Hình ảnh chuyến đi từ thiện ở Phú Yên

levuongthinh
1/12/2009 8:55Phản hồi: 38
Hình ảnh chuyến đi từ thiện ở Phú Yên
Đúng với lịch trình đã định, 12h30 ngày thứ Sáu 27/11/2009 mình đã có mặt ở Tuy Hòa, Phú Yên để thực hiện chuyến trao quà cho trẻ em vùng lũ. Với sự giúp đỡ của các anh chị đoàn viên trong tỉnh, mọi thứ đã được chuẩn bị sẵn sàng. Trong chuyến đi lần này chúng tôi đã ghé thăm 3 trường học gồm 1 trường tiểu học, 1 trường THCS và 1 trường PTTH.

Trường đầu tiên chúng tôi ghé đến là trường Tiểu học Xuân Quang 2, huyện Đồng Xuân. Đây là một ngôi trường nhỏ bé và cũ kỹ. Sau lũ nhiều học sinh không còn mặc đồng phục nữa mà thay vào đó là những bộ quần áo lấm lem. Tại đây chúng tôi đã tiến hành trao 20 phần quà (2 gam vở, 2 xấp vải may quần xanh áo trắng) và 2 xe đạp cho 2 em có hoàn cảnh khó khăn và nhà cách xa trường. Dưới đây là một số hình ảnh tại trường Xuân Quang 2.

Ghé trường Xuân Quang 2.

Và cùng nhau chuyển quà xuống.

Xác nhận tặng quà với BGH Trường Xuân Quang 2.

Trao xe đạp cho 2 em có nhà bị sập do lũ.

"Nhà em đã bị trôi hết".

Tặng quà cho các em.​

Rời trường Xuân Quang 2, chúng tôi ghé lại trường PTCS của xã Xuân Sơn Bắc, huyện Đồng Xuân. Nằm ở cạnh một con sông nên xã này cũng phải gánh chịu hậu quả nặng nề do lũ. Nếu không đi đến nơi thì có lẽ các bạn cũng khó có thể tưởng tượng ra được sự tàn phá ghê gớm của cơn lũ vừa rồi, có nơi nước ngập cao đến gần 4 mét. Tại trường này chúng tôi đã trao 20 phần quà.

Anh tài xế đang đưa từng thùng quà xuống để tặng cho các em.

Quảng cáo

Cũng tại xã Xuân Sơn Bắc này, chúng tôi đã ghé lại thăm và gắn biển “Nhà tình nghĩa” cho anh Trần Phong mà cách đây 2 tháng Tinh Tế đã tổ chức quyên góp và tặng cho gia đình anh số tiền 15 triệu đồng. Lần trở lại này thực sự khiến chúng tôi bất ngờ và hết sức vui sướng. Nhìn căn nhà của anh đang dần hoàn thiện mà trong lòng cảm thấy phấn khởi. Mùa đông năm nay anh Phong và Mẹ sẽ có một tổ ấm thực sự.

Ngôi nhà đang dần hoàn thiện.

Anh Phong nhận quà.

Quảng cáo

Chụp ảnh lưu niệm trước căn nhà của anh Phong.​

Sau khi trao số tiền còn lại cho gia đình anh Phong và tặng cho anh vài chiếc áo mới, chúng tôi rời Xuân Sơn Bắc và quay ra TT Chí Thạnh, một khu vực sát biển, nơi bị ảnh hưởng nặng bởi cơn bão. Lúc này trời cũng đã xế chiều, chúng tôi ghé vội vào quán nước để nghỉ ngơi trong chốc lát và chuẩn bị hoàn tất công việc. Tại ngôi trường PTTH Trần Phú, chúng tôi đã trao 30 phần quà và 3 chiếc xe đạp cho các em.

Các em học sinh giúp đỡ chúng tôi.

Quà được xếp ngay ngắn để chuẩn bị trao cho các em.

3 em có hoàn cảnh khó khăn được trao xe đạp.

Và toàn thể các em được nhận quà trong đợt này.​

Vậy là mọi việc đã hoàn tất, chúng tôi lên xe quay trở về Tuy Hòa, kết thúc một chuyến đi thành công và nhiều ý nghĩa. Hy vọng những món quà nhỏ bé này sẽ giúp các em vững bước hơn trên con đường học vấn của mình. Xin thay mặt BQT Tinh Tế gửi lời cảm ơn chân thành đến những người đã đóng góp và ủng hộ cho chuyến đi này, xin cảm ơn các anh chị đoàn viên ở tỉnh đoàn Phú Yên đã giúp đỡ chúng tôi chuẩn bị quà cho các em và đã giúp đỡ về phương tiện đi lại. Chúc cho các thành viên Tinh Tế và các anh chị đoàn viên Phú Yên luôn khỏe mạnh và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống.

[relate]"từ thiện", "phú yên"[/relate]
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ae Tinh tế đi ô tô ra tận ngoài đó trao quà ah 😃
Hy vọng sau này anh Thịnh cũng như quỹ Tinhte sẽ có nhiều chuyến đi thiết thực hơn nữa.

Chúc mọi người sức khỏe và vững chải tinh thần cống hiến cho xã hội như thế nhé...

Thân!
Của ít lòng nhiều, cảm ơn các bác!
Cám ơn các bác đã đi làm từ thiện tình nguyện...
em yêu anh levuongthinh! 😃
Cám ơn những tấm lòng.............
Cám ơn những tấm lòng hảo tâm.
Cám ơn những tấm lòng , cám ơn Tinhte làm cầu nối đưa những nghĩa cử cao đẹp của các thành viên đến mọi miền tổ quốc
Hoan hô tinh thần tương thân tương ái của tinhte.com
Tinhthe.com làm chương trình ý nghĩa quá... mong rằng sẽ ngày càng có nhiều tấm lòng như thế.

P/S: Cô bé Thanh niên tình nguyện xinh quá. ^^ Thảo nào bác ấy đứng cạnh lim dim con mắt :p
Cô ấy là cán bộ của tỉnh đoàn Phú Yên chứ ko phải thanh niên tình nguyện đâu bác ạh.:rolleyes5cz:
Đi cùng có ông anh của mình nữa kìa :biggrin9gp:
Chuyến này tinhte.com có ghé thăm trường THPT của quê mình nữa:happy8se:. Xin chân thành cảm ơn tấm lòng của toàn thể ae tinhte...
thainguu
TÍCH CỰC
14 năm
Em cảm ơn mọi người, em ko biết nói gì hơn! 😃
Mong sao hoạt động thiện nguyện mãi được duy trì và luôn phát triển tại Tinh tế. Quả thật từ trước tới giờ các hoạt động như vầy của Tinh tế là hết sức thiết thực và đầy tình nghĩa.
Tấm lòng của các bác thật đáng để mọi người trân trọng (trong đó có cả em nữa 😁). Chúc các bác và gia đình mạnh khỏe và hạnh phúc!
chúc cho tinh thần giúp đõ người khó khăn. làm từ thiện theo mãi trong mọi người tinh tế.
Không biết nói gì hơn, xúc động quá, cảm ơn AE Tinhte. Cảm ơn tấm lòng chia sẽ.
Ua. Vay day la may bac TinhTe.co bac nao trog Hoi BB Phu Yen k nhi. Hom do e ve an dam cuoi.biet vay e di luon.hi. Nha e co 2 thug do ung ho bao lut ma ban qua nen chua gui ve duoc. :d
Cảm ơn các anh! Nhìn những hình ảnh này làm mình càng gắn bó với diễn đàn tinhte hơn!
bluewind
ĐẠI BÀNG
14 năm
Quà ít quá hix, mấy bé không có quà chắc buồn lắm. 2 ngôi trường đầu tiên có vẻ nghèo hơn trường cuối cùng, học sinh cũng nhìn khổ hơn. Mình thấy sao không chia các xe đạp ra quà luôn cho nhiều em hơn, tuy ít nhưng sẽ nhiều niềm vui hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019