Hình ảnh buổi Offline Microphone ngày 20/05/2023 với chuyên đề tìm hiểu và phân loại microphone.

jaydenphan
20/5/2023 8:36Phản hồi: 28
Hình ảnh buổi Offline Microphone ngày 20/05/2023 với chuyên đề tìm hiểu và phân loại microphone.
Buổi offline tìm hiểu về microphone diễn ra náo nhiệt với những thông tin rất hữu ích của anh Pro-K, AudioPsycho và thầy giáo Sang.

Ở phần một của chương trình, ba anh đã luân phiên chia sẻ lại hành trình của mình từ lúc bắt đầu đến bây giờ, gồm:
  • Cơ duyên đến với microphone.
  • Cách phân loại micro dynamic vs condenser và cách chọn micro phù hợp với nhu cầu.
  • Audio interface là gì? Khi nào thì dùng đến thiết bị này.
  • Kinh nghiệm thiết lập và cách xử lý các lỗi thường gặp.

Offline Micro 2005-10.jpg

Phần tiếp theo là chuyên mục hỏi đáp từ các bạn đến tham dự:
Offline Micro 2005-29.jpg
Offline Micro 2005-41.jpg
Offline Micro 2005-38.jpg

Phần cuối chương trình là các bạn tham dự được trải nghiệm trực tiếp tất cả thiết bị được ba anh mang đến buổi offline, ai cũng đều bất ngờ trước giọng nói của mình thông qua các microphone, tai nghe, loa kiểm âm chất lượng cao.

Offline Micro 2005-44.jpg

Tổng hợp hình ảnh các thiết bị được ba anh mang đến sự kiện:
Offline Micro 2005-01.jpg

Chương trình diễn ra thành công, một lần nữa cảm ơn anh Pro-K, anh Sang và anh AudioPsycho đã tổ chức buổi offline này.
Offline Micro 2005-56.jpg
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không 1 bóng hồng nào vậy mà video toàn thấy nữ là nữ. Vậy hoá ra các nàng xịn xò hơn các chàng ko cần óp lai óp liếc gì 😁
Có thể là chủ đề này ae ko có nhu cầu
Tinhte đã cải thiện chất lượng giọng nói trên kênh youtube chưa nhỉ? Ông trọc thì giọng khàn đục, ông đức thì giọng dính đờm, ông khí nam thì hơi thở run rẫy hồi hộp.
@maidng Tiếng thu thật thì như thế còn kêu gì nữa 😁

Chả nhẽ lại phải chỉnh méo giọng bằng phần mềm mới chịu? :D

Còn muốn giọng nói hay thì phải tập nói, tập làm MC chuyên nghiệp thôi :D phải nói sang sảng như mấy MC này thì thôi rồi :D. https://youtube.com/shorts/ZnRM1KXnPjo?feature=share
Mày vui tính vãi
Tinhte đổi sang chỗ mới ko hợp phong thủy để tổ chức offline... vì offline đa số đều tổ chức sáng sớm cuối tuần còn đang ngái ngủ, ráng thức dậy để đi off mà toàn cho vô phòng kín tổ chức mà còn thêm mấy quả đèn vàng nữa thì cứ như ru ngủ thêm... thà như chỗ cũ ở Nam Kì có không gian thoáng đãng, cây cối mát mẽ, ánh nắng sáng sủa đến vào buổi sáng hay tối gì cũng đỡ buồn ngủ hơn nhiều là trong phòng thế này :|
Cái gì khó để đó anh lo
@Hoang Song Speaker nói dứoi gió quạt hiu hiu mắt còn díp lại nữa là 🤣
sao nhiều anh hùng bàn phím cực đoan vậy ta, tổ chức offline cũng phải tốn nhiều công sức và thời gian của anh em bên Tinh tế mà, giúp cho ae thêm nhiều kiến thức, đã ko tham gia thì thôi, lại ngồi nhà dè bỉu, chán thế. Hôm qua tham gia mình có được thêm nhiều kiến thức về mảng này. ghét cái lúc về bị "thằng" ( mình gọi là thằng ví nó mất lịch sự với mình trước ) giữ xe chận ngay đầu xe lấy 50k tiền giữ xe. ok, tiền xe thì phải trả, ở đâu cũng vậy, nhưng lúc mình vào thì chẳng ai hỏi, minh nói là lần đầu tiên vào ko biết, nó mới nói là vầy lần sau đừng vào nữa nhé, bực cho cái thái độ !!!
vietkam
ĐẠI BÀNG
một năm
@Hải Đăng (boygia) Gửi ở ngoài gửi chỗ nào vậy anh? Em cũng ngại gửi bên trong.
@vietkam Có hai chỗ này nhé bạn. Mà hơi xa. Bạn lâu lâu gửi thì thôi đi vào bãi hiện nay cho nhanh
@Hải Đăng (boygia) truoc kia minh hay ghé ở chỗ cũ, từ khi chuyển qua chỗ mới, minh chưa ghé qua, hôm bữa nhờ chú Gu dẫn đường, chạy vào số 70, chạy tới chay lui mấy trạo mà ko thấy chỗ nào có bảng cfe Tinh Tế, hỏi chị đang đứng ngoài đường thì chị chỉ đi thẳng vào trong ^^
@Hải Đăng (boygia) tks ban, lần sau minh sẽ gởi ở ngoài, nhìn cái mặt thằng gởi xe thấy ko ưa tí nào.
Vừa mua con Shure MV7 ông audiopsycho giới thiệu xài thấy khá được. Stream Diablo 2 Resurrected trên twitch thấy viewer bảo giọng nghe rõ hơn và ít ồn.
M@trixs
ĐẠI BÀNG
một năm
Có link xem video ko bạn ơi!
nlht
TÍCH CỰC
một năm
Buổi offline thật tuyệt vời.

Ok nè ko bị xoá. Hahaha
hay quá hay

Xu hướng

Bài mới