Hình ảnh buổi workshop Flycam: Khởi đầu cơ bản cho người mới - ngày 30/07

Nhà Của Cáo
1/8/2022 9:59Phản hồi: 9
Hình ảnh buổi workshop Flycam: Khởi đầu cơ bản cho người mới - ngày 30/07
Hôm sáng thứ bảy ngày 30/07/2022 mình có làm một cái workshop nho nhỏ nói về các vấn đề của Flycam, người mới bắt đầu như thế nào cùng với một vài kinh nghiệm của mình.

Trong workshop mình có chia sẻ về một số vấn đề cơ bản nhất dành cho anh em mới:
  • Các vấn đề trước khi bay.
  • Cất cánh và hạ cánh.
  • Một số thủ thuật an toàn.
  • Kinh nghiệm set up thông số cơ bản khi bay.
  • Cách tự học lái flycam cơ bản.

Trong phần chia sẻ về các vấn đề trước khi bay, mình đề cập sơ bộ về các vấn đề chuẩn bị, đem theo đồ đạc, thiết bị khi trước khi bay. Nên đem theo các phụ kiện mà bạn có, cánh dự phòng, tools tháo lắp, pin, dây cáp, nói chung là đầy đủ để có thể xử lý trong các trường hợp sự cố.

Bên cạnh đó là trước khi bay, nên có một số bước kiểm tra flycam, như lắp cánh chặt chưa, cánh có còn tốt không, kiểm tra pin và ngoại hình của máy bay cho an toàn.

Tiếp theo là một số vấn đề cất và hạ cánh, nguyên tắc chung cho việc cất và hạ cánh là nên tìm các vị trí sạch sẽ, không có cắt, không có rác, tránh bị bay vào flycam.

Hạ cánh thì khó hơn, sẽ có một vài trường hợp gây khó khăn trong việc hạ cánh, bạn sẽ phải chú ý kỹ và set up trước để phù hợp. Ví dụ trường hợp mà bạn không tìm thấy chỗ đáp cánh an toàn thì bạn nên đáp cánh trên tay, DJI đã tối ưu việc đáp cánh trên tay rất gọn và dễ dàng, nên bạn có thể yên tâm thực hiện thao tác này.

Còn về các thủ thuật an toàn, thì mình chỉ nêu sơ các trường hợp mà mình hay bị gặp nguy hiểm, nói để anh em tránh, ví dụ như bị vướng dây điện, rồi cách để quan sát tìm đường bay an toàn, cách dò tìm địa điểm bay cho hợp lý.

Ở phần thông số thì mình có một số hướng dẫn nhỏ để anh em hiểu và có thể set up trong nhiều trường hợp cho phù hợp khi bay.

Quảng cáo

Phần hay nhất vẫn là phần hỏi đáp, mình nhận được nhiều câu hỏi, anh em cùng trao đổi rất vui và có thêm nhiều thông tin hữu ích. Đặc biêt là sự có mặt của anh Toản - kỹ thuật viên của Tokyo Camera, hỗ trợ một số vấn đề sâu hơn trong kỹ thuật, giúp anh em có nhiều thông tin thú vị hơn.

Workshop có được sự quan tâm từ rất nhiều người anh, người chú tham gia.

Quan trọng nhất là bốc thăm trúng thưởng các phần quà từ nhà tài trợ Tokyo Camera cho anh em đến tham gia.

Workshop là phụ thôi, kiếm quà để tặng anh em mới là cái chính.

Quảng cáo

Bên cạnh đó trong workshop lần này, mỗi anh em đến tham dự, đều được tặng một voucher trị giá 200.000Đ khi mua hàng tại Tokyo Camera.

Thay mặt anh em tham dự cũng gửi lời camera ơn đến đơn vị tài trợ các sản phẩm để anh em trải nghiệm tại workshop và các phần quà bốc thăm trúng thưởng. Anh em có thể ghé website của Tokyo Camera để xem rất nhiều sản phẩm liên quan đến hình ảnh như flycam, camera, ống kính, thẻ nhớ, action camera…

Cảm ơn mọi người đã quan tâm và đến tham dự, mình sẽ cố gắng tiếp tục các workshop về flycam để anh em có thêm nhiều trải nghiệm vui hơn với flycam, đặc biệt là tìm quà để tặng anh em nữa.
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ho_tu_kiet
ĐẠI BÀNG
2 năm
anh em nào ko dùng Voucher cho mình xin nhé 😁
@ho_tu_kiet Ghé mình lấy nha bữq có up rồi. 200k mà mua 9tr9 mới được áp dụng ^^ mình đang bay mi.2
Tháng 7 hay 8 vậy mod?
@Hassler Tháng 7 nha
quocthang88
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ơ. Thông tin workshop thế này ở đâu vậy. Tiếc quá
cảm ơn anh em, thông tin hữu ích, chơi flycam để có những video những bức hình đẹp, để thấy VN mình quá đẹp ;)
@Nhà Của Cáo lần 2 chắc sẽ đông hơn. ^^ tks Mod nhiều, bữa không ai hỏi, hỏi mãi cũng ngại. Lần sau chia sẻ với Mod app Litchi.
nguyensinho
ĐẠI BÀNG
2 năm
Sao không thấy thông tin buổi này nhỉ, đang có 1 em mavic mini mà cần học thêm kinh nghiệm
Hóng video tường thuật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019