[Hình ảnh] Đi gắn biển “Nhà Nhân Ái” tại xã Đăk Pne, Kon Rẫy, Kon Tum

levuongthinh
26/7/2011 9:25Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhvt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hoạt động vì cộng đồng, đầy ý nghĩa.

Cám ơn TinhTe.
Rất có ý nghĩa

@ Ảnh chụp đẹp quá
Hành động thật thiết thực.Bình yên và cảm thấy hạnh phúc. Có những chuyến đi như thế này thật bổ ích vì tâm hồn của mỗi người lại được mở rộng ra nhiều thêm.

Nhìn những bức ảnh đẹp lại trỗi dậy đam mê ảnh trước đây. Tháng 8 nhiều dự định 😁
cảnh đẹp quá. sống ở đây thì mát lắm nhỉ mội tội buồn.
luannm81
ĐẠI BÀNG
13 năm
ôi nhà bằng gỗ 100%, ước mơ của bao đại gia.
em tiếp tục ước ao một ngày tươi sáng, các bác ở trên cao yêu dân như con và làm việc tốt để ở trên núi cũng có google + xài!
gamohnvn
TÍCH CỰC
13 năm
Nhìn bà già sàng gạo cứ thấy tội tội thế nào ý nhỉ, đúng là ở nhiều nơi, cuộc sống còn nhiều thiếu thốn thật. Sống ở thành thị, thi thoảng được đi những nơi thế này cũng thích.

Xin cảm ơn vì những bức ảnh thật đẹp,
nói phải khen đâu nhưng A Te đẹp zai đấy chứ =))
mr.heosua
TÍCH CỰC
13 năm
1 cuộc sống ngày càng tinh tế và phat triển tốt mọi người thương yêu đùm bọc nhau
Một việc làm rất có ý nghĩa của Tinh Tế !
Hi vọng sẽ có nhiều việc làm như thế này nữa và hi vọng mình cũng sẽ góp được phần nào trong những việc làm có ý nghĩa tiếp theo!
Mong được nhiều lần đến thăm các đồng bào dân tộc vùng cao. Cảm ơn bạn Thịnh về tất cả. Chúc gia đình A.Te sức khỏe và hạnh phúc 😃
Xin đại diện Quỹ từ thiện Tinh Tế cảm ơn những tấm lòng cao thượng của các anh chị đã giúp đỡ quỹ từ thiện trong suốt thời gian qua. Mong các anh chị sức khỏe tốt để có thể luôn đồng hành cùng Tinh Tế trong những dịp từ thiện sắp tới. Chúc các anh chị vui 😃
coiyeun2b
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác [MENTION=44707]luannm81[/MENTION] phát biểu có vẻ lạc lõng nhỉ :-s
bibimimi83
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái màn uống rượu cần sướng nhỉ ? lâu rồi chưa về thăm quê hương KonTum.
Cám ơn Tinh Tế. Dân Việt ta còn nghèo quá. chúng ta hãy bớt ăn chơi, mua sắm đồ công nghệ để phục vụ những mục đích phát triển căn bản của nhân dân vùng sâu vùng sa.
Dân giàu nước mạnh mới là điều nên làm!
Cây bời lời là cây gì vậy mọi người? Có công dụng như thế nào về mặt nông/công (nghiệp)?
vuavai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cây đó đây bác nè:

Công dụng

Tất cả các bộ phận của bời lời đỏ đều có chất nhầy dính, nhiều nhất ở vỏ thân, thường dùng để dính bột giấy, làm nhang.
Lá được dùng làm thức ăn gia súc.
Quả được thu hái để ép dầu làm sáp, chế xà bông.
Gỗ bời lời có màu nâu vàng, cứng không mối mọt, có thể sử dụng đóng đồ dùng, làm nguyên liệu giấy hoặc làm gỗ củi.
I_care™
TÍCH CỰC
13 năm
chuyến đi chất phết , cảnh đẹp , tình ấm 😃
mình cũng sẽ 1 lần như thế
Bác Killed tìm trên Google là ra ngay đó mà.
Cuộc sống của đồng bào vùng xâu vùng xa còn rất nhiều khó khăn.
Mong Tinh Tế phát động nhiều chương trình ủng hộ giúp đỡ đồng bào vùng xâu vùng xa thiết thực hơn nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019