Tet22

Tet22

[Hình ảnh] Cuộc thi dùng công nghệ giải quyết vấn đề kinh doanh BITCom đã khai mạc
Duy Luân
6 nămBình luận: 17
[Hình ảnh] Cuộc thi dùng công nghệ giải quyết vấn đề kinh doanh BITCom đã khai mạc
BITCom là cuộc thi dùng công nghệ để giải quyết các vấn đề trong kinh doanh dành cho các bạn sinh viên, và Tinh tế có hỗ trợ về mặt thông tin cho thuộc thi này. Sau mấy tuần mở đăng kí thì đã có 12 đội tham gia đến từ 6 trường đại học trong TP.HCM. Giờ thì các bạn sẽ bắt đầu giai đoạn đi thu thập yêu cầu của các doanh nghiệp thật, những vấn đề rất thật ảnh hưởng đến họ trong việc kinh doanh vận hành hằng ngày rồi tìm cách giải quyết nó. Sắp tới các bạn còn có làm ra những nguyên mẫu sản phẩm khác nhau để trình diễn ý tưởng của mình, khá là hấp dẫn và mình sẽ theo sát cuộc thi để có nguyên mẫu nào hay thì giới thiệu cho anh em cùng xem. Đây là năm đầu tiên BITCom tổ chức, chúc cho các bạn thành công, học được nhiều cái mới và biết được cách áp dụng công nghệ vào cuộc sống theo có thể làm cho mọi thứ tuyệt vời hơn, nhanh chóng và dễ dàng hơn. Bên dưới có vài ảnh hôm khai mạc (23/4), mời anh em xem qua.

Tới sớm tí tranh thủ kiếm mấy bạn xinh đẹp chụp ảnh 😁

Mấy em gái ban tổ chức xinh thiệt

Quảng cáo

Tới giờ thì mấy bạn sinh viên đăng kí cũng bắt đầu vào, thảo luận với nhau vui vẻ chút xíu trước khi chui vào trong hội trường

Vui vẻ tí, thi cũng phải vui chứ

BITCom tuy được tổ chức bởi các bạn sinh viên RMIT nhưng quy mô thì rộng hơn, có cả nhiều trường khác cùng tham gia để học hỏi được nhiều hơn, kiếm được giải pháp tốt hơn.

Dán số lên để tí nữa quay trúng thưởng may mắn

Vào trong rồi, sắp tới giờ...

Lắng nghe chăm chú ghê thiệt

Quảng cáo

Các bạn trong ban tổ chức lên bắt đầu nói kĩ hơn về nội dung thi, cách thức thi ra sao

Mình khoái bạn nhỏ nhỏ người này ghê haha

Lịch thi như thế này. 23/4 là khai mạc, 25 đến 27 sẽ có những buổi workshop nhỏ để hướng dẫn cho các bạn về cách tiếp cận doanh nghiệp, cách các bạn thu thập thông tin ra sao, làm thế nào để "dụ" được người ta nói về khó khăn của mình. Tới 14/5 là hạn chót vòng một, trong đó các bạn phải hoàn thành một bài báo cáo ngắn và 18/5 là công bố kết quả. Kể từ đó trở đi đến tháng 6 thì các bạn phải làm tiếp nguyên mẫu, có thể là phần cứng hay phần mềm hay hệ thống, để có cái chứng minh rằng các bạn có thể giải quyết được khó khăn của các doanh nghiệp đối tác với BITCom.

Quảng cáo

Đại diện cho các nhà tài trợ, các bạn có thấy mình đẹp trai không :D

Lên hát hò tí xíu

Sau buổi lễ thì có một buổi networking nhỏ nhỏ để các bạn sinh viên làm quen, nói chuyện với các đại diện doanh nghiệp.

Các thầy trong trường RMIT, những người ủng hộ và giúp đỡ cho các bạn sinh viên trong việc tổ chức cuộc thi BITCom.
17 bình luận
luongitvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thoáng qua cứ tưởng Bitcoin 😁
Mông và hông bên phải có gì đó bất thường :D
Có giải pháp nào auto chôm tiền từ tài khoản ngân hàng của ng xung quanh ko? Dùng cái đấy là khỏi cần đi làm nữa, ở nhà chơi game rồi thi thoảng đi chơi girl, sướng như tiên. Trao giải bitcom trọn đời luôn.
ntnguyen4
TÍCH CỰC
6 năm
@DarthTyr Vote ra đảo =))
Hy vọng là các doanh nghiệp sẽ thoải mái bộc bạch những khó khăn mà họ đang gặp phải. Chứ người VN mình tư tưởng vẫn còn sợ " vạch áo cho người xem lưng " lắm. 😁, chúc cuộc thi diễn ra thành công tôt đẹp..
@quang_tran2707 Không liên quan, nhưng bác viết đúng chính tả "tốt" chứ không phải "tôt" nhé :D
@quang_tran2707 Mấy bạn tổ chức đã có hợp tác với các donah nghiệp rồi, nên họ sẵn sàng chia sẻ khó khăn của mình lắm.
Có thể giải thích ý nghĩa của từ BITCom được không bạn, mới nhìn vô cứ tưởng tiền ảo bitcoin:p:p:p
@khunghoang kinhte 2008 Chào bạn, BITComBusiness Innovation Technology Competition.
Cám ơn bạn đã quan tâm đến chương trình
@BITCompetition Cho hỏi ai đằng sau nick vậy ạ? 😁
@deadknight_1412 Chào bạn, mình thuộc ban Thắc mắc từ chương trình BITCom.
@BITCompetition Thế bạn tên gì vậy ạ? 😁
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
6 năm
xấu như ma ngày mà biểu xinh thiệt, :oops::oops::oops::oops::oops:
coud
ĐẠI BÀNG
6 năm
giờ mới biết tới cuộc thi này, hi vọng tinhte sớm cập nhập các bài thi của!
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
6 năm
không thấy đẹp trai tí nào, thằng cha nào mà tròn ủm đẹp gái giống mình béo quá vậy 😃 kakaka[​IMG]
Irfan vẫn phong độ nhất 😁
quyhienhinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
"Mấy em gái ban tổ chức xinh thiệt"
mắt add có vấn đề hay gu của bác khác e 😁:D:D:D
Nhìn dàn em gái là xuống đọc cmt ngay luôn :v

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119