Hình ảnh buổi offline Huawei Nova 3i sáng Chủ Nhật 29/7 tại cafe Tinh Tế

vitaminSea
29/7/2018 10:11Phản hồi: 106
Hình ảnh buổi offline Huawei Nova 3i sáng Chủ Nhật 29/7 tại cafe Tinh Tế
Sáng nay, 29/7/2018 tại cafe Tinh Tế, chúng ta có buổi offline trải nghiệm chiếc điện thoại tầm trung mới nhất của Huawei là Nova 3i. Những điểm mới về cấu hình và sự trải nghiệm thực tế, nhất là về công nghệ AI của nó được chia sẻ rất chi tiết và đầy hào hứng từ 2 mod tinhte là anh @tuanlionsg và anh @bk9sw , đem đến cho anh em thêm nhiều kiến thức mới và có được cái nhìn tổng thể hơn về sản phẩm này.

Buổi offline đã diễn ra với sự tham dự của rất đông thành viên, nhiều chiếc máy trải nghiệm được bày sẵn để anh em dùng thử, bánh trà và cà phê được chuẩn bị chu đáo để anh em có thêm năng lượng 😁

Nhiều bạn trẻ yêu công nghệ đến tham gia trải nghiệm sản phẩm.

Chụp cái ảnh khoe Facebook tí :D

Để ý gần đây mình thấy có nhiều thành viên là các cô chú lớn tuổi đến tham gia, và trao đổi rất nhiều về công nghệ, thực sự rất vui luôn :D

Mở màn là phần giới thiệu của anh @tuanlionsg, cùng anh @bk9sw và đại diện sản phẩm của hãng.

Phần giới thiệu về chiếc điện thoại Nova 3i của đại diện hãng. Anh chia sẻ nhiều về những sự thay đổi trong công nghệ để đáp ứng được nhu cầu cho khách hàng của mình qua những dòng sản phẩm cảu Huawei.

Có 3 phân khúc điện thoại Huawei cho anh em tham khảo, mỗi dòng hướng đến một dạng đối tượng khác nhau.

Quảng cáo

Đặc biệt, công nghệ AI là thứ mà hãng ưu tiên coi trọng để phát triển hàng đầu hiện nay nhằm đáp ứng tối ưu nhu cầu của người dùng, hỗ trợ thêm các tính năng mới để nhiều người có thể dễ dàng tiếp cận và sử dụng.

Tiếp đến là phần chia sẻ trải nghiệm của anh @bk9sw về hiệu năng của máy. Ở phần này, anh Khoa đã chia sẻ cho anh em nhiều kiến thức rất mới và hay như cách tính tỉ lệ màn hình, những mẹo sử dụng nhỏ mà anh Khoa đúc kết được trong quá trình sử dụng.

Anh Khoa thử kết nối trực tiếp giữa điện thoại và màn hình để test thử những tính năng phổ thông, kiểm tra hiệu năng. Ngoài ra anh còn trả lời những thắc mắc của thành viên tham gia với những ví dụ thực tế rất tuyệt.

Nhiều bạn đặt câu hỏi hay, hoặc trả lời được những câu hỏi đều được nhận phần quà giá trị từ BTC, làm cho bầu không khí sôi nổi hơn, nhiều vấn đề được giải quyết hơn.

Quảng cáo

Anh còn giới thiệu một số tựa game mạnh để thử test điện thoại, nhiều game lạ quá mình không nhớ, chắc phải mời ảnh list ra một bài cho anh em chơi thử :D

Anh em có thể xem thêm thông tin về cấu hình của máy tại đây : Link .

Tiếp theo là phần chia sẻ về trải nghiệm chụp ảnh của anh @tuanlionsg với những hình ảnh thú vị trong chuyến đi của anh. Nhiều kiến thức về nhiếp ảnh cũng được anh chia sẻ thông qua sản phẩm để mọi người hiểu rõ hơn về nhiếp ảnh và cách sử dụng máy ảnh để "dễ" chụp được ảnh đẹp.

Những điều ấn tượng của anh về camera của Nova 3i.

• 4 camera : Đa dụng hơn, chụp được ảnh trong nhiều điều kiện ánh sáng và bối cảnh khác nhau với chất lượng hình ảnh tốt, có thể sử dụng liền mà không cần chỉnh sửa nhiều.
  • AI : giúp việc chụp ảnh trở nên "khoẻ" hơn. Tức là với sự trợ giúp của thuật toán, nhiều người chụp ảnh phổ thông, hoặc không có nhiều kiến thức về nhiếp ảnh vẫn có thể tự mình chụp ra được những bức ảnh "dễ" trở nên đẹp, và vui vẻ hơn.
  • Focus : Nova 3i cho khả năng thực hiện đo sáng riêng và lấy nét riêng. Hầu hết trên điện thoại, việc lấy nét đồng thời cũng là đo sáng, dễ dẫn đến một số tình trạng không chụp được những bức ảnh đúng sáng và đúng nét đồng thời với thời gian chụp nhanh. Nhưng với khả năng lấy nét ở một chỗ, nhưng có thể tuỳ chỉnh điểm bạn muốn đo sáng riêng, giúp bức ảnh chụp đúng ý bạn dễ dàng hơn.
  • Công cụ : nhiều công cụ chụp ảnh đa dụng hơn điển hình là khả năng chụp phơi sáng trong điều kiện ban ngày, giúp anh em có nhiều lựa chọn hơn trong việc tạo ra một bức ảnh thú vị.
Nhiều kiến thức và mẹo chụp ảnh của anh được chia sẻ cho anh em, một số thắc mắc về camera cũng được thành viên sôi nổi gửi cho anh.

Trả lời đúng thì được quà nè :D

Nhiều trẻ nhỏ cũng được bố mẹ cho đi tham gia offline cùng, tương lai là đây chứ đâu :D

Sau phần chia sẻ của các Mod tinhte, là phần anh em trao đổi về sản phẩm, những câu hỏi có phần chuyên môn hơn được đặt ra đều được trả lời thuyết phục, và tất nhiên là hỏi hay thì sẽ có quà mang về :D

Phần quà giá trị nhất của buổi offline được trao sau phần quay Random may mắn, chúc mừng bạn :D

Offline kết thúc, nhưng chắc là sau offline nhiều anh em cũng biết mình nên trải nghiệm gì và trải nghiệm những điều mà 2 mod đã chia sẻ nên vẫn còn rất nhiều anh em ở lại để trải nghiệm tiếp.

Hiện chiếc Nova 3 và 3i: 4 camera AI, mặt lưng kính đổi màu, tai thỏ, đang được bán với giá 6,9 và 11,9 triệu đồng.

Cám ơn anh em đã tham gia, sẽ còn nhiều offline và workshop dành cho anh em mê công nghệ đặc biệt là nhiếp ảnh sau này tại Cafe Tinhte, hẹn gặp lại :D.

810_1575.jpg 810_1604.jpg 810_1641.jpg 810_1693.jpg 810_1788.jpg 810_1800.jpg 810_1805.jpg
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

baolong2426
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hihi, mình thích a Bảo cầm máy ảnh nhất, vì mình vs bé nhà mình được lên hình. Cám ơn Tinhte nha. Cuối tuần thật vui, con nhà mình rất thích cái ghế xích đu
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
6 năm
@nhiet1991 Ủa comment kiếm điểm để làm gì bác, đổi điểm thành tiền được à, mình cũng comment kiếm điểm, bạn đừng đọc làm gì nha.... kaka 😃
@mrcuongth Trên đời có 2 loại người, người đi trải nghiệm học hỏi và người còn lại chổng mỏ lên sủa
baolong2426
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đây là cái mà bé nhà mình thích nhất trong buổi offline
@baolong2426 Yeah 😁
@baolong2426 Không biết cái võng này người lớn có ngủ được không nhỉ!
baolong2426
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ah mà không biết cái tai nghe của Huawei hôm qua tặng giá trị là bao nhiêu vậy mọi người. Thật tiếc là không được nhận quà nào hết.
omega911
TÍCH CỰC
6 năm
@okchiri Bạn lên lazada search tai nghe biro uv201nhé

Tai này không phải của huawei sản xuất mà là của công ty văn hóa Thẩm Quyến nào đó gia công cho.
omega911
TÍCH CỰC
6 năm
@My19982018 Dmm bot à? Sang đến tận đây vẫn không thoát.
hungmap088
ĐẠI BÀNG
6 năm
ở phố núi như m chi biết xem wed chứ k bao giờ đc đi T..T
hungmap088
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ky sy thanh Kyo đt cũ vẫn dung tốt nên chưa có ý đồ b ơi -)
anluulac
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ky sy thanh Kyo Tiki có quà gì đâu bạn, bên Hoàng Hà vừa có quà hãng, vừa có quà cửa hàng
Mỗi khi offline về đth có chút dính dáng đến Camera, chỉ thích a Tuấn hoặc a Bảo là vui nhất
Off ở tinhte toàn quà khủng 😁
Huawei giờ làm marketing ở VN mạnh quá. Đè bẹp Sony, LG, HTC, Nokia
Có bác nào ở SG mà chưa đi offline Tinh Tế bao giờ như em ko ;););)
lom_comsg
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hungkhanh0709 có mềnh 😁,dân SG chánh hiệu nhưng chưa từng ghé TT làm ly cafe lần nào:rolleyes:
@hungkhanh0709 Tui nè
@hungkhanh0709 Tui nè, tui ở HN ghé vô SG để thăm cafe tinh tế mà 2 năm vẫn chưa tới nơi, từ chỗ tui ở đến cafe tinhte quá trời quán cafe, hình như quán nào cũng offline “gái” hấp dẫn làm sao
ưng phúc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ky sy thanh Kyo Tui cũng vậy đây
MyNgoc1998
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vui quá chứ
der_titan
TÍCH CỰC
6 năm
Có hình em kìa 😆)
Hudson
TÍCH CỰC
6 năm
Giá như em nó không có tai thỏ thì đã yêu ngay từ cái nhìn đầu tiên rồi 😔
Đang dùng note 8 và Huawei P20 Pro. Phải công nhận con P20 Pro ngon vãi.
@justbenice Xin ít thông tin chải nghiệm về con p20pro đi bác. Như tốc so với note8 thế nào. Màn so với note8 ra sao. Cũng đang định đổi ipx qua mà hơi lắm tăn
@Siêu Chuối Chuối Màn hình đẹp hơn Note 8. Tốc độ hơn Note rõ ràng. Camera chụp CỰC đẹp. Nhất là khi chụp người nó tự nhận diện và xóa phông, hình đẹp như chụp máy cơ. Phần mềm cũng gọn gàng và dễ sử dụng lắm.
@justbenice Máy có chống bụi nc k bác máy 2 loa ngoài hay 1 loa. Thấy máy 99 rẻ định làm 1 cái
@Siêu Chuối Chuối Có chống bụi nuóc ip67 ý.
vanhao113
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ra hn xem nào.
Chúc mừng ae được giải.Hi vọng được 1 lần tham dự offline của Tinh tế
lannd38
ĐẠI BÀNG
6 năm
ko có chipu hát hả các bác :p
Rain.Ars
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nghe bảo offline lần tới là tuần tới hả ad @vitaminSea hay tuần này?
@Rain.Ars Tụi mình đang chuẩn bị, offline sẽ đa dạng hơn về nhiều mặt ạ 😁
iLi
TÍCH CỰC
6 năm
4 camera AI tò mò quá chắc phải ra tgdđ ngó phát
protk2
TÍCH CỰC
6 năm
Mới ra hôm kia, là có offline liền. lẹ thiệt!!
@protk2 Haha, có lợi cho mem tinhte chứ 😁
protk2
TÍCH CỰC
6 năm
@vitaminSea phải trải nghiệm mới đưa ra quyết định mua hay k :D
Mod không chụp hình pg nhiều vào nhỉ
thuancoihg
TÍCH CỰC
6 năm
Em chỉ thích dùng samsung mà cũng phải vừa đặt 1 chiếc. Em đặt vì quá yêu kiểu mặt lưng 2 màu thôi, còn tai thỏ là cái mà em ghét nhất. Ai đi offline cho em hỏi camera có ổn không ạ? Phân vân mỗi khoản camera thôi 😔
thuancoihg
TÍCH CỰC
6 năm
@okchiri Mình vội quá còn đặt FPTshop đây này, haizz.
omega911
TÍCH CỰC
6 năm
@okchiri Bác tuấn chụp thì nokia n95 ra cũng đẹp nhé. Quan trọng tự mình chụp ra có đẹp hay không cơ. Bữa mua cho em mình con honor 10, nó chụp ra cũng ẹ như thường à.
thuancoihg
TÍCH CỰC
6 năm
@kinhvotu Em thì cũng không cần zoom lắm nhưng chắc con này cam trước khủng hơn cam sau nên mới như vậy. Em thì không khoái tự sướng lắm nên thích cam sau to hơn là cam trước to như này 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019