[Hình Ảnh] iPad mini VS Nexus 7

cuhiep
24/10/2012 11:47Phản hồi: 939
[Hình Ảnh] iPad mini VS Nexus 7

AppleGoogle giờ không còn chỉ cạnh tranh nhau gay gắt mở mảng smartphone nữa. Với việc ra mắt iPad Mini thì Apple coi như đã tấn công xuống mảng tablet giá rẻ nơi mà Google với Nexus 7 đang thống trị. Trong loạt 10 hình này Gizmag liệt kê ra các so sánh về cấu hình giữa hai chiếc máy. Mời anh em xem qua để biết thêm. Nexus 7 có màn hình 7" trong khi iPad Mini là 7"9, Nexus 7 chạy Android 4.1 và iPad Mini chạy iOS6. Trong khi Nexus 7 lợi thế hơn về giá thì iPad Mini lại lợi thế hơn về hệ sinh thái thừa hưởng từ iPad lớn.

939 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa có giá chính thức hả a
@Dark-Angel thấp nhất là 329$
@Dark-Angel giá bản 16gb wifi rẻ nhất là 300$ về VN chắc tầm 7t5-8t
gacon0613
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Dark-Angel có giá chính thức rồi bạn trẻ . . .
@Dark-Angel Giờ này mà còn hỏi giá. 329USD cho ipad mini 16gb và 199usd cho nexus
nhoc_kho_st
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nexus 7 muôn năm.......:p
@mymymoamoa Tội nghiệp android có infiniti blade rồi sao =)), có link không, hay game nhái, đồ họa lởm.
@kool_boyjuly Game flash tuy chia ra 6 phần nhưng đảm bảo full. Ios có đua xe gà hay đấu trường thú như trên PS2 không, làm dek gì có flash mà chơi. Game wed flash không full hết game nhưng vẫn đc chơi. Giỏi thì root và làm lập giả, S3 gắn tay cầm của ps2 vào vẫn chơi đc game. Không ngon bằng nhưng vẫn đc chơi. Không tin qua Cellphones hướng dẫn cho nhé.
mio142
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kool_boyjuly Hỏi mua đâu có nghĩa là mua xài, bác ko nghĩ đến bạn ấy là cò mua r bán lại giá cao hơn àk?

Sent from my WT19i using Tinhte.vn
nhan248
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhoc_kho_st :>
Cấu hình ipad2 thế thôi chứ độ mượt đập tan nát nexus7.
@norimo à vâng cho mình hỏi là cái bài review với mấy bài so sánh cấu hình người khác viết ra để làm gì ? Lúc cầm tiền ra tiệm mua mình đã đi nhiều cửa hàng để chọn xem nên mua galaxy tab 7 , nexus , kindle hay là ipad và cuối cùng thì mình chọn nexus thưa bác. ;) . Dựa vào đâu mà bác nói chú kia xài 2 con rồi ? Mình chỉ thấy là chú ấy comment như thể ipad mini là nhất quả đất vậy.
trong_choai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@FCFan Quan trọng là trải nghiệm. Mình dùng N7 của em mình ko thể mượt đc = bằng ipad2. Chơi MC3 Fallen Nation N7 thỉnh thoảng vẫn có độ lag nhé, ipad ko bao giờ luôn. Vậy thì ăn ipad mini kiểu gì? Điểm ảnh thì mình thấy đủ hài lòng với ngay cả ipad2, chắc mình ko tinh mắt = cậu 😁

Mỗi người 1 quan điểm, cậu ko cần nóng nảy 😃. Chắc mình quá tuổi làm em trai cậu mất rồi :D
@trong_choai đang là topic ipad mini thì đem ipad2 vô đây làm dek gì vậy ? Điểm ảnh hài lòng hay ko thì mặc kệ chú em nhưng rõ ràng vẫn là điểm yếu hơn mấy thằng còn lại chứ đừng nói N7 ok ? Cãi cùn mà cũng ráng cãi =)) ipad chơi game lược bỏ hết hiệu ứng nên ko lag là phải rồi. Coi cái này chưa vậy em có post ở mấy trang trước rồi đấy http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=LQuHVRFphdo
Thay vì ghi xuông xuông cái này tuổi gì cái kia tuổi gì thì làm ơn đưa ra dc 1 cái nào đó cụ thể thuyết phục 1 chút đi. À mà chú cầm ipad mini chưa vậy ? =))
p/s : giá thì hơn những $130 (wifi only) mà những gì đem lại thì thua cả 1 cái $200. Nhiêu đây tuổi đủ ăn mini chưa ?
thích cả hai em
iPad mini đẹp hơn, ngon hơn :X
monoru
TÍCH CỰC
12 năm
@votinh926 cả mắc hơn nữa, nexus 7 mà bán giá đó thì thêm dc bao nhiêu điều
ipad mini chac chan manh hon
@lamhuythanh5 Không có chuyện đó đâu bạn ạ một con chip 4 nhân đời mới sao có thể đem ra so sánh 1 cai chip 2 nhân từ thời ipad 2 vì theo apple nói giữ nguyên thì làm sao mạnh bằng mật độ điểm ảnh quá thâp 136pi ram 512 nữa chưa rõ cái này đổi lại ipad mini
1. Nổi tiếng nhờ thương hiệu
2.Camera giống người anh em ipad(mình like;))
3 Độ Mỏng Tuyệt đối chỉ apple mới có thể có....
4. Màn hình to hơn Nexus 7 1inch =))
Sức mạnh của nexus hơn hẳn nhưng về vẻ đẹp thì không bằng minh kđịnh câu này 100%
monoru
TÍCH CỰC
12 năm
giá cả chênh lệch ghê
mini ko có retina vs A6x thì next cho nhanh 😆
@trinhthang0166 1. IPad Mini ko có Retina A6X => next cho nhanh
2. IPad Mini có Retina A6X => Giá cao => next cho nhanh
3. IPad Mini có Retina A6X giá thấp

======> MỜI BẠN VÀO SẢN XUẤT DÙM
@Lucy Heart Filia con mini này mà A6 retina thì bằng giá con 9.7 tớ cũng thóc out. con 9.7 giờ có retina giá 200$ tớ cũng thóc in.
con mini này mà chơi spec như con ipad gen4 thì còn gì bằng.o_O Bọn thằng Cook nó khốn lạn lắm cơ. Biết mình thèm con retina vãi nhái nhưng sang năm nó mới chịu ra, giờ ra con cùi bắp này nhử hàng mới đau iem.
@trinhthang0166 À...ra là muốn 1 máy mini, giá hợp lý (=thương hiệu + công nghệ + chất lượng + chất liệu tạo nên sản phẩm + thẩm mỹ cao) lại còn đòi Retina vs A6x à? Tiền ít đòi hít l... thơm á? Lên mà thay Steve Jobs vs Tim Cook đi. Cái éo j apple mới ra cũng chê lên chê xuống. Sao ko tự đặt câu hỏi tại sao doanh số bán hàng Apple khủng vậy? tại sao giá các sản phẩm Apple ở VN đắt vậy mà ko có cả đủ hàng để cung cấp, cụ thể là iPhone 5 hiện tại. Thật đáng buồn cho 1 số người Việt thiển cận...haizzz...Lạy hồn...
@halinh2131 tại nhờ SS PR giùm mà, k bán chạy mới lạ ấy,hỏi nhé, apple nhờ mấy hãng khác PR k mà hèn chi k bán chạy moi la day.
nexu 7 ra 32GB với 3G nữa là ok rồi
Mua mini thà mua ipad 3 ref thêm mỗi 50$
@karlbenz mua iPad 3 ở đâu rẻ vậy 🤔
Nexus 7 thiếu 3g nên hơi thiệt thòi
(1) - Nếu ai muốn giá rẻ thì có mấy con giá chỉ 2tr thôi (~ 95đô) n7 quá đắt

(2) - còn ai muốn một sản phẫm chất lượng ,dịch vụ hoàn hảo thì nên chọn ipad

ps: người mua ipad có tỉ lệ hài lòng lên trên 95%, còn người mua hàng giá rẻ thì tỉ lệ hài lòng là 5%, còn 95% còn lại từ đó chuyển qua mua ipad rồi trở thành ifan luôn

KẾT LUẬN : nên mua ipad để trở thành người tiêu dùng THÔNG MINH .hi hi \^^/
@brilliance Khá chuẩn.đều coi chừng bị anti cho ăn gạch
wand
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranbaoqui Vớ vẩn, lại thêm 1 ông thánh.

mấy cái 95 usd đấy thì làm j, vứt vào sọt rác mà cũng đem so với nexus 7.

Vấn đề của nex7: nó hay ở chỗ giá nó rẻ nhưng nó tốt. Value/Price cao. Mà cấu hình lại mạnh tương đương với các dòng Android cao cấp 500 700 usd.

Rẻ nhưng phải dùng đc thì ng ta mới mua chứ. Kỹ sư Google lương >100.000 USD 1 năm lại ko khôn bằng mấy ông ăn bốc nói phét này à.

So sánh thông minh vãi
@brilliance thẩm du tinh thần max level
@brilliance Vãi cả logic 😆
Dù sao thì mình cũng là ifan. thế nên tất nhiên nếu được mình sẽ mua mini 😁
Oxi
CAO CẤP
12 năm
Thích Ipad mini hơn!
có vẻ cái gì ipad cũng nhỉnh hơn, kể cả giá 😁
@mr_zero1188 Bạn chỉ cho mình với🆒
Tìm hoài không thấy hehe
Sent from my SH-12C using Tinhte.vn
@dienthoainhat1992 bạn ấy nói đúng rồi , có sai đâu . con nexus 7 16gb ở vn bán có 6tr chứ nhiêu ( giá gốc 249$ ). còn muốn mua ở đâu thì cho bạn cái link luôn
http://kmobileshop.com/san-pham/473/GOOGLE-NEXUS-7-WIFI-16GB-.html
con ipad mini này 329$~7tr , nhưng đảm bảo về vn không có giá dưới 8tr ( với giá này lựa chọn ipad 3 2nd có lẽ hợp lí hơn ) cho bạn mua đâu

2 con này chênh lệch giá tới hơn 30% sao so sánh được .
@dienthoainhat1992 mắt bạn có vấn đề
@mr_zero1188
@mr_zero1188 đời nào nó về việt nam mà rẻ hơn Nexus 7 được, giá trên trời lận bác, chỉ bán cho nhà giàu thôi, nhà nghèo sắm nexus 7 hay KD là ok rồi
Nexus 7 thêm cellular + camera back + 32gb nữa thì hơn iPad mini rồi
issacnhut
TÍCH CỰC
11 năm
@votinh926 thế thì nó có còn cái giá như bây giờ không bạn. Với lại hơn là hơn về cái gì. Nếu chỉ là những thông số ở trên bài thì lầm to. Một máy chạy có mượt hay không, ổn định hay không là sự hòa hợp vế phần cứng và các ứng dụng cho nó.
@votinh926 Sắp có bản 3G + bản 32GB, còn cái camera sau thật sự ko cần, vì chỉ cần cam trước để chat Video, nghĩ cảnh cầm con tablet giơ lên chụp hình thì thôi ko bao giờ xài cam sau dù có đi chăng nữa.
@votinh926 Vậy thôi nói so sánh làm gì
open0
CAO CẤP
11 năm
@khoado93 Ra là xúc ngay 1 em còn N7 đang dùng thì cho cậu cu

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
Thật sự thì mình dùng con Sony Arc S, Android đấy, giờ nản rồi, lâu lâu máy lại nóng lên rồi hết Pin.

Nhưng công bằng mà nói con Kindle Fire lại ngon vì tùy biến nhiều
@blood_is_blue đang xài iphone xài ít thôi, chưa bao giờ hài lòng về pin của nó. 1 ngày là may lắm rồi.
@hieupy89 Arc s mình charge ngày 2 lần nhé
@blood_is_blue tại bạn xài nhiều, chứ mình lướt web 3G 3 tiếng hết pin, xem phim thì chắc đc 4 tiếng. Phải tắt 3G, wifi ngày lướt web nữa tiếng xem ebook 1 tiếng dúng 1 ngày là hết.
còn nếu để 3G wifi thì nó ăn pin điên.
@blood_is_blue T1: Arc S là dòng 2010 nên máy cũ + chip cũ + ko đc cập nhật nhiều cái mới nên chán cũng phải. Pin xài 2 năm rồi nên có mau hết cũng đừng bắt bẻ Android nói chung. Nóng thì thiết bị điện nào ko nóng? Học Vật lý cũng biết năng lượng điện tỏa nhiệt năng mà? Quan trọng là làm nhiều hay ít, cứ Film Full HD mà tán 2 tiếng hay game 30p ko nóng e bái làm thầy. kể cả Idevices!!! nếu như bạn sao ko so con HTC G1 cụ tổ android ấy với mấy cái idevices bây giờ? Bạn nên nhớ câu này cho "Cái gì chứ về công nghệ, đã qua 1 đêm thì gọi là lỗi thời, ko đọc 1 giờ đã gọi là lạc hậu"
T2: Cái topic đang so sánh Ipad 2 và Nesux 7, nên đừng mang Kindle Fire vào đây, ko đọc hay ko chú ý? Hay ng ta đang nói cái này mang cái khác vào.
Nếu lỡ xem nhầm và nghĩ Nesux 7 là Kindle Fire thì nói thẳng ra, Nesux 7 mà là 10 thì Kindle Fire chỉ là 6,7 thôi.
Còn tùy biến, tất cả thiết bị chạy Android đều có khả năng tùy biến như nhau, nên đừng bảo con android này tùy biến như con Android khác ;)
@khoado93 Mình ko mang kindle fire vào, thực sự mình hài lòng tùy biến của KF so với Android gốc
Máy Arc S mình mua chưa được 1 năm thôi, lên được 4. còn đỡ chứ hồi trước còn hao pin thê thảm hơn !
linhkont195
ĐẠI BÀNG
12 năm
i love apple :X
;)
monoru
TÍCH CỰC
12 năm
tab 7 thì sẽ mua nexus 7
ipad mini ko bao jo mua làm lun ipad 2 giá cũng gần bằng
ipad mini về vn cũng 10 chai, ipad 2 thế giới di động bán cũng có 9chai5
@monoru giá gốc ipad mini rẻ hơn ipad 2 mà, về VN sao đắt hơn dc.
monoru
TÍCH CỰC
12 năm
@technological experience để rồi xem, chưa biết vn là siêu đội giá ak

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019