Hình ảnh của chiếc DSLR được cho là 5D Mark III
Didu
9 nămBình luận: 57
Vừa rồi, một số hình ảnh về chiếc máy ảnh [TAG]DSLR[/TAG] chưa được ra mắt của [TAG]Canon[/TAG] đã xuất hiện, làm dấy lên những nghi ngờ về một chiếc máy thế hệ kế tiếp của Canon [TAG]EOS 7D[/TAG] hoặc [TAG]5D Mark II[/TAG]. Theo như cách đặt tên của Canon thì nếu như nó là phiên bản nâng cấp từ 7D, chiếc máy này sẽ có tên 7D Mark II trong khi nếu là người kế nhiệm 5D Mark II thì tên của nó sẽ là 5D Mark III. Tuy nhiên, việc nó không có đèn flash cóc, kích thước khá lớn khiến chúng ta nghiêng về khả năng đây là 5D Mark III hơn. Điều đó không quan trọng, những nâng cấp mà Canon thể hiện trên chiếc DSLR này mới đáng quan tâm. Những hình bên dưới cho thấy máy có màn hình [TAG]LCD[/TAG] khá lớn và tỉ lệ 16:9. Bên cạnh đó, phần báng (grip) còn có thêm một cần joystick giúp người dùng thuận tiện hơn trong việc điều khiển máy, hệ thống các nút bấm sắp xếp lại và bánh xe lăn được làm mới. Còn dưới đây là một số hình ảnh về chiếc máy ảnh được cho là sử dụng cảm biến [TAG]full-frame[/TAG] này.

ImQuoc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em chỉ ước mơ đơn giản thôi,chẳng phải dân chụp chuyên nghiệp, tay chơi nghiệp dư và mỗi khi đi đâu có em nó ghi lại những khoảnh khắc đáng nhớ thoai. Nhưng cũng muốn có em này nếu có thể. Tại sao mình lại không muốn một chiếc đẹp hơn nhỉ
Thật tuyệt.
Mình thích máy của Canon.
Hình trên thì có vòng chọn chế độ chụp, 2 hình dưới thì không có (nhìn gần giống dòng 1D(s)).
HieuNguyenHN
ĐẠI BÀNG
9 năm
dòng pro của mọi hãng đều không có grip bạn ạ
Có chứ bạn, Mọi dòng pro đều có grip đó là grip build in body, còn dòng thường là external battery grip.
h1s0k4
ĐẠI BÀNG
9 năm
vòng chọn chế độ chụp mà bạn nói sang cái grip là sao ?
ninhk48
TÍCH CỰC
9 năm
Nhìn và thèm muốn!
leuleu9x
TÍCH CỰC
9 năm
Sv nghèo, ước mơ ,600d thui 😔

Canon G12 + Galaxy Captivate = S2 :x :x
heobu9999
TÍCH CỰC
9 năm
haha e có s2 nè bác...nhưng không ham G12 thích 600D hehe... bác mà có 600D đổi S2 em chịu lìn, hehe bù thêm lun
avencast
ĐẠI BÀNG
9 năm
MII đã 45 triệu, ko bik MIII ra sao :S
mr.nhoxsin
TÍCH CỰC
9 năm
mình nghĩ tệ nào lắm chắc cũng 70
$ đâu cho vừa
kanjin
ĐẠI BÀNG
9 năm
ko ko...hình 1 thì còn có thể là 5dmIII ...còn 2 hình cuối chỉ có thể là dòng 1ds thui...vì hình 1 còn xài grip...hình 2 và 3 ko xài grip và còn có cả LCD phụ phía dưới...=>chỉ có thể là dòng 1ds ^^!
xkhoax
TÍCH CỰC
9 năm
quá chuẩn bạn ợ
5DMIII ra đi để MII xuống giá cho thỏa lòng mong ước nào 😁
lại chuẩn bị xoắn với mấy em Full frame của canon rồi 😔
ẢNh 1 thì có khả năng là phiên bản 5D mark III hoặc 7D mark II như bác chủ nói. Chứ ảnh 2 & 3 thì khác hẳn, nhóm 3 cái nút ở phía bên tay trái chỉ dành cho dòng chuyên nghiệp 1D thui mà....
2 quả ống kia mới chất :X

Công nhận cầm máy xịn chụp sướng thật, hôm đám cưới đứa em cầm 5DII với 24-70 bắn chuẩn luôn. Bây h thì ko dám chơi máy ảnh nữa rồi, tốn kém quá, có gì lôi điện thoại cùi ra chụp cũng tạm được.
ghê quá. thích cái lens

à tặng các bác xem canon và nikon bắn nhau nè . hài cực .
http://youtu.be/qTVfFmENgPU
spylehoang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sở hữu đc 1 máy ảnh có ống kính cũng lợi thế lắm chứ. Nhất là khi đi biển mình có thể chộp đc ảnh của mí e mặc bikini từ xa mà k sợ bị phát hiện hí hí...

Nguy hiểm nhất là đứng trước con bò, sau lưng con ngựa và bên cạnh thằng ngu.
lquang2410
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhìn kiểu này chắc là 5d mkIII rùi 😃 . tin vui cho những bác có ý định mua 5d mkII nhé, chuẩn bị giảm giá rùi
Mình chỉ dám ước mơ 550D 😔
Ko phải dân chuyên nghiệp nên cũng tới mấy cái này cũng chỉ là đam mê :(
nqkhaidl
ĐẠI BÀNG
9 năm
bà con nhà mình có ai nghĩ ngoài cái tên 5D3 or 7D2 nó còn có thể là 5DX or 7DX chăng, canon đã cho thấy công nghê của mình khi combine dòng 1D và 1Ds lại với nhau, có thể 5dx/7dx cũng là 1 đứa con lai của dòng 1DX, thừa hưởng những thiết kế body của dòng 5d2 và 7d...
let's wait, năm nay lại tốn tiền rồi 😔
thêm cái hình cho anh em thèm nè

nguồn: canon rumor
thaibaoz5
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy ảnh giá cao quá đợi khi nào e nó còn vài chai làm 1e hehe
3 cái máy trên cùng khác nhau mà bác, cái đầu là dòng Grip rời, 2 cái sau là dòng 1 Grip liền... em nghĩ 7D2 thì đúng hơn là 5D3
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019