhỏ hơn, có gì sai?
@thanhtu92 IMG_20180402_060325.jpg Xin trả lời bác và các bác đã dẫn bài như sau. Như đã nói đầu tiên nó là quan điểm cá nhân sau đó là: Bác có dùng 2i không? Nếu dùng thì sẽ biết 1 ngày là thừa, 2 ngày là thiếu, tức là đêm về vẫn sạc thôi. Sạc nhanh nghe ghê gớm vậy chứ cứ giã sạc 2a thì 2i cũng gần 2h là đày, hơn nhiều ko, ko bác ạ. Vật liệu cao cấp nghe sang chảnh thôi chứ lượng người dùng ốp cực kỳ lớn, vợ em là 1 trong đó. Về tai thỏ bác đọc kỹ lại coment của em. P20 tai thỏ em cũng nghỉ, năm nay hi vọng mỗi Nokia 7+ thôi. Lg hình như cũng nhăm nhe tai thỏ, một thiết kệ rất tệ cho thanh thông báo!
@vanmaitrangchu "Thiết kế, đẹp xấu tùy mỗi người" Vậy thêm câu "cái tai thỏ vô duyên vcl" vào làm cái quần què gì vậy?
@kstn_hut_hat Rất vô duyên, so với lg v10,20 jay htc u ultra đi. Vô duyên ko có nghĩa là xấu đau xấu đớn, trong trường hợp này nó là ko hợp lý. Ngay cả Apple cũng công nhận nó là do giới hạn công nghê. Được chưa?
xe360.vn
TÍCH CỰC
6 năm
Rẻ
cầm trên tay so với 2i thì thấy 19:9 khiến máy gọn về chiều rộng khiến cầm nắm thoải mái , viền mỏmg nữa
snackviet1
TÍCH CỰC
6 năm
Hàng TQ chính hãng lúc nào cũng tốt hơn hàng VN chất lượng cao,VN mình ham rẻ nên bị tụi thương lái (dân VN mình luôn) nó mua hàng TÀU LAU về bán,chứ hàng TỐT TQ thì chỉ sợ không có $ mà mua thôi ấy chứ : từ thực phẩm cho tới vv..và vv... Luôn
Xiaomi và huawei, sp của họ chưa bao giờ gây thất vọng về cấu hình ,công nghệhoặc thiết kế cả. Có điều càng về sau giá nó cao hơn thôi . hô hô hô
@snackviet1 Bác dám phạm thượng Mr. Quảng nổ. Méc à nha....
phuong_teo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Này với vivo v9 chọn con nào các bác. Phân vân quá :p
ndta13
CAO CẤP
6 năm
@phuong_teo BBK là tập đoàn trung quốc có 3 công ty con, vivo về âm thanh, oppo về chụp hình, oneplus về cấu hình. Vậy nên nếu bác thích nghe nhạc thì mua vivo nhé, huawei nghe nhạc không hay đâu
tiendat_dhpt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phuong_teo 3e hơn bác ơi. V9 cầm cảm giác nó thế nào ấy.
phuong_teo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tiendat_dhpt Mới ra tgdd xem vivo v9 & 3e. Thiết kế thì đúng là 3e đẹp hơn và cầm sướng hơn thật. Vivo v9 thì đc cái màn hình & viền dưới mỏng. KQL vẫn chưa chọn đc em nào @@
Máy màu xanh đẹp quá
hết nói ... 1 cái Y7 pro 3.9tr mà dễ dàng trao cho 1 đứa đặt câu hỏi, diễn tả dài dòng, ko đặt sắc ...
câu hỏi cuối còn hỏi sao Huawei ko nhắc tới âm thanh, dac nova3e tệ, xử lí nhạc lossless kém .... bla , bla .... What? nova 3e có DAC?
đáng ra nên bốc thăm hết 3 cái đt mới công bằng ...ko biết Cu Hiệp nghĩ gì?
tqt1986
TÍCH CỰC
6 năm
@haituongwall Bác ấy làm việc theo cảm tính ấy mà nên rất tào lao bạn ạ.
@haituongwall Cuhiep nghĩ tao thích thì tao trao thôi. Thắc mắc lảm giề lên phường trình bày.
@haituongwall bốc thăm cho cái nova 3e
cỏn y7 pro là mình thấy ai hỏi hay trả lời hay thì mình trao 😁
còn bạn thấy không hay thì là việc khác rồi, sao bạn và mình giống nhau đc
ndta13
CAO CẤP
6 năm
@haituongwall DAC là viết tắt của Digital to Analog Converter. Bất kì thiết bị nào chơi được nhạc số đều có DAC. Bạn nghĩ DAC là cái gì đó thần thánh lắm à? Nó chỉ là 1 phần quyết định chất lượng âm thanh đầu ra thôi, ngoài ra còn phụ thuộc vào nguồn nhạc, nguồn điện, IC, phần mềm, và nhiều thứ khác nữa
@ndta13 khi nhắc tới DAC, người ta nghĩ ngay tới DAC rời - đây mới là cái đáng quan tâm, ai chả biết đt cũng có DAC tích hợp, cái mà chả ai quan tâm, trừ phi có tích hợp thêm cá công nghệ gì đó xử lí âm thanh tốt hơn, cái mắc cười là bác đó hỏi về âm thanh trên nova 3e ko dc nhắc tới, thì làm gì có DAC rời mà nhắc làm gì, cũng có công nghệ gì đặc biệt đâu ...
rồi nào là chê dac xử lí lossless kém, ... con chip tích hợp mà đòi chơi lossless cơ :]]
Chinese go home

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019