Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hình ảnh] Đại diện quỹ từ thiện Tinh tế đi thăm 2 bé ở BV Tim Tâm Đức

levuongthinh
4/8/2014 7:59Phản hồi: 29
[Hình ảnh] Đại diện quỹ từ thiện Tinh tế đi thăm 2 bé ở BV Tim Tâm Đức
Cuối tuần rồi, nhận lời mời của Quỹ Hiểu về trái tim, hai đại diện của Quỹ từ thiện Tinh tế đã đến thăm 2 bé Nguyễn Thị Tường Vy và Nguyễn Thị Ngọc Linh tại bệnh viện Tim Tâm Đức. Hai bé này là những bé đã nhận được hỗ trợ chi phí phẫu thuật từ Quỹ Hiểu về trái tim. Sau phẫu thuật, sức khoẻ hai bé đã dần ổn định và bắt đầu hồi phục. Chúc cho 2 bé mau khoẻ lại để có một cuộc sống vui vẻ và hạnh phúc.

Vừa rồi thì Tinh tế cũng đã kêu gọi anh em trên diễn đàn ủng hộ cho Quỹ Hiểu về trái tim bằng cách nhắn tin. Rất cảm ơn những anh em đã nhắn tin ủng hộ cho Quỹ, để từ đó Quỹ có thể giúp đỡ nhiều em bé khác nữa. Để tiếp tục ủng hộ, các anh em có thể nhắn tin theo mẫu “HVTT” và gửi đến số 1404, mỗi tin nhắn bạn sẽ đóng góp 8.000 đồng cho Quỹ.

Dưới đây là một số hình ảnh chuyến đi thăm 2 bé Tường Vy và Ngọc Linh, cùng thông tin về gia cảnh của 2 bé.

Gia đình bé Nguyễn Thị Tường Vy (sinh năm 27/8/2013) có 3 người cùng sống trên xuồng, rầy đây mai đó ở kênh rạch Đồng Tháp.

Phát hiện bé bị bệnh tim nhưng gia đình đến chi phí sinh hoạt hằng ngày còn thiếu trước hụt sau nên việc chạy chữa cho con vô cùng khó khăn. Ba mẹ Tường Vy lại sống cuộc sống không nhà, nên giấy tờ, hộ khẩu cũng phải dùng nhờ của ông bà nội. Vy còn có một chị gái đã 6 tuổi, từ nhỏ sống cùng bà ngoại. Hai bên nội ngoại đều khó khăn, không giúp được chi phí gì thêm cho gia đình.

IMG_0878.jpg IMG_0875.jpg IMG_0876.jpg IMG_0896.jpg IMG_0902.jpg
IMG_0865.jpg IMG_0866.jpg

Khi bác sĩ hội chẩn trước ca mổ, ba mẹ của Vy như chết lặng khi biết được cơ hội thành công của ca mổ chỉ có 20%. Điều may mắn là ca phẫu thuật đã diễn ra tốt đẹp, sau 2 tuần, bé Vy hồi phục tốt, chỉ còn vài vấn đề về hô hấp. Bé rất hiếu động, vui vẻ và hoạt bát.

Bé Nguyễn Thị Ngọc Linh (sinh năm 19/4/2012) quê ở Bạc Liêu. Ba mẹ bé chỉ có mảnh ruộng nhỏ, thu nhập từ làm nông không đủ để nuôi sống gia đình 4 nhân khẩu. Ba bé Ngọc Linh phải đi làm thuê kiếm sống qua ngày. Mẹ em ở nhà chăm Linh do không ai nhận giữ dùm khi biết bé bị bệnh. Linh còn có một người anh trai đang đi học.

Chi phí phẫu thuật quá lớn lên đến 89 triệu đồng, nên dù phát hiện được bệnh khi bé chỉ mới 15 tháng tuổi nhưng gia đình không có khả năng trả tiền mổ cho bé.

IMG_0885.jpg IMG_0888.jpg IMG_0899.jpg IMG_0903.jpg

Ngọc Linh đã được phẫu thuật, vẫn còn mệt và phải truyền thuốc, nhưng bé cũng rất vui vẻ trò chuyện cùng mọi người.

Chúc cho 2 bé may khoẻ lại nhé!

Quảng cáo

Trong bài có sử dụng một vài hình ảnh và thông tin từ trang web của Quỹ Hiểu về trái tim.
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quỹ Hiểu về trái tim +Quỹ từ thiện Tinh tế: thêm nhiều trái tim nhỏ dc sống! Một chương trình đầy ý nghĩa nhân văn.
A e tinh tế cùng góp một tay để thêm nhiều cơ hội cho các e nhỏ.
Love
mình trông ba ở bv nửa tháng nay mà ko thấy mọi ng nhỉ?
@bhuubao Mình biết thì Bv tim tâm đức lớn bạn ơi! Có khi nằm cùng bv còn chả gặp, huống chi đi thăm!
spnova165
ĐẠI BÀNG
10 năm
rất ý nghĩa. nhìn đứa nhỏ thứ 2 đáng yêu ghê
biet bao h mới giúp dc het 10 tr trẻ em tren toan lanh tho
mấy em hs đậu dai học 100% nhà nghèo , ba mẹ phải bươn chải
mình đang tìm đường cho bản thân ko bit thành hay bại
2 tháng nữa đi khỏi vn rùi😕
@50 người khác có chý khí cố lên bạn nhé ,luôn giữ vững được nt mà bạn đang theo đuổi chúc bạn sớm thành công nhé để ko phụ lòng ba mẹ bạn nhé
@50 người khác có cách hết mà tại người ta không muốn làm thôi bạn ơi hoặc sợ..này nhé công khai minh bạch tài sản các sếp lớn giống như dân vậy đó.khỏang dư nào bất chính ngoài luồng thì tịch thu hết lập nên quỹ chia sẻ cho những người có hoàng cảnh khó khăn .100tr trẻ em còn cứu được hết chứ đừng nói chi 10tr
bibidu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm ơn Tinh Tế, một chương trình rất thiết thực và đầy tính nhân đạo !!!
Hôm trước cũng nhắn của vịt teo 8k Phát huy nhé các bác tinh tế ,a e cùng làm 1 tin nào ;)
@EmLa..KyNiem
Là Vịt teo kêu gọi hay sao bạn? ctrinh giống vậy lun hả? cũng HVTT gửi 1404?
@janelht uk giông hệt thê nay mà HVTT gui 1404 mat 8 k
@janelht uk banj ah ddaay laf anhr nef
@EmLa..KyNiem ngàn lần cám ơn luôn!
2 bé đáng yêu thế .một hoạt động đầy ý nghĩa
ndacthien
TÍCH CỰC
10 năm
Mình có 1 thắc mắc là gia đình kg có điều kiện sao kg vào khám chữa bệnh ở Viện Tim TpHCM, trẻ em sẽ được chương trình BHYT của nhà nước lo, sao lại nhập vào bv tư nhân, chi phí đắt đỏ. Hay có nhà tài trợ, hoặc bv Tim Tâm Đức nhận tài trợ?
@ndacthien BHYT hỗ trợ cho các phẫu thuật kỹ thuật cao, phức tạp như mổ tim thì chỉ 5-15% thôi. Hồ sơ của bệnh nhi được nhận từ hội bảo trợ tỉnh, hội bảo trợ tỉnh sẽ làm đơn xin các nơi, rồi các nơi cùng phối hợp để trả chi phí cho bé, trường hợp này là Quỹ hiểu về trái tim hỗ trợ nè!

Tất nhiên là có tài trợ mới mổ dc chứ, nhà họ nghèo nên đâu có tiền mà mổ, bv công hay tư gì cũng không đủ tiền á
hiep06_01
TÍCH CỰC
10 năm
Cảm động quá, những hành động thiết thực và đầy tình người.
kaching
TÍCH CỰC
10 năm
Chỗ nào cũng được
Chỗ nào cũng có Bảo Hiểm cả nhưng mổ ở Vtim chắc chờ hết năm sau, danh sách các bé chờ mổ còn nhiều quá.
Nhìn các em thấy thương quá. Cầu mong rằng tương lai các em sẽ được hạnh phúc! Cám ơn Tinh tế vì những hoạt động đầy ý nghĩa như vậy!
Cám ơn Tinh Tế.... rất nhiều
levinh05
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tinhte có nhiều việc làm ý nghĩa quá. Rất xúc động khi đọc những tin thế này. Cảm ơn Tinhte nhiều nhiều...
những đứa trẻ đáng yêu quá
kaching
TÍCH CỰC
10 năm
Các bạn nên làm nhiều việc có ích nữa, chỉ phần nhỏ đóng góp của mình sẽ lớn dần tạo điều kiện cho các bé được cơ hội mổ tim. Nhiều quá..😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019