Hình ảnh grip mở rộng cho Nokia Lumia 1020 với phím chụp ảnh và pin dung lượng 1020 mAh

vuhai6
10/7/2013 14:39Phản hồi: 106
Hình ảnh grip mở rộng cho Nokia Lumia 1020 với phím chụp ảnh và pin dung lượng 1020 mAh
Tinhte_nokia eos_01.jpg

Cách đây vài hôm thì chúng ta có nghe đồn về chiếc vỏ bảo vệ kèm pin mở rộng với dung lượng 1020 mAh dành cho Nokia EOS (còn gọi là Nokia Lumia 1020 hay 909), dung lượng này bằng phân nửa so với pin gắn trong của máy. Những hình ảnh lộ diện ngày hôm nay cho thấy phụ kiện này không chỉ đơn giản là pin mở rộng mà nó còn có nhiều chức năng vui vẻ hơn. Như hình dưới đây bạn có thể thấy vỏ bảo vệ này có thêm nút chụp hình cùng với báng cầm tay (grip) khá lớn giúp cho bạn có thể cầm 1020 bằng 1 tay và thao tác chụp hình dễ dàng. Trên thân grip có nút kiểm tra pin cũng như đèn báo dung lượng pin còn lại, đặc biệt là với grip này thì bạn có thể gắn máy lên tripod như máy ảnh bình thường.

Cùng với grip thì cấu hình chi tiết của Nokia EOS cũng được nhiều nguồn tin tiết lộ, chính xác hay không thì chúng ta sẽ được Nokia xác nhận vào sự kiện đêm hôm nay:
  • Windows Phone 8
  • 2GB RAM
  • Bộ nhớ trong 32GB
  • Màn hình: 4.5" AMOLED WXGA (1280 x 768) Gorilla Glass 3, PureMotion HD+ ClearBlack, High Brightness Mode, Sunlight readability, Super sensitive touch
  • BXL: 1.5 Ghz dual-core Snapdragon
  • Camera: PureView 41 MP (OIS), Backside-illuminated image sensor, 6 lens optics, High resolution zoom 3x, Autofocus, Xenon Flash
  • Kích thước: 130.4 x 71.4 x 10.4 mm
  • Khối lượng: 158 gr
  • Kết nối: USB 2.0, BT 3.0, NFC, WLAN a/b/g/n, A-GPS and Glonass, 3.5 mm audio connector
  • Pin: 2000 mAh battery
  • Màu: Vàng, trắng, đen

Nguồn: slashgear, wmpoweruser
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nobugz
TÍCH CỰC
11 năm
pin sao có 2k thôi
@nobugz Hình như wp nó k ngốn pin nhiều
Quá ngon cho đội lụm lon ^^!
ducminh60
TÍCH CỰC
11 năm
chưa thấy EOS đẹp lắm , tối nay ko bjt khác gì ko ;)
mrphan
TÍCH CỰC
11 năm
Hay roài. 😁 Léng phéng bán e Lumia 920 đi tậu e 1020 này mất.
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
Sẽ thành máy ảnh chuyên nghiệp với phụ kiện đi kèm này. Bình thường nó vẫn nhẹ nhàng và quyến rũ
TTLover
TÍCH CỰC
11 năm
Ram 2GB :eek:...
Sắp tới sẽ lại có vụ yêu cầu Ram là 2GB, Ram 1GB không chơi được game 😁
@TTLover Chắc ko có vụ này r!!
Nokia nhiều phụ kiện độc đáo quá, và có cả chỗ cắm chân máy nữa. Không hổ danh là Siêu phẩm về Camera.
P/S: Pin 2000mAh thì khá thấp nhỉ.
@Evolution X chính vì vậy thêm pin rời 1050mAh đó. Cơ mà nếu cái case này pin tháo rời dc như compact thì mới ngon.
mình dùng đèn flash làm đèn pin nhiều hơn là dùng cái camera cho nên ko ấn tượng lắm với những cái đt có chấm" khủng "
- ý kiến cá nhân thôi
@canislupus Thực chất 808 có cả led và Xenon =))
@great_wall Chắc bác đó dùng 1208 các bác ak!!
@Phone219 Được dùng 1208 đã ngon,em sợ bác ấy dùng '' 1200 mini '' nên tầm nhìn xa khi sương mù chỉ được vài mét như vậy 😃
lbshock
TÍCH CỰC
11 năm
@canislupus Sẽ có thêm flash kép nữa mà bạn. Giống 928 ấy. Vừa xenon vừa flash. Quá tuyệt. 😃
giacay
TÍCH CỰC
11 năm
pin 2000mAh nản quá vậy :eek:
sgvietnam79
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cứ cái kiểu như thế này thì mấy em máy ảnh compact có mà giảm giá dài dài may ra mới bán hết hang tồn kho các bạn nhỉ.
Sẽ dành dụm tiền mua thôi..........
tam4404
ĐẠI BÀNG
11 năm
khoảng mấy giờ thì ra mắt các bác nhỉ?
@tam4404 22h tối nay nhé bạn
từ hồi mua cái n8 đến giờ vẫn rất 2` lòng về Camera của nó...chả cần gì nhiều, đáp ứng đủ mọi nhu cầu là oke rồi.
Xấu. Thiết kế phẳng thì đẹp hơn
@Trandoan91 Phụ kiện đó mà phẳng thì Grip đâu mà cầm chứ bác? :v
@Trandoan91 Nó được chủ ý tạo ra để thành grip cầm chụp cho chắc tay thì phẳng sao được bác.
@Trandoan91 Thật là vl về khả năng ngờ u của bạn
Điện thoại giờ cũng có Grip khủng thật.
huydcc
TÍCH CỰC
11 năm
Wp dùng ngốn pin ác lắm hay sao mà pin 2k mà các bác kêu ác vậy?ip5 có 1440mAh mà mình vẫn dùng đc 1 ngày thoải mái,mình nghĩ wp cũng vậy chứ
huydcc
TÍCH CỰC
11 năm
@thedeathline Thì bjo công nghệ pin nó chỉ có đến thế thôi,dùng thoải mái 1- 1,5 ngày là đc rồi.làm gì có ngon smartphone nào lướt web,chụp hình,nghe nhạc tẹt pin đc lâu hơn nữa hả bạn?
@huydcc vãi cả anti...bộ pin cao thì hdh ngốn pin àh...màn hình to hơn thì tốn pin hơn chứ s
@huydcc Nếu để battery saver always on, 3G, Wifi, NFC off và gọi điện, nhắn tin thì 2 ngày là dư sức.
Nếu để battery saver always on và 3G on, Facebook, check mail tương đối thì xài 1 ngày rưỡi.
Nếu battery on when battery low , 3G liên tục, facebook thường xuyên thì xài 8 tiếng.
Nếu dung mức độ thông thường thì tối về sạc là ok
@huydcc thằng moto cùi pắp còn có razr maxx pin 3300 kìa, anh mình xài thoải mái: chơi game, chụp hình, nghe nhac, lướt web, 3g suốt 2 ngày luôn (cứ thấy ổng là thấy ổng cầm điện thoại chơi Fifa). hôm trước nâng cấp lên 4.1.2 được thêm nữa ngày nữa

Công nghệ thì giờ các hãng đều tiếp cận được, máy nào cũng có cấu hình khủng, nhưng quả pin thì lũng. như người khổng lồ mà cây hàng nhỏ như trái ớt, sao xài

Mình xài sony acro s, có dám xài gì nhiều đâu, sợ hết pin thì không có điện thoại xài, cung tới 4h chiều là hết pin
Nokia EOS: "Ê S4 Zoom, tưởng mỗi chú là có báng cầm hả?" 😁
Dày thế này sao mà xài.
Phụ kiện này nhìn có vẻ ko xịn cho lắm àh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019