Hình ảnh chụp bởi iPhone 4 từ Apple

Didu
8/6/2010 20:40Phản hồi: 158
Hình ảnh chụp bởi iPhone 4 từ Apple
iPhone 4 được Apple ra mắt với camera 5MP và khả năng quay phim HD 720p 30 khung hình/giây. Khi giới thiệu về camera trên iPhone 4, Steve Jobs cho biết họ không tham gia vào cuộc đua "chấm" (tức megapixel) mà sẽ tập trung cải thiện chất lượng hình ảnh, điều đó phần nào đúng khi camera trên iPhone 4 chỉ có độ phân giải 5MP nhưng nó lại có cảm biến ảnh công nghệ mới, back-illuminated (cảm quang đặt sau tấm silicon), cho ra hình ảnh đẹp hơn rất nhiều. Để chứng minh cho những gì mình làm là đúng, Apple đã cho đăng tải một số hình ảnh được chụp từ camera 5MP của iPhone 4. Hình ảnh các bạn nhìn thấy dưới đây đã bị thu nhỏ kích cỡ, nếu bạn muốn xem hình gốc, hãy vào đây. Hãy xem và cảm nhận. Cũng xin lưu ý rằng một tấm ảnh đẹp hay không đẹp phụ thuộc rất nhiều vào người chụp. Đây là những tấm hình quảng cáo của Apple nên rất có thể khi bạn cầm và chụp nó sẽ không được như thế.

Trích (Apple chính thức ra mắt iPhone thế hệ tiếp theo - iPhone 4):

Nguồn: Apple
158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chụp bằng con N82 CỦA EM ^^!
Nhình ảnh cũng bt... ko thực sự là đẹp so với cái quảng cáo cảm biến....
iphone 4 chỉ thích pin khỏe và cpu .độ phân giải khủng thui video call thì chỉ gọi đc qua wifi thì pó táy
còn lại cũng bt ko ak
Tui cũng từng dùng N82 nè!chụp sao bằng được!buổi tối chắc là bằng vi N82 có xenon:p
À ko biết kích thước cảm biến của iphone 4 được bao nhiêu nhỉ?
trantony
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái này là thích hợp nhất với các ACE đã có GD. Trong văn phòng làm việc hay quán cafe thì mới có Wife và có thể Video call, còn trong những chổ như...thì...chứng tỏ bác Steve Jobs đã nghiên cứu kỹ vấn đề này rồi.
tantaimk
ĐẠI BÀNG
14 năm
=]] khoái cái suy nghĩ của bro này!
yunneg
TÍCH CỰC
14 năm
nói thật con n82 của bạn chỉ thuộc tầm trung bình thấp trong dòng 5mp thui. đã bao ng như bạn tung tăng cầm n82 qua thử với 904sh(3.2 ra đời từ hồi nào rồi) xong rùi mất luôn vẻ hôn nhiên vô tư từ đó...
ripinc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Quá đẹp, n82 chắc chắn không bằng!
chắc chắn iP4 hơn, còn Nokia may ra N8 hơn thui , chứ chả cái nào bằng 😁
em nhớ không lầm thì công nghệ sensor back-illuminated này là của sony phải ko ta ? cái này đã được áp dụng vào các máy đời mới của sony như WX1, HX1, TX1 . Nếu thật sự vậy thì camera của iphone đã tiến thêm 1 bước mới
Thích tấm giọt nước ghê, nhìn long lanh quá.
springbay
TÍCH CỰC
14 năm
Không thể so sánh cái nào hơn khi up hình lên cả.... phải tận tay chụp và cảm nhận mới phân biệt được....
Đỉnh thật, mong em nó sớm được đưa về VN @_@
Hình như em nó đã về VN, có bác nào đó rao bán với giá 2500$, ác chiến!

Hình đẹp và sắc!
hihi, đẹp quá, thích tấm hình bút chì đầu tiên, màu sắc rất đẹp.
jacktruong
ĐẠI BÀNG
14 năm
mih thấy chất lượng hình ảnh iP4 này còn xuất sắc hơn mấy con 12MP như Satio,độ noise cực thấp.Các bạn xem ảnh source sẽ rõ,con Satio noise ko chịu nổi.Nếu các ảnh trên ko dùng bất kỳ kỷ thuật PTS nào thì đây là đt chụp hình 5Mp đẹp nhất mà mih từng thấy
mình đang dùng satio ,bạn kiếm hộ mình cái mà bạn gọi là noise trong 2 tấm mình chụp với
thằng bờm lái lamboghini tông tùm lum rồi bảo xe dỏm
p/s: SS Omina II I8000 chụp xấu hơn IP 4G
N82 cũ của em đây, chỉ dám so sánh chụp ban đêm thôi. Ban ngày không đẹp bằng, chắc tại sx lâu quá rồi😃
khoanpb
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình thật sự không thể tin rằng hình này do N82 chụp... Vì độ nhòe (do rung tay) của ảnh quá lớn, hình không sắc nét (N82 có canh tiêu cự), màu sắc lợt lạt
Apple khôn thế. Show toàn ảnh chụp trong đk đủ sáng. Thôi, dù sao cũng là quảng cáo mà😁
lesud
TÍCH CỰC
14 năm
khả năng chụp hình của IP thì chẳng có gì nổi bật cả, có con 3GS nhưng chẳng mấy khi lôi ra chụp hình
Chụp ở điều kiện đủ sáng, màu sắc sặc sỡ thì OK
có cải tiến về camera...quá đẹp...
umumti
CAO CẤP
14 năm
Đúng là nếu các tấm ảnh gốc không dùng bất kỳ các thủ thuật nào thì đây quả thật là điều rất tuyệt với một máy điện thoại có chức năng chụp hình với độ phân giải 5 chấm.

---------- Post added at 09:14 AM ---------- Previous post was at 09:12 AM ----------

Đương nhiên là cái sau phải hơn cái trước mà bạn, mình nghỉ IP4 có flash thì bạn sẽ thay đổi quan điểm này ngay!
lesud
TÍCH CỰC
14 năm
Đã flash mà chỉ là flash led thì không ăn thua đâu bạn ơi, khi nào lên hẳn flash xenon thì mới cải tiến vượt bậc được
Tuy vậy vẫn chờ em 4G này 😁
ảnh chụp chất lượng còn thua dt nokia có camera 5 chấm. nói chung chụp hình thì apple ko bằng ai đâu
KOP_2909
TÍCH CỰC
14 năm
Thật hả bác =))
Em xài Ip với nokia rồi nè
IP cam 2mp Nokia 3.2mp + flash thế mà IP hơn đó :p
nhok151
ĐẠI BÀNG
14 năm
so ip 3gs w nokia 5800 coi
3.2 cả đấy 😆

p/s: e xài 2 pé này nên chỉ bjk so sánh 2 pé 😃

ảnh chụp = 3gs [dk ban đêm & dưới ánh đèn downlight của fòg] [vẫn lấy nét dc ha ae?]

p/s: ảnh mộc, ko ps

không biết bác có sài nokia bao giwowf chưa mà so sánh 5800 vs iphone 3gs về khoản chụp ảnh nhj
n5800 là dòng xpressmusic lên cái camera của nó chụp ko đẹp cho lắm nhất về ban đêm...
m5800 chủ yếu là để nghe nhạc lướt web và xem video thôi..... 3gs nghe nhạc loa ngoài thì ...... sao các bác . chắc to bằng em 1202
nhok151
ĐẠI BÀNG
14 năm
dạ thưa bác
từ đó jờ e toàn xài noki
từ 7610, n70, n72, n73, 5800, mấy cái đó k fải của noki hả bác?
tại bác kja đòi ss ảnh chụp cùng chấm mà
em đâu có nói toàn bộ camera của noki xấu hết? e đag ss w 5800
như 5800 w n73, cùg là 3.2, nhưg n73 lại đẹp hơn 5k8 rất nhiù

p/s cho bác: e k xài noki, ko xài 5k8 thì lấy đâu mà bjk để đem ra so, w lại e cũg đâu có la làg là loa ngoài 3gs lớn, bác rõ ngộ! =))
nêú thjk loa ngoài to thì cứ việc mua hàg THAH 😃
phungnguyen
ĐẠI BÀNG
14 năm
Quá đẹp, Camera 5M của apple quá chuẩn
nói chung cũng đẹp 😁 nhưng iphone4 mình thích nhất là cái màn hình :D
mình thấy mấy bức ảnh trên hơi sạo đấy, nói thật, có con camera nào chụp được như thế không, màu sắc quá rực rỡ đến mức không thể tin được đó là một chiếc camera mobile, chắc chắn là có photoshop các bác ap pr quá lố rồi sạo quá đi, nói thật con satio chụp đã được như thế chưa mà ap có cửa, chẳng lẽ camera của ap hơn satio hết sức vô lý

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019