Hình ảnh công du của tổng thống Obama trên Air Force One

Nam Air
24/11/2009 16:28Phản hồi: 102
Hình ảnh công du của tổng thống Obama trên Air Force One
Air Force One hay còn gọi Không lực một, được dùng để gọi bất kì một chiếc máy bay phản lực nào của Không lực Hoa Kỳ đang làm nhiệm vụ chở tổng thống của Mỹ. Dù vậy, tên này thường dùng chủ yếu cho hai chiếc phản lực Boeing đời 747-200B được thiết kế đặc biệt với số hiệu đuôi là 28000 và 29000, được đánh kí hiệu VC-25A bởi Không lực Hoa Kỳ.

AFO có chiều dài x sải cánh x cao là 70,7 x 59,6 x 19,3m, tải trọng 375 tấn và tầm bay khoảng 12 ngàn km/lần tiếp nhiên liệu (với khả năng tiếp nhiên liệu ở trên không cho nên tầm bay của nó gần như là vô hạn), Có 26 người thuộc bộ phận phi hành đoàn hoạt động trên chiếc máy bay này (tổng sức chứa 102 người), diện tích khoang chứa được bố trí đầy đủ văn phòng làm việc, cũng như phòng hội họp, tiếp khách, giải trí... cho Tổng thống và các quan chức cấp cao khi trên đường công du.

Không lực Một thường được dùng kèm với Marine One, máy bay trực thăng làm nhiệm vụ chuyên chở tổng thống tới sân bay trong trường hợp di chuyển bằng xe hơi là không phù hợp. Khi tổng thống cần bay tới những địa điểm mà đường bay quá ngắn cho VC-25A, một chiếc Boeing C-32 hoặc Lockheed C-140 Jetstar sẽ được điều động thay thế. Chiếc máy bay chuyên chở phó tổng thống Mỹ được gọi là Không lực Hai.

Mời các bạn xem qua vài hình ảnh về AFO dưới thời tổng thống Obama trong các chuyến công du.

Quảng cáo

[relate]"máy bay"[/relate]
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác ý dùng 02 con BB liền cơ ạ 😁

Không hiểu sao em nhìn bác Obama này cứ thấy có nét hao hao cái nhân vật đóng phim: "Đến thượng đế cũng phải cười" nhỉ. hay tại em là người VN nên phân biệt người nước ngoài không được rõ lắm...
Ông này hóm ghê!:D:biggrin9gp:, nhưng nhìn cũng giông giống :p
yuda
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nhân vật con hay nhân vật bố. Mình nghĩ giống nhân vật "cháu" hơn 😁
lambell2908
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ý bác nói nhân vật tên "Lịch tô" phải không... he he giống thiệt! :D
Cái này là "hội chứng chuồng heo" đó bạn, trong một cái chuồng heo thì người ngoài lúc mới nhìn vào thì thấy con nào cũng giống con nào, phải chú tâm thật kĩ mới phân biệt được
làm tổng thống có những điểm mà người thường ước mơ không bao giờ có.
jacktruong
ĐẠI BÀNG
14 năm
đúng đẳng cấp lun các p ạ.US lun là no.1
Đúng là vị thổng thống mang lại cảm giác gần gũi với dân chúng. Chỉ tiếc là hết nhiệm kỳ này chắc sẽ bị "rớt"
Bác này tài thật 😁
dove
ĐẠI BÀNG
14 năm
Trông cứ như đang ở trong nhà Trắng ấy nhỉ.. Khủng thật :eek:
Phong cách của Obama có vẻ rất phóng khoáng.
ông Obama này trông gần gủi quá!
NgocFreedom
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ông ý dùng BB kìa các bác, không biết có phiên bản đặc biệt dùng cho tổng thống không nhỉ.
Trùi bạn ko biết àh, phiên bản special edittion cho tổng thống đóa, có khả năng chống đạn, khi nào bị bắn, lấy đt ra đỡ là đạn văn đi àh:p:p, quan trọng là có đỡ kịp hay ko thoai hehehe
Em nhìn thấy 1 con giống giống dòng 8320, không biết đúng không, còn lúc trước thì bác ấy xài con BB87 thì phải 😃
khanhonly
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có đấy bạn ạ. BB one dành riêng cho tổg thông đã đc nhà sản xuất thửa riêng cho Obama đó
HTP@87
TÍCH CỰC
14 năm
hichic công nhận nhìn hình đã quá...đúng là Air Force One
Sao RIM không làm riêng 1 cái BB cho ông Obama này nhỉ,ông này đam mê BB thế cơ mà
siemcreator
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tui thà ở trên mấy chiếc như của Bác Đức (HAGL) vì A1 không chở được chân dài. Uổng....! 😁. Nhưng muốn nổi tiếng hơn Bác Đức thì phải mua được chiếc này!
Obama có lẽ nên làm về PR thì tốt hơn là làm tổng thống 😁
Obama chung thủy thật, Ông Ấy dùng BB từ lúc còn chưa làm Tổng Thống Mỹ.
@ NhaLoan: PR chính trị mà.

Obama dùng 8700 các bác ợ, chả biết dạo này có "lên đời" không 😁.
hình chụp đep thiệt chắc bác cuhiep là....khách mời nhà trắng đến để phỏng vấn obama về xu hướng sử dụng đồ hitech của ổng và cho ổng một xuất trên người đẹp và công nghệ luôn
nhà Trắng toàn dùng DELL các bác ơi .chứng tỏ DELL là hàng khủng ròi các bác nhỉ ?
Em cũng đang dùng 1 con 😁
leftbhind
ĐẠI BÀNG
14 năm
Trông tổng thống Obama rất thân thiện và gần gũi với mọi người nhỉ :-bd
Toàn BB kìa các bác ơi ^^ đủ 30 ký tự chưa nhỉ hehehe
Ít nữa phải sắm con force one chơi.
Họ bán nhiều lắm, toàn Made in china - rẻ lắm, bác mua về dùng cho vui😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế