Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hình ảnh đầu tiên về Android 4.0 Ice Cream Sandwich trên N9

soleil14
9/2/2012 14:41Phản hồi: 362
Hình ảnh đầu tiên về Android 4.0 Ice Cream Sandwich trên N9

Với các bạn sử dụng [TAG]N900[/TAG] và hệ điều hành [TAG]Maemo[/TAG] thì chắc hẳn đều đã biết đến dự án NitDroid (Nokia Internet Tablet Droid). Dự án này đã đưa hệ điều hành [TAG]Android[/TAG] lên chạy trên N900. Cộng đồng maemo.org đã đặt câu hỏi về dự án đưa Android lên [TAG]Nokia N9[/TAG] vào cuối năm 2011 sau khi N9 được ra mắt. e-yes (tên thật là Alexey Roslyakov), một thành viên của dự án NitDroid đã đồng ý tiếp tục dự án với N9 và [TAG]ICS[/TAG]. Tuy nhiên vấn đề đặt ra lúc đó là anh ta không có 1 chiếc N9 nào cũng như Nokia không ủng hộ dự án NitDroid nên e-yes không nhận được bất kỳ 1 chiếc N9 hay N950 dành cho developper nào từ Nokia. Cộng đồng maemo.org đã tiến hành quyên góp và rất nhanh chóng đã có đủ tiền để mua 1 chiếc N9 tặng e-yes giúp cho dự án đưa ICS lên N9 được bắt đầu tiến hành.

Công việc của e-yes được theo dõi hàng ngày trên maemo.org trong topic : http://talk.maemo.org/showthread.php?t=80943

Trải qua nhiều khó khăn và các vấn đề gặp phải thì vài ngày trước trên Twitter của e-yes đã xuất hiện 1 tweet với tiêu đề "Somewhere nearby victory". Kèm theo đó là vài hình ảnh chụp N9 chạy Android 4.0 Ice Cream Sandwich. e-yes cũng đã thông báo rằng anh sẽ tạo menu dual boot để giúp N9 có thể dual boot [TAG]cả MeeGo[/TAG] và ICS . Chúng ta hãy cùng chờ đợi và chúc mừng thành công bước đầu của dự án N9Droid. Với thành công của dự án N9Droid thì có lẽ chúng ta sẽ có chiếc điện thoại chạy ICS đẹp nhất từ trước đến giờ 😃

UPDATE: Video đầu tiên :
362 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

valuelove
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay wa 😁 bác ấy thật là giỏi :inlove:
Cùng cổ vũ, cùng chờ đợi nào........
mình là fan HTC dùng thử android 4.0.3 nhưng lỗi nhìu quá lại cài lại rồi
pcc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mừng quá, cuối cùng cũng có. kô biết phải chờ đợi bao lâu nữa đây. Mấy nay tự nhiên lại hứng thú vs Android, đag tính múc thêm 1 em😆
thế nào ấy chứ cũng tò mò về ics.thử phát k chết..nhưng xong sẽ xóa ngay 😆.mình là mình ghét android.
Sợ nếu bản port Android ko lỗi thì ko muốn về MeeGo luôn. Mình dùng thử N9 thấy khá đơn điệu, app, game *** ít quá.
quentenroi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác này lại còn mong chờ game *** 😆
tiếc là mình k thích chơi game với xài app trên đt.pc là quá đủ cho 1 thằng sv.đối với mình cảm quan khi sử dụng hđh quan trọng hơn.và swipe trên meego mới là điều mình thích 😃
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
nếu có thì cũng chạy dual boot nghịch thui, vẫn yêu meego lắm 😁
Anh ấy sao không để cái Paypal để mình donate ủng hộ tinh thần làm việc vậy ta ?
Ôi N9 mình tương lai không xa có thể dual boot rồi !
Hoang DG
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giờ chờ bản 1.2 ra vọc xong thì chắc lúc đó android 4.0 cũng ngon lành rồi thích thật
mới đọc bên này xong http://slashgear.com/nokia-n9-runs-ice-cream-sandwich-in-android-port-09212757/ mấy bác Tinh Tế nhà mình dịch nhanh thật =)
Cái này n900 mà. Đâu phải N9. Mà sao k ai mod meego n9 đang dùng lên mấy máy như hd2 nhỉ
zu.4u_sft
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái N9 nó nằm ở Pic dưới đó bạn...nhìn kỹ chút nha
__WinD__
ĐẠI BÀNG
12 năm
chưa đọc hết bài hả bro :mstickle:
thành viên 4 sao phát biểu 1 câu trớt vớt! cmt có số lượng không cần chất lượng. lên 4 sao là phải rồi
bác xem kĩ lại video nhá. chưa xem hết mà đã chém bậy rồi.
Mình theo dõi cái N9droid trên maemo.org từ đầu topic rồi chứ không dịch từ slashgear đâu 😃
quá khủng khiếp :X :X n9 đúng là number 1
Ủng hộ 2 tay 2 chân luôn....ISC ko xa đâu 😁
N9 ko có nút bầm, màn hình ~4", Ram 1GB Chip 1Ghz...đủ điều kiện ăn bánh kem rồi :giggle:
hình như các điện thoại android mình đều thấy có nút bấm mà,k pít cài trên N9 thì xài thế nào

---------- Post added at 12:48 AM ---------- Previous post was at 12:46 AM ----------

con quái vật nokia N9 tiếp bước người anh em N900 làm cho các hãng khác phải há hốc mồm vì chạy đc đa hệ điều hành
Hoang DG
ĐẠI BÀNG
12 năm

android 4.0 gốc của nó ko có phím vật lý như galaxy Nesux
tôi xài android cũng gần 2 năm, bắt đầu từ x10 mini, cảm giác nói chung là .... chán. Giờ search cũng dùng bing, ko google luôn.
laodaivuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
xạo quá ông ơi, dùng bing ở VN chừng nào mới ra cái mình cần, xài bing đúng 1 ngày phải quay về xài GG lại
Sauron
TÍCH CỰC
12 năm
Sao phải tự làm khổ thân mình chi vậy bác? :p
chán thì đổi thôi, có gì mà khổ.
vậy mà dùng được 1 tháng rồi đó, thấy rất ổn.
Mido8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu dùng android thì chỉ để nghịch thôi, tại mình nghĩ phần cứng của N9 ko thích hợp với android.
đợi pr 1.2 ra nữa thì ăn mừng cả thể... xD
ai cài ios cho n9 đi.ăn đứt iphone =))
iOS có phải nguồn mở đâu mà đòi cài lên thứ khác, cài được thì apple nó sập tiệm à
mình nói đùa thôi mà.nhưng dù sao ios cũng rất hay.nó sử dụng tài nguyên phần cứng rất hiệu quả..nhưng nếu có cũng chỉ cài cho biết thôi à.chứ mình thích meego lắm..;) mỗi cá nhân có gu thẩm mĩ riêng.mình thích meego từ icon đến cả kiểu dáng của n9 thân iêu 😆 mình ko chơi game hay cũng chả thích thú lắm với pm linh tinh.vọc thì trên meego cũng có hứng thú lắm..chả quan tâm mấy hđh khác làm gì.chỉ là tò mò dùng cho nó biết.ics cũng có cái thú của nó.đương nhiên quen swipe trên meego như mình r chả ai muốn thay đổi cả 😃)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019